Yadda za a Rubuta Sabuwar Sanya Hanya Aiki a Windows

Yi amfani da Dokar BOOTREC don magance matsalolin tare da Sashen Gidan Hoto

Idan ɓangaren kamfani na ɓangaren ya zama ɓatacciyar ko ba daidai ba a wasu hanyoyi, Windows ba zai iya farawa yadda ya kamata ba, yana kawo kuskure kamar BOOTMGR yana ɓacewa sosai a cikin hanyar bugun .

Maganar zuwa lalacewar taya kamfani shine a sake rubuta shi da sabon, yadda ya kamata a daidaita shi ta yin amfani da umarnin bootrec , a cikin inganci mai sauƙi wanda kowa zai iya yi.

Muhimmanci: Umurnin da ke biyo baya ne kawai zuwa Windows 10 , Windows 8 , Windows 7 , da Windows Vista . Har ila yau, al'amurran da suka shafi kamfanoni suna faruwa a cikin Windows XP amma maganin ya ƙunshi wani tsari daban-daban. Dubi Yadda Za a Rubuta Sabuwar Sanya Hanya Aiki a Windows XP don taimakon.

Lokaci da ake bukata: Zai ɗauki kimanin mintina 15 don rubuta sabon bangare taya kamfani zuwa ɓangaren tsarin Windows.

Yadda Za a Rubuta Sashen Hanya Na Sanya Sanya a Windows 10, 8, 7 ko Vista

  1. Fara Fara Zaɓuɓɓukan farawa (Windows 10 & 8) ko Zaɓuɓɓukan Ajiyayyen Wayar (Windows 7 & Vista).
  2. Bude Umurnin Gyara.
    1. Lura: Umurnin Umurnin da aka samo daga Zaɓuɓɓukan Zaɓin Farawa da Zaɓuɓɓukan Fayil na Tsarin Kayan aiki yana kama da wanda yake samuwa daga Windows kuma yayi aiki sosai a tsakanin tsarin aiki .
  3. A matsin da sauri, rubuta umarnin bootrec kamar yadda aka nuna a kasa sannan kuma latsa Shigar : bootrec / fixboot Umurnin bootrec zai rubuta sabon bangare taya kamfanoni zuwa sashi na yanzu. Duk wani daidaito ko matsalar cin hanci da ragowar kamfanonin kamfanoni wanda ya wanzu an yanzu an gyara.
  4. Ya kamata ku ga sakon da ke gaba a layin umarni : An kammala aikin ne. sa'an nan kuma mai laushi mai laushi a yayin da aka tura.
  5. Sake kunna kwamfutarka tare da Ctrl-Alt-Del ko da hannu ta hanyar sake saiti ko maɓallin wuta.
    1. Idan ana tunanin cewa wani matsala na taya kamfani shine matsalar kawai, Windows ya fara farawa a yanzu. Idan ba haka ba, ci gaba da magance duk wani batun da kake gani wanda ke hana Windows daga booting kullum.
    2. Muhimmanci: Dangane da yadda kika fara Zaɓuɓɓukan farawa na farawa ko Zaɓuɓɓukan Ajiyayyen Wayar, zaka iya buƙatar cire CD ko kwamfutar filashi kafin sake farawa.