Amfani da Shafukan yanar gizo tare da Excel

Yi amfani da bayanai daga layin layi a cikin Microsoft Excel

Ɗaya daga cikin sanannun ɓangaren Excel shine ikon shigo da shafukan yanar gizo . Wannan yana nufin cewa idan za ka iya samun dama ga bayanai akan shafin yanar gizon yanar gizo, yana da sauƙi don canza shi zuwa fom ɗin Excel ɗin idan shafin yanar gizon ya dace. Wannan tasiri na tashar zai taimaka maka wajen nazarin bayanan yanar gizo ta hanyar amfani da tsarin da ƙayyadadden tsarin Excel.

Sakamakon bayanai

Excel ne aikace-aikacen ɗakunan rubutu wanda aka ƙaddara domin kimanta bayani a cikin grid na biyu. Saboda haka, idan kuna zuwa shigo da bayanai daga shafin yanar gizon zuwa Excel, tsarin mafi kyau shine a teburin. Excel zai shigo da kowane tebur a shafin yanar gizon, kawai takamaimai masu mahimmanci, ko ma duk rubutun a shafin-ko da yake ƙananan tsarin da aka tsara, yawancin cewa sakamakon shigowa zai buƙaci gyarawa kafin ka iya aiki tare da shi.

Shigo da Bayanan

Bayan ka gano shafin yanar gizon da ke dauke da bayanin da kake bukata, shigo da bayanai zuwa Excel.

  1. Bude Excel.
  2. Danna maɓallin Data kuma zaɓi Daga Yanar a cikin Ƙungiyar Rarraba & Sauyawa .
  3. A cikin maganganu, zaɓi Na'urar da kuma buga ko manna adireshin a cikin akwatin. Danna Ya yi.
  4. A cikin akwatin na Navigator , zaɓa cikin tebur da kake son shigo. Excel yayi ƙoƙarin ware abubuwan da ke ciki (rubutu, tebur, graphics) idan ya san yadda za a kwashe su. Don shigo da asusun bayanai fiye da ɗaya, tabbatar da akwatin an bincika don Zaɓin abubuwa masu yawa.
  5. Danna tebur don shigo daga akwatin Navigator . A samfurin ya bayyana a gefen dama na akwatin. Idan ya hadu da tsammanin, danna maballin Load .
  6. Excel yana ɗauke da tebur a cikin sabon shafin a cikin littafin.

Ana gyara bayanan kafin shigarwa

Idan dataset da kake so yana da girma ko ba'a tsara shi zuwa ga tsammaninka ba, gyara shi a cikin Query Edita kafin ka kaddamar da bayanai daga shafin yanar gizon zuwa Excel.

A cikin akwatin Navigator , zaɓi Shirya maimakon Load. Excel zai ɗauka tebur cikin Editan Query maimakon rubutu. Wannan kayan aiki yana buɗe tebur a cikin akwati na musamman wanda zai baka damar gudanar da tambaya, zaɓi ko cire ginshikan a cikin tebur, kiyaye ko cire layuka daga teburin, rarraba, raba ginshiƙai, rukuni kuma maye gurbin dabi'u, haɗa teburin tare da sauran bayanan bayanai da daidaita sigogi na tebur kanta.

Editan Query ya ba da aikin da ya dace wanda ya fi dacewa ga wani wuri na intanet (kamar Microsoft Access) fiye da kayan aiki masu fasali na Excel.

Yin aiki tare da Bayanan da aka shigo

Bayan bayanan bayanan yanar gizonku a cikin Excel, za ku sami damar shiga rubutun Query Tools. Wannan saiti na umarni na goyan bayan edita bayanan bayanai (ta hanyar Edita Query), yana ƙarfafawa daga asalin bayanan asalin, haɗawa tare da wasu tambayoyin a cikin ɗawainiyar kuma rarraba bayanan da aka cire tare da sauran masu amfani na Excel.

Abubuwa

Excel tana tallafawa rubutun rubutu daga shafukan yanar gizon, ba kawai Tables ba. Wannan damar yana da amfani idan kana buƙatar shigo da bayanan da aka yi amfani da shi a hankali a fannin baƙaƙe amma ba a tsara shi kamar bayanan rubutu ba-misali, jerin adireshin. Excel zaiyi mafi kyau don shigo da bayanan yanar gizon asali, amma ƙananan tsarin yanar gizon, da ƙila za ku yi fasali a cikin Excel don shirya bayanai don bincike.