Yadda ake amfani da SandStorm Photoshop Action

01 na 06

Gwada Wannan Hoton Hotunan Hotuna

Samun wuta na SandStorm.

Kuna iya ganin hotuna da bidiyon da abin da ke ciki ya ɓace daga wannan batu. (Gidan Behance na Brad Goble ya nuna wasu misalai masu kyau.) Amfani da ƙirar a cikin Photoshop ba sauƙin ba. A nan ne tasirin Goble, wanda aka sani da SandStorm, ya shigo. Yana da sauki, mai sauƙin amfani da Hotunan Hotuna wanda ke samuwa na $ 4 a kasuwar Envato. Yaya sauki yake amfani dashi? Bari mu gano.

02 na 06

Abu na farko farko: Samar da kuma Ɗaukar Ayyukan Photoshop

Yi amfani da Sha'idodi Aikin menu don ɗaukar wani aiki.

Ayyukan hotuna ba su da ban mamaki. Suna kawai rikodin jerin jerin ayyuka na Hotuna da za a iya amfani da su zuwa fayil guda ko tsari na fayiloli. Alal misali, ɗauka kana da babban fayil da ke cike da hotuna da ake buƙatar sake dawowa da kashi 50. Zaka iya juyar da maimaita hoto ɗaya a cikin wani aiki kuma ya yi amfani da wannan aikin guda ɗaya ga dukan hotunan a babban fayil. Halittar tsarin da bidiyon Adobe ya ƙaddara ba abu mai wuya ba.

Don amfani da Ayyukan Photoshop, kewaya zuwa Window> Ayyuka , wanda ya buɗe Ƙungiyoyin Actions. Idan aikinka yana cikin panel, za'a lissafa shi. Zaɓi aikin kuma danna maɓallin Play a kasa na panel. Idan kana amfani da wani aiki kamar SandStorm, za ka zaɓa Load Actions , kewaya zuwa babban fayil dauke da fayil tare da .atn tsawo, sa'annan ka danna Buɗe .

03 na 06

Yadda za a Shirya Hotuna don Sandstorm

Yin dakin ga barbashi a cikin Hotuna Photoshop.

Sakamakon yana buƙatar mai yawa daki don barbashi saboda suna iya gudu sama, ƙasa, hagu, dama, ko a tsakiyar siffar. Don ƙirƙirar shi:

  1. Open Image> Girman Hotuna .
  2. Zaɓi nau'in nisa da kuma kwafe shi zuwa allo.
  3. Canja ƙimar ƙimar daga 72 dpi zuwa 300 dpi. Wannan yana ƙara yawan nisa da tsawo.
  4. Zaɓi nau'in nisa, kuma manna asalin adadin asalin zabin.
  5. Don ƙara dakin don barbashi, zaɓi Image> Canvas Size .
  6. Canja tsawo zuwa 5000 pixels. Zabi Ƙirar Down a cikin wuri mai mahimmanci don tabbatar da dakin da ya bayyana a saman hoton.
  7. Saita launi zane ta launi zuwa baki.
  8. Danna Ya yi don karɓar canji.

04 na 06

Yadda za a Zaba Launuka don Ƙarƙwarar da aka ƙera a Sandstorm

Yi amfani da Paintbrush don gano launin launi da za a yi amfani dasu.

Don aikin Sandstorm don yin aiki, kuna buƙatar guda biyu. Dole ne a kira lakabin ƙasa "Bayani" (shafukan Hotuna na Photoshop don buɗe hotunan). Ƙarawa ta gaba za a kira shi "goga" a cikin ƙananan haruffa.

Tabbatar da kulle Layer bayanan, sannan sannan ka zaɓa maɓallin walƙiya. Canja launin launi zuwa ja ko kowane launi da ka zaɓa. Zaɓi fentin da fenti a kan harshen wuta, fure-fitila, kwalliya, da kuma hayaƙi a saman wuta.

05 na 06

Yadda za a yi wasa da SandStorm Action

Danna maɓallin Play a cikin Actions panel don gudanar da aikin.

Tare da launuka da aka zaɓa, buɗe Ƙungiyoyin Ayyuka da aikin Sandstorm. Zaži Tsaida don sa barbashi ya motsa sama. Danna maballin Play , kuma ka duba Ƙirƙirar ruwa da ka halitta.

06 na 06

Yadda za a Shirye Sandal Sandal

Za a iya canza canjin gyare-gyaren don gyara yanayin da ya dace.

Lokacin da aka yi amfani da sakamako, za ka lura cewa an ƙaddamar da ƙananan yadudduka a sama da Layer Layer. Rushe dukkan layuka, kuma sake buɗe Layer Layer.

Za'a iya canza ma'aunin gyare-gyare huɗu don daidaita saturation, tint, da haske daga cikin barbashi da bayanan baya. Idan ba ka so ka yi wasa tare da layin daidaitacce, yi bayanin alamar launi mai launin gani ko kuma kunna haɗuwa da nau'in launi na launi, wanda ya ƙunshi ma'aunin su. A cikin yanayin wannan hoton, kunna ganuwa na launi zabin launi 1 da 8.

Idan kana so ka yi wasa tare da barbashi, cikakken jagoran bidiyon ya wuce bayanan da aka rufe a nan.