GIMP Animated GIF Tutorial

Yadda za a samar da GIF mai dabba tare da GIMP

GIMP wata matsala ce ta software mai la'akari da cewa yana da kyauta. Shafukan yanar gizon , musamman, na iya godiya ga iyawarta don samar da GIF kyauta.

GIF Animated abubuwa ne mai sauƙin rayawa da za ku gani a kan shafukan yanar gizo da yawa, kuma yayin da suke da yawa da suka fi kwarewa fiye da shirye-shiryen Flash , suna da sauqi don samar da wani mai fahimtar GIMP.

Matakan da ke biyowa suna nuna sauƙaƙen banner na yanar gizon da ake amfani dasu ta amfani da wasu mahimman bayanai, wasu rubutun, da kuma alamar.

01 na 09

Bude Sabon Kundin

A cikin wannan misali, zan yi amfani da GIMP don samar da wata hanyar bidiyo na GIF mai mahimmanci. Na zabi samfurin da aka saita na yanar gizo banner na kowa 468x60 . Don sauraron ku, za ku iya zaɓar girman saiti ko saita tsarin al'ada dangane da yadda za ku yi amfani da rayarwarku na ƙarshe.

Nishaɗi zai kunshi siffofi guda bakwai kuma kowannen sifa za a wakilta shi da takaddama na mutum, ma'ana cewa fayil na GIMP na ƙarshe zai zama nau'i bakwai, ciki har da bango.

02 na 09

Saita Ɗaya Ɗaya

Ina son raina na farawa tare da blank space don haka ba zan sanya canje-canje zuwa ainihin Layer Layer wanda ya riga ya fara fari.

Duk da haka, Ina buƙatar yin canji ga sunan Layer a cikin Layer palette. Na danna danna kan Layer bayanan a cikin palette kuma zaɓi Shirya Abubuwan Sanya . A cikin Shirye- shiryen Lissafin Magana wanda ya buɗe, Ina ƙara (250ms) zuwa ƙarshen sunan na Layer. Wannan yana ƙayyade lokacin da wannan fotin za a nuna a cikin rawar. Hoto na tsaye ne don milliseconds kuma kowace millisecond shine dubban na biyu. Wannan hoton farko zai nuna maka kwata na biyu.

03 na 09

Saita Yanki Biyu

Ina so in yi amfani da zanen gado don wannan fadi don haka zan je fayil > Buɗe azaman Layer kuma zaɓi fayil na mai zane. Wannan yana sanya sawun kafa a kan wani sabon layin da zan iya matsayi kamar yadda ake buƙata ta amfani da kayan aiki . Kamar yadda zanen baya yake, Ina buƙatar sake suna cikin Layer don sanya lokacin nuni don firam. A wannan yanayin, Na zaba 750ms.

Lura: a cikin Layers palette, sabon samfurin samfurin yana nuna alamar baƙar fata a kusa da hoto, amma a gaskiya wannan yanki yana da gaskiya.

04 of 09

Sanya Frames Uku, Hudu da Sau biyar

Taswirar uku na gaba sun fi matakan ƙafar da za su yi tafiya a fadin banner. An saka waɗannan ta a cikin hanya guda biyu, ta hanyar amfani da wannan hoto kuma wani zane ga wasu ƙafa. Kamar yadda kafin a saita lokaci zuwa 750ms don kowane tsarin.

Kowace matakan sawun kafa yana buƙatar fararen fararen don haka ɗayan ɗaya ne kawai a bayyane - a halin yanzu, kowannensu yana da zurfin bayyane. Zan iya yin haka ta hanyar ƙirƙirar sabon layin kwanan nan a ƙasa da takardar sawun ƙafa, da cika cikawar sabon tare da farin sannan sannan danna danna kan sawun sawun kafa kuma danna Maɗaure ƙasa .

05 na 09

Saita Sanya na shida

Wannan filayen yana kawai fadi ne wanda yake cike da fararen fata wanda zai nuna bayyanar sawun ƙafa na ƙarshe yana ɓacewa kafin kafa ta ƙarshe ya bayyana. Na ambaci wannan Layer Interval kuma na zabi don samun wannan nuni don kawai 250ms. Ba ku buƙatar sunan lakabi, amma zai iya sa sauƙaƙe fayilolin sauƙi don aiki tare da.

06 na 09

Saita Tsarin Bakwai

Wannan ita ce tasha ta ƙarshe kuma ta nuna wani rubutu tare da alamar About.com. Mataki na farko a nan shi ne don ƙara wani Layer tare da farar fata.

Na gaba, zan yi amfani da kayan rubutu don ƙara rubutu. Ana amfani da shi zuwa wani sabon layin, amma zan magance wannan lokacin da na kara da alamar, wanda zan iya yin kamar yadda na kara ƙaddamar da ƙafafunni a baya. Lokacin da na shirya waɗannan abubuwa kamar yadda ake so, zan iya amfani da Ƙunƙasa Down don haɗa alamar da rubutun rubutu sa'an nan kuma haɗa haɗin da aka haɗa da farin ciki wanda aka kara da shi a baya. Wannan yana samar da ɗayan launi guda wanda zai kafa fannin karshe kuma na zabi ya nuna wannan don 4000ms.

07 na 09

Bincika Ziyara

Kafin ajiye GIF mai raɗaɗi, GIMP yana da zaɓi don yin la'akari da shi a cikin aiki ta zuwa Filters > Animation > Kunnawa . Wannan yana buɗe maganganu na zane-zane tare da maɓallan bayani na kai don kunna motsa jiki.

Idan wani abu bai yi daidai ba, ana iya gyara shi a wannan batu. In ba haka ba, ana iya ajiye shi azaman GIF mai raɗaɗi.

Lura: An saita jeri na jerin abubuwa a cikin tsarin cewa an yada lakaran a cikin Layer palette, fara daga baya ko Layer mafi ƙasƙanci kuma aiki a sama. Idan rawarku tana gudana daga jerin, za ku buƙaci daidaita tsarin tsari ɗinku, ta latsa kan Layer don zaɓar da amfani da kiban sama da ƙasa a cikin kasan ƙasa na Layer palette don canza matsayinsa.

08 na 09

Ajiye GIF Animated

Ajiye GIF mai kyauta shine kyakkyawan motsa jiki na gaba. Na farko, je zuwa Fayil > Ajiye Kwafi kuma ba sunanka mai dacewa da sunanka kuma zaɓi inda kake so ka ajiye fayil naka. Kafin danna Ajiye , danna kan Zabi Nau'in Fayil (Ta Ƙarawa) zuwa hagu zuwa ƙasa kuma, daga jerin da ya buɗe, zaɓi GIF hoton . A cikin maganganun Fayil ɗin Fitawa wanda ya buɗe, danna maɓallin rediyo na Ajiye azaman animation kuma danna maɓallin Fitarwa . Idan ka samu gargadi game da lakaran da ke kan iyakar iyakokin image, danna maɓallin Crop .

Wannan zai jagoranci maganganun Ajiye ta GIF tare da ɓangare na Zaɓuɓɓukan GIF na Animated . Za ka iya barin waɗannan a cikin matakan da suka dace, ko da yake idan kana so ne kawai a kunna rawar da za a yi wasa, to ya kamata ka sake buɗewa har zuwa har abada .

09 na 09

Kammalawa

Matakan da aka nuna a nan za su ba ka kayan aiki na musamman don samar da nishaɗin ka mai sauƙi, ta amfani da daban-daban da kuma kayan rubutu da yawa. Yayin da ƙarshen sakamakon ya zama mahimmanci dangane da rayarwa, yana da sauƙin sauƙi wanda duk wanda ke da masaniyar ilimin GIMP zai iya cimma. GIF masu jin dadi sun kasance sun fi girma a yanzu, duk da haka tare da tunani da tsarawa mai kyau, har yanzu za'a iya amfani dashi don samar da abubuwa masu tasiri a cikin sauri.