Bayanan Shari'a Bayan Bayan Sauke Hotunan Bidiyo na YouTube

Wasu Ayyuka Za su iya Sauke Hotunan Bidiyo, amma Shin Yana da kyau don Tattalin Kayan Ciniki na Kasuwanci?

Idan ba ku taba amfani da intanit ba, ku san cewa YouTube wani wuri ne na kallon bidiyo. Domin maɓallin kiɗa na dijital, yana ɗaya daga cikin mafi kyawun albarkatun kan yanar gizon don neman bidiyon bidiyo da ke kunshe da zane-zane da kiɗa da ka fi so.

Duk da haka, shin kun taba tunani game da batun shari'a game da abubuwa yayin amfani da software don sauke bidiyo? Mutane sau da yawa sun ɗauka cewa saboda abun ciki ya riga ya kyauta don gudana, yana da kyau a saukewa kuma.

A gaskiya, za ku iya wucewa fiye da ɗaya "layi" line ba tare da sanin shi ba.

Tambaya ta Copyright

Yawancin lokaci akwai nauyin kare haƙƙin mallaka don mafi yawan bidiyo a kan intanet don kare haƙƙin haƙƙin mai samfuri / rikodin. YouTube ba banda bane.

Domin ya tsaya a gefen dama na doka, ana buƙatar ka yi amfani da sabis na musamman a hanya madaidaiciya. A cikin yanayin YouTube, wannan yana nufin saukowa kawai, ta hanyar intanet ko wasu nau'ikan aikace-aikace.

Duk da haka, lallai yana da lafiya don kama waɗannan koguna kuma ku ajiye su zuwa kwamfutarka, tare da wani abu kamar mai saukewa ta yanar gizon yanar gizon ko bidiyo na bidiyo na bidiyo, dama? Gaskiya ne cewa akwai software marasa amfani da yawa har ma ayyukan kan layi da za su iya sauke bidiyon YouTube ko kuma canza bidiyon YouTube zuwa MP3s (heck, har ma muna da koyawa akan wannan tsari !) Duk da haka, wannan ba dole ba ne ya zama doka ga kowane bidiyon za ku iya samun.

Abin da ainihin shike shi ne abun ciki da kuma abin da ka ƙare yin aiki tare da shi. Wasu abubuwan da ke cikin YouTube an rufe su ta Creative Commons License, wanda ya ba ka dama 'yanci, amma yawancin basu.

Wannan yana nufin cewa a matsayin cikakkiyar doka idan ka yanke shawarar sauke bidiyo na kiɗa, don amfani da abun ciki kawai don amfanin kanka, kuma kada ka rarraba shi. Yanzu kuna mamaki game da haɗin kan YouTube akan sauke bidiyo; ba wai watsi da dokokin su ba?

Yayi la'akari da Ayyukan Shafuka & # 39; s

Dukan ayyuka suna da littafin doka wanda dole ka yarda. Littafin doka, duk da haka, ba yawancin mu da ke karantawa saboda suna yawancin lokaci ne. Duk da haka, idan ka shiga cikin dokoki na YouTube za ka ga cewa zaka iya gudana kawai kuma ba saukewa ba.

Wannan ya bayyana a sashi na 5, sashi na B na Maganar Sabis ɗinku:

Ba za ku sauke wani abun ciki ba sai idan kun ga "saukewa" ko hanyar da aka kwatanta da YouTube a cikin Sabis don Wannan abun ciki.

Idan mai samarda ya bada wani bidiyon YouTube wanda bai ƙunshi duk wani abu na haƙƙin mallaka ba, kuma sun haɗa da hanyar saukewa a cikin bayanin, yana da kyau don saukewa. Haka ma, hakika, gaskiya ne don kansa, bidiyoyin da ba a haƙƙin mallaka da ka upload; za ka iya sake sauke wadanda ta hanyar asusunka, inda za ka iya samun maɓallin saukewa .

A ɓangare na C, mun karanta cewa baza mu iya amfani da sabis na saukewa na bidiyo don adana bidiyo bidiyo:

Kayi yarda da kada ku ƙetare, musaki ko kuma bazata tsangwama tare da siffofin tsaro na Sabis ko fasali waɗanda suke hana ko ƙuntata amfani ko kwafin kowane abun ciki ko žarfafa iyakokin amfani da sabis ko abun cikin ciki.

Daga ra'ayi na dabi'un, saukewa bidiyon yana dauke da kudaden shiga daga YouTube. Tunda tallan tallace-tallace a cikin bidiyo sune babbar janawalin kudaden shiga ga YouTube, kallon bidiyon da aka sauke ba tare da tallace-tallacen da ke karɓar kudaden shiga ba.

Wannan ba ma la'akari da kudaden shiga da masu karba suka ɓace ba idan ka sauke abun ciki don kyauta. Kana sata waƙar daga bidiyo da zaka iya saya daga iTunes ko mahalicci kai tsaye.

Mene Ne A Saura?

Ɗaya daga cikin hanyar da YouTube ke ƙoƙarin magance batun sauke bidiyo da kuma kawo ƙarin darajar ga sabis ɗin ta hanyar YouTube Red (ana kiran shi da YouTube Music Key ).

Yana da sabis na biyan kuɗi wanda ba kawai ya baka damar sauke bidiyon don sake kunnawa ba amma yana kawo wasu mahimmai kuma, ba tare da tallace-tallace ba da kuma samun dama ga Google Play Music .