Yadda za a cire Windows 10

Ba son Windows 10 ba? Zaku iya komawa tsarin ku na baya.

Idan ka inganta kwamfutarka zuwa Windows 10 kuma tun lokacin da ka yanke shawara ba ka son shi, zaka iya mayar da PC ɗin zuwa tsarin aiki na baya. Yadda kake cire Windows 10 ya dogara da tsawon lokacin da ya shuɗe tun lokacin da kake sauya ko da yake. Idan akwai a cikin kwanaki 10, akwai wani zaɓi na Go Back wanda zai sa ya sauƙi zuwa Windows 8.1 ko ma Windows 7. Idan ya kasance ya fi tsayi ko kuma idan shigarwa yana da tsabta kuma ba haɓaka ba, yana da ɗan ƙaramin rikitarwa.

Ɗauki Tsarin Kariya

Kafin ka koma zuwa Windows 7 ko koma baya zuwa Windows 8.1, kana buƙatar tallafa duk bayanan sirri da kake da shi a kan kwamfutarka na Windows 10. Ka tuna, ko wannan bayanai ko kuma za a iya dawo da ita a yayin da aka sake juyawa ba shi da muhimmanci; yana da kyau mafi kuskure ya ɓata a gefen taka tsantsan lokacin yin ayyuka kamar waɗannan.

Akwai hanyoyi da yawa da za su iya ajiyewa kafin ka cire Windows 10: da hannu ta hanyar kwafin fayilolinka zuwa OneDrive, zuwa kullin cibiyar sadarwa na waje, ko kuma na'urar da ta dace kamar na'urar USB. Da zarar ka sake komar da OS ɗinka na farko ka iya kwafin waɗannan fayiloli zuwa kwamfutarka. Hakanan zaka iya amfani da kayan aikin madadin Windows 10 idan kana so, ko da yake kullun game da yin amfani da wannan azaman madadin zaɓi na madadin; za ku iya shiga cikin matsalolin haɗin kai tare da OS mai mahimmanci yayin ƙoƙarin sakewa.

Bugu da ƙari, ƙila za ku so ku ajiye fayilolin shigarwa don aikace-aikacen da za ku so ku ci gaba da yin amfani da su. Samun aikace-aikace na uku (kamar iTunes ko Picasa) ba za a sake sakewa ba a lokacin tsari na juyawa. Idan ka sauke waɗannan fayiloli daga Intanit, fayilolin da za a iya aiwatarwa suna iya zama a cikin ɗakunan ka. Kuna iya sauke fayilolin fayilolin sau ɗaya duk da haka, idan kuna so. Kuna iya samun shirye-shirye na tsofaffi akan DVDs, don haka nemi wadanda kafin su ci gaba. Idan kowane daga cikin waɗannan shirye-shiryen na buƙatar maɓallin samfurin, gano haka.

A karshe, gano maɓallin samfurin Windows; wannan shine maɓallin kewayawa don Windows 7 ko 8.1, ba Windows 10. Wannan zai kasance a kan takardun asali ko a cikin imel. Zai iya zama a kan sutura a bayan kwamfutarka. Idan ba za ka iya samun shi ba, ka yi la'akari da shirin binciken maɓallin samfurin kyauta .

Yadda za a koma zuwa tsarin da aka rigaya a cikin watanni 10 na shigarwa

Idan kana son komawa zuwa Windows 7 ko gyara zuwa Windows 8.1 a cikin kwanaki 10 na shigarwa za ka iya, saboda Windows 10 tana rike tsoffin tsarin aiki akan rumbun kwamfutarka don tsawon lokaci. Idan kun kasance a cikin wannan dakin kwana 10, za ku iya koma zuwa wannan tsohuwar OS (Windows 7 ko 8.1) daga Saituna.

Don gano wuri na Go Back zuwa Windows kuma zaɓi shi:

  1. Click Danna sannan ka danna Saituna . (Saituna shi ne hoton mahaɗin.)
  2. Danna Sabuntawa & Tsaro . (Idan ba ku ga wannan ba, danna Gidan farko.)
  3. Danna farfadowa .
  4. Danna ko dai Komawa baya zuwa Windows 7 ko Go Back zuwa Windows 8.1 , kamar yadda ya dace.
  5. Bi umarnin ya motsa don kammala tsarin sabuntawa.

Idan ba ku ga zaɓin Go Back ba, saboda yiwuwar haɓaka ya faru fiye da kwanaki 10 da suka wuce, an cire fayiloli tsofaffi a yayin wani lokacin Disk Cleanup , ko kuma, yana iya kasancewa ka yi tsabta mai tsabta maimakon haɓaka. Tsarin tsabta yana share dukkan bayanai a kan rumbun kwamfutarka don haka babu wani abu da zai sake komawa. Idan ka ga cewa wannan shi ne yanayin, bi matakai a cikin sashe na gaba.

Yadda za a Cire Windows 10 da Reinstall Wani OS

Idan zaɓi na Go Back baya samuwa a Saituna> Ɗaukaka & Tsaro> Maidaitawa , dole ne ka yi aiki mai wuya don samun tsohon tsarin aikinka. Kamar yadda muka gani a baya, ya kamata ka bukaci duk fayilolinka da fayilolin sirri. Yi hankali a nan; lokacin da kake yin waɗannan matakai za ku dawo ko komar komfutarka zuwa saitunan masana'antu ko shigar da tsaftaccen tsabar tsarin aiki na baya. Babu wani bayanan sirri (ko shirye-shirye na ɓangare na uku) a kan inji bayan ka gama ; dole ku sanya wannan bayanan a kanka.

Tare da bayananka na baya, yanke shawara yadda za ku yi shigar da tsarin aiki na baya. Idan kun san akwai wani bangare akan kwamfutarka tare da kamfani, za ku yi amfani da wannan. Abin takaici, babu wata hanya ta san cewa har sai kun bi matakan da aka tsara a nan. In ba haka ba (ko idan ba ku da tabbas) kuna buƙatar samun DVD ɗinku na shigarwa ko dawo da DVD, ko, ƙirƙirar kebul na USB wadda ta ƙunshi fayilolin shigarwa kafin ka fara.

Lura: Don ƙirƙirar nasu kafofin watsawa, sauke fayilolin disk don Windows 7 ko Windows 8.1 kuma ajiye wannan zuwa kwamfutarka na Windows 10. Sa'an nan, yi amfani da Windows USB / DVD Download Tool don ƙirƙirar kafofin watsa labarai. Wannan maye ne kuma yana jagorantar ku ta hanyar tsari.

Tare da bayananku na bayananku da fayilolin shigarwa a hannunku:

  1. Click Fara , kuma danna Saituna . (Saituna shi ne hoton mahaɗin.)
  2. Danna Sabuntawa & Tsaro . (Idan ba ku ga wannan ba, danna Gidan farko.)
  3. Danna farfadowa .
  4. Click Advanced Farawa .
  5. Danna Yi amfani da na'ura .
  6. Gudura zuwa bangare na ma'aikata, kebul na USB, ko na'urar DVD kamar yadda ya dace.
  7. Kammala shigarwa na OS mai sauyawa kamar yadda aka tsara a cikin hanyoyin da ke ƙasa .

Yadda za a sake shigar Windows 7, 8, ko 8.1

Idan kana da matsala da kewaya zuwa Zaɓuɓɓukan Farawa na Farko ko kuma ƙaura a yayin aikin sakewa, koma zuwa waɗannan shafukan da ke dalla-dalla yadda za a koma Windows 7 kuma yadda za a sake shigar da Windows 8.1 a wasu shafuka: