Yadda za a cire rubutu tare da aikin LEFT / LEFTB na Excel

01 na 01

Ayyukan LEFT da LEFTB na Excel na Excel

Cire Kyakkyawan Kalmomi Daga Bauta tare da aikin LEFT / LEFTB. © Ted Faransanci

Lokacin da aka kwashe rubutu ko a shigo da shi zuwa Excel, wasu lokuta ba a buƙaɗɗa su a wasu lokuta tare da bayanan mai kyau.

Ko, akwai lokutan da ake buƙatar ɓangaren bayanan rubutu a tantanin halitta - kamar sunan mutum amma ba sunan karshe.

Don lokuta kamar waɗannan, Excel yana da ayyuka da yawa waɗanda za a iya amfani da su don cire bayanin da ba'a so daga sauran. Wanne aikin da kake amfani da shi ya dogara ne akan inda kyakkyawan bayanin ke samuwa dangane da abubuwan da ba a so a cikin tantanin halitta.

LEFT vs. LEFTB

Ayyukan LEFT da LEFTB sun bambanta ne kawai a cikin harsunan da suke tallafawa.

LEFT na ga harsuna da ke amfani da saitunan haɗin kai ɗaya - wannan rukuni ya ƙunshi mafi yawan harsunan kamar Turanci da dukan harsunan Turai.

LEFT B shine ga harsunan da ke amfani da halayen nau'i-nau'i na biyu - ya hada da Jafananci, Sinanci (Saukake), Sinanci (Gargajiya), da Koriya.

Ayyukan LEFT da LEFTB Ayyuka da Magana

A cikin Excel, haɗin aikin yana nufin layout na aikin kuma ya haɗa da sunan aiki, shafuka, da muhawara .

Haɗin aikin aikin LEFT shine:

= LEFT (Rubutu, Num_chars)

Ayyukan aikin ta gaya wa Excel abin da aka saba amfani dashi a cikin aikin kuma tsawon tsayin da za'a cire.

Rubutun ga aikin LEFTB shine:

= LEFT (Rubutu, Num_bytes)

Ayyukan aikin ta gaya wa Excel abin da aka saba amfani dashi a cikin aikin kuma tsawon tsayin da za'a cire.

Rubutu - (da ake buƙata don LEFT da LEFTB ) shigarwa wanda ya ƙunshi bayanai da ake bukata
- wannan jayayya na iya kasancewa tantancewar salula akan wurin da aka sanya bayanai a cikin takardun aiki ko kuma zai iya zama ainihin rubutun da aka haɗa a alamomi

Num_chars - (zaɓi na LEFT ) ya ƙayyade adadin haruffan hagu a cikin hagu na jigidar layi don a riƙe - an cire duk sauran haruffa.

Num_bytes - (zaɓi na LEFTB ) ya ƙayyade adadin haruffa a gefen hagu na maganganun layi don a riƙe ta bytes - an cire duk sauran haruffa.

Bayanan kula:

LEFT Misali Aiki - Cire Bayanai mai kyau daga Bad

Misali a cikin hoton da ke sama ya nuna hanyoyi da dama don amfani da aikin LEFT don cire wani adadin lambobin haruffa daga layi na rubutu, ciki har da shigar da bayanai kai tsaye kamar yadda zance don aikin - jere 2 - da shigar da sassan layi ga duka muhawara - jere 3.

Tun da yake mafi yawan lokuta ya fi dacewa don shigar da labaran sutura don jayayya maimakon ainihin bayanan, bayanin da ke ƙasa ya lissafa matakan da ake amfani dashi don shigar da aikin LEFT da kuma muhawarar zuwa cikin cell C3 don cire kalmar Widgets daga layin rubutu a cikin salula A3.

Akwatin Gida ta LEFT

Zaɓuɓɓuka don shigar da aikin da kuma muhawarar zuwa cikin tantanin halitta B1 sun haɗa da:

  1. Rubuta cikakken aikin: = LEFT (A3.B9) zuwa cikin cell C3;
  2. Zaɓi aikin da muhawara ta amfani da maganganun aikin.

Yin amfani da akwatin maganganu don shigar da aikin sau da yawa yana sauƙaƙa ɗawainiya kamar akwatin maganganu yana kula da haɗin aikin - shigar da sunan aikin, ƙungiyoyi masu rarraba, da ƙuƙwalwa a wurare da yawa da yawa.

Bayyanawa a Siffofin Cell

Duk wanda zabin da ka zaba don shigar da aikin a cikin sallar ɗawainiya, mai yiwuwa ya fi dacewa don amfani da maɓallin kuma danna don shigar da kowane siginar salula da aka yi amfani da shi azaman muhawara don rage girman kuskuren da ake haifarwa ta hanyar rubutawa a cikin maƙasudin salon salula.

Yin amfani da Akwatin Gida ta LEFT

Lissafin da ke ƙasa su ne matakai da ake amfani dasu don shigar da aikin LEFT da kuma muhawarar zuwa cikin cell C3 ta amfani da akwatin maganganun aikin.

  1. Danna kan salula C3 don sa shi tantanin halitta - wannan shine inda za a nuna sakamakon aikin;
  2. Danna maɓallin Formulas na shafin ribbon ;
  3. Zabi Rubutu daga rubutun don buɗe jerin abubuwan da aka sauke aikin;
  4. Danna LEFT cikin jerin don kawo akwatin maganganu na aikin;
  5. A cikin akwatin maganganu, danna kan Rubutun rubutu ;
  6. Danna kan A3 a cikin takardun aiki don shigar da wannan tantanin halitta a cikin akwatin maganganu;
  7. Danna kan layin Num_chars ;
  8. Danna kan B9 a cikin takardun aiki don shigar da wannan tantanin halitta;
  9. Danna Ya yi don kammala aikin kuma komawa cikin takardun aiki;
  10. Sakamakon cirewa Widgets ya kamata ya bayyana a cell C3;
  11. Lokacin da ka danna kan tantanin C3 ta cikakken aikin = LEFT (A3, B9) ya bayyana a cikin maɓallin tsari a sama da takardun aiki.

Lissafin Lissafi tare da aikin LEFT

Kamar yadda aka nuna a cikin jere na takwas samfurin da ke sama, ana iya amfani da aikin LEFT don cire wani ɓangaren bayanan lambobi daga wani tsawon lokaci ta amfani da matakan da aka jera a sama.

Iyakar matsalar shi ne cewa ana fitar da bayanan da aka cire zuwa rubutu kuma ba za a iya amfani da shi a lissafin da ya shafi wasu ayyuka - kamar SUM da AVERAGE ayyuka.

Ɗaya hanyar da za a fuskanci wannan matsala ita ce yin amfani da aikin ƘARARI don maido da rubutu zuwa lamba kamar yadda aka nuna a jere na 9 a sama:

= KASHI (LEFT (B2, 6))

Hanya na biyu shine don amfani da manna na musamman don maido da rubutu zuwa lambobi .