Yi Hotuna gizo-gizo gizo-gizo a Adobe Illustrator tare da Wannan Tutorial

Masu gizo-gizo za su iya ba ku jin daɗi ko da yake ba Halloween ba ne! Yin kwakwalwa, sa'an nan kuma ƙara gizo-gizo, yana bada babban motsa jiki ta yin amfani da kayan aikin kayan aiki mai zurfi na Adobe Illustrator.

01 na 08

Samar da Shafin Farko na farko: Tsayawa

Bude sabon takardu a Mai kwatanta a yanayin RGB da kuma amfani da pixels a matsayin ɗayan ka na auna. Saita launi da aka yi wa baki da kuma cika launi ga babu. Zaɓi kayan aiki na ellipse a cikin akwatin kayan aiki kuma danna sau ɗaya a kan artboard don samun zaɓukan kayan aiki. Shigar 150 don tsawo da nisa, sannan kaɗa OK don ƙirƙirar da'irar.

Jawo masu jagora daga sarakunan da ke tsakiyar tsakiyar cibiyar. Danna maɓallin Zaɓin Zaɓi a cikin akwatin kayan aiki don haka za ka iya ganin alamomi kuma amfani da su a matsayin jagora don sanyawa jagora.

02 na 08

Ƙara Wata Ƙungiya

Zaba kayan aiki na kayan aiki a cikin akwatin kayan aiki sannan kuma a saka idanu da linzamin kwamfuta don haka siginar daidai ne a kan maɗallin tudu na gefen. Riƙe maɓallin zaɓi / alt kuma danna don buɗe maɓallin maganganun ellipse don haka zaka iya saita girman. Zai kuma taimaka maka ka ƙirƙiri ellipse daga cibiyar don haka cibiyar ta ainihi ta kasance a saman tuni na tudu mafi girma.

Saita girman zuwa 50 pixels fadi da 50 pixels high, sa'an nan kuma danna Ya yi. Ƙirƙiri ƙarami zai bayyana a saman maƙallin ya fi girma. Za mu yi kwafin wannan zagarar a kusa da babban kuma amfani da su don cire gefuna na babban launi don samar da siffar shafin yanar gizo.

03 na 08

Duplicate da Circles

Zaži kayan aikin Rotate cikin akwatin kayan aiki tare da ƙananan layin da aka zaba. Tsayar da linzamin kwamfuta a kan ainihin cibiyar tsakiyar launi inda jagororin biyu suka gicciye. Riƙe maɓallin buɗewa / latsa kuma danna don saita ma'anar asalin juyawa a ainihin cibiyar tsakiyar layin kuma buɗe maganganin juyawa a lokaci ɗaya.

Shigar da 360/10 a cikin akwatin Angle. Muna son ƙananan kananan karamai 10 sun kasance a fili a kusa da babban launi, kuma mai kwatanta zaiyi math kuma ya kwatanta kwana ta rarraba adadin da'irori zuwa yawan digiri a cikin wata'irar. Wannan ya zama darasi 36, amma wannan abu mai sauƙi ne. Ba kullum ba ne mai sauki.

Danna maɓallin Kwafi. Ya kamata ku sami nau'i biyu.

Kafin kayi wani abu, rubuta cmd / ctrl + D sau takwas don zanawa da'ira kuma sanya su a kusa da kewaye da babban layin. Ya kamata ku sami wani abu mai kama da wannan yanzu. Yana da kyau idan ƙungiyoyi sun ɓace kadan. A gaskiya, ya kamata su.

04 na 08

Ƙirƙirar Shafin Shafin Yanar-gizo

Zaɓi > Duk don zaɓar duk ƙungiyar a shafin. Bude fashi na Pathfinder ( Window> Pathfinder ) da kuma barin / alt + danna maɓallin "Ƙara daga Shafin Yanki" don cire kananan ƙungiyoyi daga babba. Wannan zai fadada fili a fili zuwa wani abu a lokaci guda. Yanzu kuna da siffar gizo-gizo gizo-gizo.

05 na 08

Duplicate Shafin yanar gizo

Je zuwa Object> Canjawa> Sake-zane a cikin siffar yanar gizon da aka zaɓa. Duba "Uniform" kuma shigar 130 a cikin akwatin sikelin. Tabbatar cewa "Scale Strokes & Effects" ba a bari a cikin Zabuka sashe ba. Danna maɓallin Kwafi don ƙirƙirar sabon shafin yanar gizon da ya kai kashi 130 cikin dari fiye da na farko. Kwafi sashe na farko maimakon maye gurbin shi. Danna Ya yi.

06 na 08

Ƙara Ƙarin Shafin yanar gizo

Yi amfani da umarni biyu na cmd / ctrl + D sau biyu don sanya karin sassan biyu fiye da kashi 130 cikin dari. Ya kamata ku sami kashi hudu na sashe.

07 na 08

Canji da Kwafi

Zaɓi sashin yanar gizon cibiyar. Je zuwa Object> Canja> Sashe . Duba "Uniform" kuma shigar da 70 a cikin sikelin da za a rage girman ta kashi 70 cikin wannan lokaci. Mun karu da girman ta kashi 30 cikin dari na karshe, don haka yanzu mun rage kashi 30 cikin dari. Bugu da ƙari, tabbata cewa "Scale Strokes & Effects" ba a bari a cikin Sashen Zabuka ba. Danna maɓallin Kwafi don ƙirƙirar sabon shafin yanar gizon kashi 70 bisa dari na girman farko. Kwafi sashe na farko maimakon maye gurbin shi. Danna Ya yi kuma cmd / ctrl + D don daidaitawa da sauyawa wani karin lokaci don haka kana da sassan yanar gizo shida.

08 na 08

Ana gama yanar gizo

Je zuwa Duba> Sauka zuwa Matsa. Tabbatar Duba> Kashe ga Grid ba a duba shi ko yana iya hana ka daga snapping zuwa maki na yanar gizo. Ko da ma grid ba a bayyane, har yanzu akwai. Lokacin da aka "kunsa zuwa Grid" an kunna shi, zai ci gaba da rikici zuwa grid ko da ba za ka iya ganinta ba.

Zaɓi kayan aiki na kayan aiki daga kayan aiki da kuma zana layin 1-pt daga wata aya daga cikin shafin yanar gizo na waje zuwa ƙananan dalili na ɓangaren shafin yanar gizo. Maimaita, zana layi a fadin duk maki. Maimaita don kowane aya na yanar gizo. Zaɓi duk sassan yanar gizo kuma cmd / ctrl + G zuwa rukuni.