Differences tsakanin Tsarin don bugawa da yanar gizo

Zayyana shirye-shiryen bidiyo don tsara yanar gizon zai iya zama kwarewa daban-daban. Don ƙarin fahimtar waɗannan bambance-bambance, za a iya kwatanta waɗannan biyu a cikin manyan wuraren: iri na kafofin watsa labaru, masu sauraro, layout, launi, fasaha, da kuma aikin. Ka tuna, muna kallon zane-zane na zanen yanar gizo, ba fasaha ba.

Nau'in Media

Kafin duba ainihin bambance-bambance a cikin tsari, yana da muhimmanci a san irin aikin da za ka iya samun kanka a kowane filin.

A matsayin mai zane-zane, za ka iya aiki akan:

A matsayin zanen yanar gizo, za ka iya aiki akan:

Tabbas, jerin zasu iya ci gaba da duka, amma bambancin bambance-bambance shine lokacin da aka tsara don bugawa za ka ƙare tare da samfurin da aka ƙayyade wanda wani zai iya riƙe a hannuwansu, kuma a lokacin da zayyana shafin yanar gizon zaku yi aiki a kan wani wani ɓangaren ɓangaren da ke faruwa a kowane lokaci a kan hanyar nuna kwamfuta.

Masu sauraro

Lokacin da aka fara aiki, yana da muhimmanci muyi tunani game da kwarewar masu sauraron ku, wanda ya bambanta ƙwarai tsakanin bugawa da zane-zane. A mafi mahimmancin matakin, yanar gizo yana hulɗa da kuma buga ɗayan ba yawanci ba.

A cikin bugawa , kuna ƙoƙari su sa masu sauraronku su kasance a kan shafi na tsawon lokaci don samun sakon kasuwancin. Kullum ana fuskantar ka da iyakacin yanki wanda zaka iya cimma wannan, kamar tallan tallan shafi ɗaya. A wasu lokuta, kuna ƙoƙarin kama hankalin su kuma ku sa su nutsewa cikin samfurinku, kamar yadda aka rufe littafin ko shafi na farko na wata kasida. Ɗaya daga cikin amfanar da aka tsara shi ne cewa kana hulɗar samfurin jiki, saboda haka dabi'un jiki kamar su rubutun da kuma siffar zasu taimake ka ka cimma burin ka. Alal misali, kamfanonin takarda za su cire tallace-tallace na mujallolin da aka buga a kan takardun su, ta ba wa masu sauraron jin nauyin da nauyin samfurin su.

A kan yanar gizo , kuna ƙoƙari ku ci gaba da sauraren ku a kan wani shafin yanar gizon har abada. Adadin shafukan da za a yi aiki tare ba za su iya zama marasa iyaka ba, saboda haka za ku 'kunyata' masu sauraro tare da abubuwan da ke cikin abubuwan da ke ciki don yaudare su a danna karawa a cikin shafinku. Share kewayawa (maballin da masu amfani ke danna don shiga sassa na shafin yanar gizonku), motsa jiki, sauti, da kuma hulɗa tsakanin kowa da kowa.

Layout

Dukansu bugu da zane na yanar gizo suna buƙatar layout bayyananne. A duka biyu, burin burin shine guda ... amfani da abubuwa na zane (siffofi, layi, launuka, nau'in, da dai sauransu) don gabatar da abun ciki ga masu sauraro.

Bambance-bambance sun fara a cikin sararin samaniya don ƙirƙirar zane naka:

Print Design:

Shafin yanar gizo:

Wata babbar mahimmanci shine yadda za ka cimma nasarar layi. A matsayin mai zane-zane , zaku san yanki na ƙarshe za a fito da su-matsayin zuwa firinta, ko da yake dole ne ku yi aikin aikin ƙarshe na ƙarshe kamar yadda aka nufa. A matsayin mai zanen yanar gizo , dole ne ka tuna cewa za ka ba da zanenka ga mai shiryawa (idan ba aikata shi ba) wanda zai shirya shi don yanar gizo.

Launi

Yin hulɗa tare da launi zai iya zama daɗaɗɗa a duka bugawa da kuma zanen yanar gizo. Yana da muhimmanci a fahimci kowane nau'ikan samfurori da wurare, kamar RGB , CMYK , da HSV. Da ke ƙasa akwai wasu zaɓuɓɓuka, al'amurran da suka shafi, da damuwa yayin da ake rubutu da launi a cikin bugawa da zane-zane.

Print Design:

Shafin yanar gizo:

Fasaha

Tsayawa tare da fasaha na zamani ya zama dole don duka bugawa da zanen yanar gizo. Ga duka biyu, yana da muhimmanci a yi aiki a cikin shirye-shiryen bidiyo irin su Adobe Photoshop , Mai Bayani, da InDesign. Ga masu zane-zane , sanin ƙaddarar kwanan gaba a cikin tsarin bugu zai taimaka maka ka sami sakamako mafi kyau a cikin aikinka. Don masu zanen yanar gizo , sanin abin da mai shirya ka (idan ba kai kanka ba!) Zai iya kuma ba zai iya yi ba zai taimake ka ka samar da kayayyaki mafi inganci.

Ma'aikata

Ayyukan aiki a zane na zane yana iya nuna abubuwa da yawa. Da ke ƙasa akwai ƙananan misalai na takamaiman ayyuka a cikin bugawa da zanen yanar gizo.

Print:

Yanar gizo:

Wanne ya zaba

Tabbas, yin la'akari da irin nau'in zane da za a bi zai zama bisa ga kwarewa. Ko da idan ka ƙirƙiri ayyukanka na sirri, gwada samar da wasu buƙatun (irin su katin kasuwancin ku) da kuma shafuka yanar gizo (ƙirƙirar sautin yanar gizonku). Dubi abin da kuke jin dadi, kuma ku koyi game da shi! Ka yi tunani game da bambance-bambance a wannan labarin da abin da kake so ka mayar da hankali ga.

Koyo da bugawa da kuma zanen yanar gizon zai sanya ka ma da alama. A cikin kasuwar kasuwancin yau, jerin suna sauƙaƙe don mayar da hankali ga ɗaya, amma sanin duka duka. A matsayinsu na kyauta, da ikon bayar da cikakken tallace-tallace ga abokin ciniki, tare da kayan bugawa da shafin intanet don daidaitawa, zai taimaka kawai wajen bunkasa kasuwancin da kuma gina fasali mai ban sha'awa.