Yadda za a Ƙara Abubuwan Farawa zuwa Mac

Shigar da aikace-aikace ta atomatik ko kuma abubuwa lokacin da kake tayar da Mac

Abubuwan farawa, waɗanda aka fi sani da abubuwan haɗin shiga, su ne aikace-aikace, takardun, kundin kundin, ko wasu abubuwa da kuke so don farawa ta atomatik ko buɗe lokacin da kuka kora ko shiga cikin Mac.

Amfani da juna don abubuwan farawa shine kaddamar da aikace-aikacen da kake amfani dasu lokacin da kake zaune a Mac. Za ka iya, alal misali, ko da yaushe kaddamar Apple Mail , Safari , da Saƙonni duk lokacin da kake amfani da Mac. Maimakon ƙaddamar da waɗannan abubuwa tare da hannu, zaku iya sanya su a matsayin abubuwan farawa kuma bari Mac din yayi aikin a gare ku.

Ƙara Matakan farawa

  1. Shiga cikin Mac ɗin tare da asusun da kake son haɗawa da wani abu farawa.
  2. Danna maɓallin Zaɓuɓɓuka na Tsungiyoyi a Dock, ko kuma zaɓi abubuwan da aka zaɓa daga Yankin Apple.
  3. Danna Ƙididdiga ko Abokin mai amfani da Ƙungiyoyi a cikin Sashen Sashin Fayil na Sakamakon Tsarin.
  4. Danna sunan mai amfani a cikin lissafin asusun.
  5. Zaɓi abubuwan Abubuwan Sawa Abun Abinci.
  6. Danna maɓallin + (plus) a ƙarƙashin Gidan Abubuwan Aiyuka. Za a bude wani tsari mai bincike mai bincike. Gudura zuwa abun da kake son ƙarawa. Danna sau ɗaya akan shi don zaɓar shi, sa'an nan kuma danna maɓallin Ƙara.

Abubuwan da aka zaba za a kara zuwa jerin farawa / shiga. Lokaci na gaba da ka fara Mac ɗinka ko shiga cikin asusunka na mai amfani , abu (s) a jerin zai fara tashi ta atomatik.

Jawo-da-Drop Method na Ƙara Farawa ko Abubuwan Aikace-aikacen

Kamar yawancin aikace-aikacen Mac, jerin Abubuwan Saiti / Abubuwan Sabunta suna goyan bayan ja da saukewa. Za ka iya danna ka riƙe wani abu, sa'an nan kuma ja shi zuwa lissafin. Wannan hanya madaidaiciya don ƙara wani abu zai iya zama da amfani ga ƙara kundin da aka raba, sabobin, da sauran kayan aikin kwamfyutan da bazai da sauƙi a samo a cikin mai binciken.

Lokacin da ka gama ƙara abubuwa, rufe Tsarin Yanayi na System. Lokaci na gaba da ka taya ko shiga cikin Mac ɗinka, abu (s) a cikin jerin zai fara tashi ta atomatik.

Yi amfani da Menus Dock don Ƙara Abin Abubuwan Farawa

Idan abu da kake son farawa ta atomatik a login yana samuwa a cikin Dock, zaka iya amfani da Menus Dock don ƙara abu zuwa jerin abubuwan farawa ba tare da samun buɗewa ba.

Danna dama-da-gidanka ta Dock icon kuma zaɓi Zabuka , Fara a shiga daga menu na popup.

Nemi ƙarin bayani game da abin da aka ɓoye a cikin Dock a cikin Menus Amfani da Masu Amfani don Sarrafa Aikace-aikacen Mac da Takaddun labarin.

Ajiye Abubuwan Farawa

Kuna iya lura cewa kowane abu a cikin jerin abubuwan da aka shiga cikin jerin abubuwan sun haɗa da akwati labeled Hide. Sanya alamar rajistan shiga a cikin Hannun akwatin zai sa app ya fara, amma ba nuna kowane taga wanda zai iya haɗawa tare da app ba.

Wannan zai iya taimaka maka aikace-aikacen da kake buƙatar samun gudana, amma wajan window bai buƙatar a duba shi nan da nan. Alal misali, Ina da aikace-aikacen Ayyukan (wanda aka haɗa da OS X ) da aka fara don farawa ta atomatik, amma ban buƙatar taga tun lokacin da tasirin jirgin ya nuna ni a kallo lokacin da kayan CPU suka zama masu wuce kima. Idan na buƙaci ƙarin bayani, zan iya bude kofar ta ta atomatik ta latsa kan gunkin jirgin kafa.

Wannan kuma yana riƙe da gaskiya ga applets na menu, waɗancan menu masu kyau waɗanda za ka iya shigarwa a mashaya na menu ta Mac. Kila kuna son su gudu idan kun shiga Mac ɗinku, amma ba ku so windows windows su bude; Wannan shine dalilin da ya sa suna da shigarwar shigarwar menu mai sauki-access.

Abubuwan Farawa Tuni Yau

Mai yiwuwa ka lura lokacin da ka isa ga jerin abubuwan da aka shigar da asusunka da cewa akwai wasu bayanan da aka gabatar. Mutane da yawa aikace-aikacen da ka shigar za su ƙara kansu, kayan taimako, ko duka biyu, zuwa jerin abubuwa don fara ta atomatik lokacin da ka shiga.

Yawancin lokutan aikace-aikacen za su nemi izininka, ko za su samar da akwati a cikin abubuwan da aka zaɓa na intanet, ko a cikin wani abu na menu don saita app kamar farawa ta atomatik a shiga.

Don Ba a Ɗauki Aiki tare da Abubuwan Farawa

Abubuwan farawa zasu iya yin amfani da Mac ɗinku mafi sauƙi kuma zai iya yin aikin aiki na yau da kullum kyauta. Amma ƙara abubuwa masu farawa kawai saboda za ka iya haifar da sakamako mai ban mamaki.

Don cikakkun bayanai game da yadda za a cire farawa / abubuwan shiga, da kuma dalilin da ya sa ya kamata ka share wadanda ba ka buƙata, karanta ta: Mac Ayyukan Ayyuka: Cire abubuwan Abubuwan Da Ba Ka Bukata .