Microsoft Windows 8

Duk abin da kuke bukata don sanin game da Microsoft Windows 8

Microsoft Windows 8 shine saitin tsarin Windows na farko da aka sa hannu da kayan aiki wanda yayi fasali da babban ɗawainiyar mai amfani a canje-canje a kan magabata.

Windows 8 Date Saki

An sake sakin Windows 8 zuwa masana'antu a ranar 1 ga Agusta, 2012, kuma an ba shi damar ga jama'a a ranar 26 ga Oktoba, 2012.

Windows 8 an riga an wuce ta Windows 7 kuma nasarar ta Windows 10 , a halin yanzu an samu samfurin Windows na yanzu.

Windows 8 Editions

Hanyoyi huɗu na Windows 8 suna samuwa:

Windows 8.1 Pro da Windows 8.1 sune kawai buƙatun guda biyu da aka sayar kai tsaye ga mai siye. Windows 8.1 Shirin abu ne wanda aka tsara don manyan kungiyoyi.

Windows 8 da 8.1 ba'a sake sayar amma idan kana buƙatar kwafin, za ka sami damar samun ɗaya a kan Amazon.com ko eBay.

Dukkan buƙatun uku na Windows 8 da aka riga aka ambata suna samuwa a cikin nau'i 32-bit ko 64-bit .

Ana samun samfurin Windows 8.1 Pro (Amazon zai zama mafi kyawun ku) wanda zai sabunta Windows 8.1 (misali nagari) zuwa Windows 8.1 Pro.

Muhimmanci: Sakamakon kwanan baya na Windows 8, a halin yanzu Windows 8.1, yana tsammanin abin da aka sayar akan diski da kuma saukewa yanzu an fitar da Windows 8.1. Idan har yanzu kuna da Windows 8, za ku iya sabuntawa zuwa Windows 8.1 don kyauta ta hanyar Windows Store.

Windows RT, wanda aka sani da Windows a kan ARM ko WOA , wani edition ne na Windows 8 wanda aka yi musamman don na'urorin ARM. Windows RT kawai yana samuwa ga masu ƙera kayan aiki don shigarwa kuma kawai ke gudanar da software wanda aka haɗa tare da shi ko sauke daga Shafin yanar gizo.

Windows 8 Ana ɗaukakawa

Windows 8.1 shi ne farkon farko sabuntawa zuwa Windows 8 kuma aka samu wa jama'a a kan Oktoba 17, 2013. Windows 8.1 Update shi ne na biyu kuma a halin yanzu da sabuntawa kwanan nan. Dukansu sabuntawa suna da kyauta kuma suna kawo canje-canje na samfurori, da gyara, zuwa tsarin aiki.

Duba yadda za a sabuntawa zuwa Windows 8.1 don cikakken koyawa a kan tsari.

Dubi Bugawa na Microsoft Windows Updates & Packs Service don ƙarin bayani game da manyan Windows 8 sabuntawa, kazalika da fakitin sabis na version na Windows.

Lura: Babu wani sabis da aka samo don Windows 8, ko kuma za a sami ɗaya. Maimakon sakewa kunshin sabis don Windows 8, kamar yadda a cikin Windows 8 SP1 ko Windows 8 SP2 , Microsoft ya yada manyan sabuntawar yau da kullum zuwa Windows 8.

Sakamakon farko na Windows 8 yana da lamba na 6.2.9200. Dubi jerin Lissafin Lissafi na Windows na ƙarin akan wannan.

Dokokin Windows 8

Duk wani ɓangare na Windows 8.1 da ka siya daga Microsoft ko wani mai sayarwa, ta hanyar saukewa ko a diski, zai sami lasisin lasisi na asali. Wannan yana nufin cewa za ka iya shigar da shi a kan kwamfutarka a kan kullun maras amfani, a cikin na'ura mai mahimmanci, ko a kan wani ɓangaren Windows ko sauran tsarin aiki, kamar yadda a cikin tsabta mai tsabta .

Ƙarin lasisi guda biyu sun kasance kuma: lasisin Wurin Kayan Wuta da kuma lasisin OEM .

Za'a iya amfani da lasisi mai sarrafawa na Windows 8.1 a cikin irin wannan hanyar zuwa lasisin lasisi, amma dole ne a shigar a kan kwamfutar da aka nufa don sake resa.

Duk wani kwafin Windows 8.1 Pro, Windows 8.1 (misali), ko Windows RT 8.1 wanda ya zo da shigarwa a kwamfutarka ya zo da lasisin OEM . Dokar OEM Windows 8.1 ta hana yin amfani da tsarin aiki zuwa kwamfutar da aka shigar da shi ta mai sarrafa kwamfutar.

Lura: Kafin saurin Windows 8.1, Windows 8 lasisi sun fi rikicewa, tare da lasisin haɓaka na musamman tare da ka'idojin shigarwa. Da farko tare da Windows 8.1, waɗannan lasisi ba su daɗe.

Windows 8 Minimum System Requirements

Windows 8 yana buƙatar matakan da ke gaba, a ƙalla:

Har ila yau, buƙatar ka zai buƙatar tallafawa fayilolin DVD idan ka shirya a kan shigar da Windows 8 ta amfani da kafofin DVD.

Har ila yau akwai wasu ƙarin kayan aiki na hardware don Windows 8 lokacin da aka shigar a kan kwamfutar hannu.

Windows 8 Hardware ƙuntatawa

Siffofin 32-bit na Windows 8 har zuwa 4 GB na RAM. Siffar 64-bit na Windows 8 Pro ta goyi bayan 512 GB yayin da 64-bit version of Windows 8 (misali) yana goyan bayan har zuwa 128 GB.

Windows 8 Pro tana goyan bayan matsakaicin 2 CPUs na jiki da daidaitattun Windows 8 kawai. A cikakke, har zuwa 32 masu sarrafawa na mahimmanci suna goyan bayan samfurin 32-bit na Windows 8, yayin har zuwa 256 masu sarrafawa na mahimmanci ana goyan baya a cikin nauyin 64-bit.

Babu iyakoki na hardware a cikin sabuntawar Windows 8.1.

Ƙarin Game da Windows 8

Da ke ƙasa akwai hanyoyin haɗin kai zuwa wasu daga cikin shafukan yanar gizo na Windows 8 da suka fi dacewa da sauran yadda za a samu a cikin shafin yanar gizon:

Za a iya samun ƙarin koyawa Windows 8 a kan Windows 8 How-To, Tutorials, da Walkthroughs page.

Har ila yau, yana da ɓangaren Windows da ke mayar da hankali ga ƙarin amfani da Windows wanda zaka iya samun taimako.