Yadda za a Add Gadget zuwa Blogger

Shirya da kuma bunkasa blog ɗin tare da free widgets

Blogger ya baka damar ƙara duk nau'ikan widget din da na'urori zuwa blog ɗin, kuma baku bukatar zama guru mai tsarawa don sanin yadda. Kuna iya ƙara duk nau'ikan widget din zuwa blog ɗinku, kamar hotuna, wasanni, da sauransu.

Don ƙarin koyo game da yadda za a kara widget din zuwa blogger blog , za mu dubi yadda za a yi amfani da widget din Blog (blogroll) don nuna wa baƙi jerin jerin shafukan yanar gizo da ka bayar da shawarar ko so su karanta.

01 na 05

Bude Menu na Layout a Blogger

Ɗauki allo

Blogger yana ba da damar yin amfani da widget din ta hanyar wannan yanki inda za ku shirya layout ɗinku ɗinku.

  1. Shiga cikin asusunka na Blogger.
  2. Zabi blog da kake so ka gyara.
  3. Bude Layout shafin daga gefen hagu na shafin.

02 na 05

Yi shawara inda za a sanya Gadget

Ɗauki allo

Layout shafin yana nuna duk abubuwan da suke kunshe da blog ɗinka, ciki har da babban sashen "Blog Posts" da kuma sashin layi da menus, sidebars, da dai sauransu.

Yi shawarar inda kake so a sanya na'ura (zaka iya motsa shi daga bisani), sannan ka latsa Ƙara Maɓallin Gadget a wannan yanki.

Sabuwar taga za ta bude cewa ya lissafa dukkan na'urorin da za ka iya ƙara zuwa Blogger.

03 na 05

Zaɓi Kunshinku

Ɗauki allo

Yi amfani da wannan maɓallin bude don zaɓi na'ura don amfani tare da Blogger.

Google yana bayar da babban zaɓi na na'urorin da Google da sauran kamfanoni suka rubuta. Yi amfani da menus a gefen hagu don neman duk na'urorin da Blogger ya bayar.

Wasu daga cikin na'urori sun haɗa da Popular Posts, Blogs stats, AdSense, Rubutun shafi, Masu bi, Binciken Bincike, Hoton Hotuna, da Fassara, a tsakanin wasu mutane.

Idan ba ku sami abin da kuke buƙatar ba, za ku iya zaɓar HTML / Javascript da liƙa cikin lambarku. Wannan wata hanya ce mai kyau don ƙara widget din da wasu suka tsara ko don ƙirƙirar abubuwa kamar menu.

A cikin wannan koyo, za mu ƙara blogroll ta amfani da na'urar Blog List , don haka zaɓa ta ta danna maɓallin blue alama kusa da abu.

04 na 05

A saita Gadget ɗinku

Ɗauki allo

Idan na'urarka ta buƙatar kowane sanyi ko gyara, za a sa ka yi haka a yanzu. Lissafi na Lissafi yana buƙatar jerin jerin adireshin URL , don haka muna buƙatar gyara bayanin don kunshe da haɗin yanar gizon.

Tun da babu wata haɗi a duk da haka, danna Add a blog zuwa jerin jerin sunayenku don fara ƙara wasu shafuka.

  1. Idan aka tambaye shi, shigar da URL na blog da kake son ƙarawa.
  2. Danna Ƙara .

    Idan Blogger ba zai iya gano hanyar yanar gizon yanar gizon ba, za a gaya maka, amma har yanzu za ka sami zaɓi don ƙara haɗin.
  3. Bayan ƙara mahada, yi amfani da maimaita maɓallin kusa da shafin yanar gizon idan kana so ka canza hanyar da ta bayyana akan blogroll.
  4. Yi amfani da hanyar haɓaka zuwa List don ƙara ƙarin blogs.
  5. Danna maɓallin Ajiye don ajiye canje-canje kuma ƙara widget din zuwa shafinka.

05 na 05

Bidiyo da Ajiye

Ɗauki allo

Yanzu za ku sake ganin shafin Layout, amma a wannan lokaci tare da sabon na'ura aka sanya shi duk inda kuka kasance kuka fara a mataki na 2.

Idan kana so, yi amfani da na'urar haɗin gwiwar launin toka ta na'urar da za a mayar da shi a ko'ina ina so, ta hanyar ja da kuma faduwa a duk inda Blogger zai baka damar sanya na'urorin.

Haka ma gaskiya ne ga duk wani nau'i a shafinku; kawai ja su duk inda kuke so.

Don ganin abin da blog ɗinka zai yi kama da kowane sanyi da ka zaba, kawai amfani da button Preview a saman shafin Layout don buɗe blog ɗinka a cikin sabon shafin kuma ga yadda zai kasance da wannan layi na musamman.

Idan ba ka son kome ba, zaka iya yin canje-canje a kan Layout tab kafin ka ajiye. Idan akwai na'ura wanda ba ku so, yi amfani da maɓallin Edit kusa da ita don buɗe saitunansa, sannan danna Cire .

Lokacin da ka shirya, yi amfani da maɓallin Tsarin Ajiye don sauke canje-canje don waɗannan saitunan layout da sabbin widget din za su rayu.