Ƙirƙiri Hoton Hoton Hanya

Wani mai karatu ya yi tambaya kwanan nan idan zai iya amfani da ɗaya daga cikin hotuna a matsayin tushensa don zanewar PowerPoint. Amsar ita ce a nan kuma a nan ita ce hanya.

Saita Hotonku a matsayin Mafarki na Maganin

  1. Danna-dama a kan bangon zane, tabbatacce don kauce wa danna kan duk takardun rubutu.
  2. Zabi Tsarin Harshe ... daga menu na gajeren hanya.

01 na 04

Hotunan Hotuna na PowerPoint

Hotuna kamar yadda PowerPoint zane zane. © Wendy Russell
  1. A cikin akwatin Gabatarwar Magana , tabbatar da cewa an cika shi a cikin hagu na hagu.
  2. Latsa Hoto ko rubutun kalmomin cikawa kamar nauyin cika.
  3. Danna maɓallin Fayil ... domin gano ainihin hoton da aka ajiye akan kwamfutarka. (Wasu zaɓuɓɓuka shine saka hoto da aka adana a kan allo ko allo daga Clip Art.)
  4. Zaɓin zaɓi - Zaba don tilasta wannan hoton (wanda yake maimaita hoton sau da yawa a kan zane) ko don kashe hoton ta hanyar takamaiman kashi ta jagorancin.
    Lura - Mafi amfani da shi don amfani da hoto shine saita sautin rubutu (ɗan ƙaramin hoto wanda aka adana akan kwamfutarka) azaman bango, maimakon hoto.
  5. Tabbatar da gaskiya - Sai dai idan hotunan shine ainihin mahimmanci na zane-zane, yana da kyakkyawan aiki don tabbatar da gaskiya ta hanyar kashi, domin hoton. Ta hanyar yin wannan, hoton ɗin ba gaskiya ba ne kawai don abin da ke ciki.
  6. Zaɓi ɗayan zaɓuɓɓuka na karshe:
    Sake Sake Bayar da Bayanin idan ba ku da farin ciki da zaɓin hoto.
    Kusa don amfani da hoto azaman bango zuwa wannan zanewa kuma ci gaba da.
    Aika zuwa Duk idan kana so wannan hoton ya zama bango ga dukan zane-zane.

02 na 04

Hoton Hotuna na PowerPoint Kaddamar da Slide

Hoton hoto a matsayin tushen PowerPoint. © Wendy Russell

Ta hanyar tsoho, hoton da ka zaɓa don zama bayan bayanan zane-zanenka za a miƙa don dace da zane. A wannan yanayin, ya fi dacewa don zaɓar hoto tare da ƙuduri mafi girma, wanda ma ya haifar da hoto mafi girma.

A cikin misalan nan biyu, hoto tare da ƙuduri mafi girma ya kasance mai sauƙi kuma ya bayyana, yayin da hoton da ƙananan ƙuduri ya ɓace lokacin da aka kara girmansa kuma ya miƙa don dace da zane-zane. Zane hotunan zai iya haifar da hoto mara kyau.

03 na 04

Ƙara Girma Gaskiya zuwa Hoton Hoton Hanya

Hoton hotuna a matsayin tushen ga hotuna na PowerPoint. © Wendy Russell

Sai dai idan an tsara wannan hoton azaman hoto , hoton zai damu ga masu sauraro idan wasu bayanan sun kasance a kan zane-zane.

Bugu da kari, yi amfani da fasalin yanayin tsarin don ƙara nuna gaskiya ga zane-zane.

  1. A cikin Magana Tsarin Bayanin ... akwatin zance, bayan zaɓin hoton da za a yi amfani da shi azaman zane-zanen bayanan, duba zuwa kasan akwatin zane.
  2. Ka lura da sashin Gaskiya .
  3. Matsar da siginar nuna gaskiya ga kashi na gaskiya da ake so, ko kuma kawai rubuta yawan adadi a cikin akwatin rubutu. Yayin da kake motsa mahaɗin, za ku ga yadda aka nuna hotunan hoto.
  4. Lokacin da ka sanya zaɓin zabi na gaskiya, danna maɓallin Buga don amfani da canji.

04 04

Hoton da aka sanya a matsayin Hoton Bayani na PowerPoint

Hoton da aka buga a matsayin tushen bayanan PowerPoint. © Wendy Russell

Tiling hoto yana da tsari inda shirin kwamfuta ke ɗaukar hoto guda ɗaya kuma ya sake maimaita wannan hoton sau da yawa har sai ya rufe duk bayanan. Ana amfani da wannan tsari a kan shafukan yanar gizon lokacin da ake buƙatar rubutu don bango maimakon a bayyane mai launi. Rubutun shine fayil din ƙananan hoto, kuma lokacin da aka maimaita sau da yawa, ya bayyana ya rufe bayan baya kamar yadda ya kasance babban siffar.

Haka ma yana iya yada kowane hoto a fadin nunin wuta na PowerPoint don amfani dashi azaman baya. Duk da haka, wannan zai iya nuna damuwa ga masu sauraro. Idan ka yanke shawarar yin amfani da bayanan da aka yi amfani da shi don ɗaukar wutar lantarki na PowerPoint, to, tabbatar da tabbatar da shi asali. An nuna hanyar da ake amfani da ita don nuna gaskiya a mataki na baya.

Sanya Hoton Hoton Hoton

  1. A cikin Magana Tsarin ... maganganun maganganu, zaɓi hoto da za a yi amfani da ita azaman zane-zanen bayanan.
  2. Duba akwatin kusa da hoto na Tile azaman rubutu .
  3. Jawo madogarar ta hanyar Gaskiya har sai kun yi farin ciki da sakamakon.
  4. Danna Maɓallin Latsa don amfani da canji.