Marquee a cikin Yanar Gizo

A cikin HTML, alamar wata ƙananan ɓangare na browser browser wanda ke nuna rubutu da yake motsawa a fadin allon. Kuna amfani da kashi don ƙirƙirar wannan ɓangaren gungurawa.

Aikin farko na MARQUEE ya fara halitta ta Intanet Explorer kuma daga ƙarshe ya goyi bayan Chrome, Firefox, Opera, da kuma Safari, amma ba wani ɓangare ne na ƙayyadadden HTML ba. Idan dole ne ka ƙirƙiri wani ɓangaren ɓangaren shafi na shafinka, yana da kyau a yi amfani da CSS maimakon. Dubi misalai na kasa don yadda.

Pronunciation

mar key - (suna)

Har ila yau Known As

scrolling marquee

Misalai

Zaka iya ƙirƙirar alama a hanyoyi biyu. HTML:

Wannan rubutu zai gungura a fadin allon.

CSS

Wannan rubutu zai gungura a fadin allon.

Kuna iya koyo game da yadda zaka yi amfani da daban-daban CSS3 marquee a cikin labarin: Marquee a cikin Age of HTML5 da CSS3 .