Koyi Yadda za a Yi Amfani da Sake Kunna Edge Tool a Photoshop

Abinda ke warwarewa na Edge a Photoshop yana da iko mai kyau wanda zai taimake ka ka kirkiro mafi daidaituwa, musamman ga abubuwa tare da gefuna mai ban mamaki. Idan ba ku saba da amfani da kayan aikin Refine Edge ba, zan gabatar da ku ga masu sarrafawa daban da suke samuwa kuma in nuna muku yadda za ku iya amfani da kayan aiki don inganta ƙimar zaɓin ku.

Ya kamata ku lura cewa tafiyarku zai bambanta dangane da hoton da kuke aiki a kan kuma yayin da zai iya taimakawa tare da gefe mai laushi, gefuna mai zurfi za su iya samun sakamako mai gani a wurin da launi ya kasance a fili.

Alal misali, wannan yana iya zama mai mahimmanci a yayin da yake aiki a kan ƙuƙwarar gashi. Duk da haka, yana da sauri don amfani da kayan aiki na Refine Edge, saboda haka yana da daraja ya ba shi kafin ya juya zuwa hanyar haɗari da kuma lokaci, irin su yin zabin ta hanyar Channel ko Ƙididdiga sannan sannan gyara da sakamakon.

A cikin shafuka masu zuwa, zan bayyana yadda gashin kayan aiki ke aiki kuma ya nuna maka nau'in sarrafawa. Ina amfani da hoto na wani cat - da daukan hotuna na wannan harbi yana da nisa, ma'ana wasu daga cikin Jawo an ƙone, amma muna sha'awar gefen gashi, saboda haka ba batun ba ne.

01 na 05

Ta yaya za a yi amfani da Sake Zaɓin Zaɓin zaɓi a Photoshop: Yi Zaɓin Zaɓi

Rubutu da hotuna © Ian Pullen

Za'a iya samun sakamako mai kyau tare da dukan kayan aikin zaɓi da kuma yadda za ka zaɓa don yin zaɓinka zai dogara ne a kan hoton ka da zaɓi na sirri.

Na yi amfani da kayan Wizard na Wand a cikin Ƙara zuwa yanayin zaɓin don gina wani zaɓi mai kyau na cat kuma sannan an sauya zuwa Mashigin Sauƙi don zanawa akan wasu yankunan da ke cikin yanki a cikin iyakar zaɓuɓɓuka, kafin a sauya baya daga Masallacin Moto.

Idan kana da ɗaya daga cikin kayan aikin zaɓuɓɓukan aiki, da zarar ka yi zaɓin za ka ga cewa Abunin Ƙungiyar Edge a cikin zaɓin zaɓi na kayan aiki ba'a daɗe kuma yana aiki.

Danna wannan zai bude Refine Edge maganganu. A cikin akwati, saboda na yi amfani da kayan aikin Eraser a Quick Mask, maɓallin Refine Edge ba shi da bayyane. Da na iya danna ɗaya daga cikin kayan aikin zaɓuɓɓukan don nuna shi, amma zaka iya buɗe maganganun Refine Edges ta hanyar zuwa Zaɓi> Sake Edge Edge.

02 na 05

Zabi Yanayin Duba

Rubutu da hotuna © Ian Pullen

Ta hanyar tsoho, Refine Edge ya zaɓi zaɓinku a kan fari, amma akwai wasu zaɓuɓɓukan da za ku iya zaɓa daga wannan zai iya zama sauƙi don ku yi aiki tare, dangane da batunku.

Danna menu menu mai saukewa kuma za ka ga zaɓuɓɓukan da za ka iya zaɓa daga, kamar Layer, wanda zaka iya gani a cikin hoton. Idan kana aiki a kan wani batu wanda ya samo asali a kan farar fata, zaɓin wata hanya daban, irin su On Black, na iya sa ya fi sauki don tsaftace zaɓinka.

03 na 05

Sanya Hanya Edge

Rubutu da hotuna © Ian Pullen

Akwatin akwatin na Smart Radius zai iya tasiri sosai akan yadda alamar ya bayyana. Da wannan zaɓaɓɓen, wannan kayan aiki ya dace da yadda yake aiki bisa ga gefuna a cikin hoton.

Yayin da kake ƙara darajar Radius mai zanewa, za ka ga cewa gefen zaɓin ya zama mai sauƙi kuma mafi yawan halitta. Wannan iko yana iya samun rinjaye mafi girma akan yadda zaɓin ku na karshe zai duba, kodayake za'a iya daidaita ta ta amfani da rukunin sarrafawa na gaba.

04 na 05

Shirya Edge

Rubutu da hotuna © Ian Pullen

Zaka iya gwaji tare da waɗannan shafuka guda hudu a cikin ƙungiyar Daidaitawa don samun sakamako mafi kyau.

05 na 05

Ana fitar da Zaɓin Zaɓinka

Rubutu da hotuna © Ian Pullen

Idan batunku ya kasance da bambancin launin launi daban-daban, akwatin kwakwalwar Decontaminate zai ba ku damar cire wasu daga cikin launi mai launi. A halin da ake ciki, akwai wani samfurin sararin samaniya wanda ke kusa da gefuna, don haka sai na juya wannan kuma in yi wasa tare da Ƙarin Maɗaukaki har sai na yi farin ciki.

Sakamako don saukewa menu yana baka dama da dama akan yadda ake amfani da layinka mai tsabta. Na samo sabon Layer tare da Mashin ƙuƙwalwar mafi dacewa kamar yadda kake da zabin don gyara maskurin gaba idan ɓangaren ba daidai ba ne kamar yadda kake son shi.

Wadannan magunguna daban-daban a cikin kayan aikin Refine Edge suna da sauƙi don yin zaɓin halitta a cikin Photoshop . Sakamakon bazai zama cikakke ba koda yaushe, amma suna da kyau sosai kuma zaka iya yin gyaran fuska dinka tare da hannu tare da hannu idan kana so ka kara cikakke sakamakon.