Gabatarwa ga Networking Networking da HomePlug

Yawancin cibiyoyin kwamfuta na gida sun gina don tallafawa haɗuwa da na'urori masu sadarwa akan Wi-Fi mara waya da / ko Ethernet fika . Kamfanin sadarwa na cibiyar sadarwa na Powerline yana wakiltar wata hanya madaidaiciya don haɗi wadannan na'urorin da ke bayar da wasu kwarewa na musamman.

HomePlug da Networking Networking

A shekara ta 2000, ƙungiyar sadarwar da kamfanonin lantarki ta kirkiro HomePlug Powerline Alliance tare da burin daidaita tsarin fasahar wutar lantarki don sadarwar gida. Wannan ƙungiyar ta samar da jerin fasaha na fasahar da ake kira suna "HomePlug." Na farko ƙarni, HomePlug 1.0 , an kammala a shekara ta 2001 kuma daga bisani an sake shi da kamfanonin HomePlug AV na biyu wanda aka gabatar a shekara ta 2005. Ƙungiyar Alliance ta kirkiro ingantaccen HomePlug AV2 a shekarar 2012.

Yaya Fast yake Intanet?

Asali na HomePlug goyan bayan iyakar bayanai na 14 Mbps har zuwa 85 Mbps. Kamar yadda na'urorin Wi-Fi ko Ethernet , saurin haɗin kai na duniya ba su kusanci waɗannan ƙananan ka'idoji ba.

Sabbin zamani na goyon baya na HomePlug ya yi kama da na gidan Wi-Fi gida. HomePlug AV ta yi iƙirarin daidaitattun bayanai na 200 Mbps. Wasu 'yan kasuwa sun kara ƙarin kariyar mallakar su zuwa hardware na HomePlug AV wanda ke bunkasa matsakaicin adadin bayanai zuwa 500 Mbps. HomePlug AV2 yana goyon bayan ƙimar 500 Mbps kuma mafi girma. Lokacin da aka fara gabatar da AV2, masu sayar da kayayyaki ne kawai suka samar da nauyin mota 500 na Mbps, amma ana ƙaddara samfurori na AV2 don 1 Gbps.

Shigarwa da Amfani da kayan aikin Layin Powerline

Saitunan cibiyar sadarwa ta HomePlug ya ƙunshi saitin lambobi biyu ko fiye da wutar lantarki . Za'a iya saya ɗayan ɗayan keɓaɓɓu daga kowane mai sayar dasu ko a matsayin ɓangare na kitsin kayan kwaskwarima wanda ya ƙunshi masu haɗawa biyu, igiyoyin Ethernet da (wani lokacin) software na zaɓi.

Kowace adaftin tana cikin matakan wuta wanda ke biye da shi zuwa wasu na'urorin sadarwa ta hanyar igiyoyin Ethernet . Idan gida yana amfani da na'ura mai ba da hanya ta hanyar sadarwa , ɗaya daga cikin adaftar HomePlug zai iya haɗawa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don mika cibiyar sadarwa ta yanzu tare da na'urorin haɗin kan wuta. (Yi la'akari da sababbin hanyoyin da abubuwan da ba a iya samun damar mara waya ba zasu iya samun hanyar sadarwa na HomePlug da aka gina a kuma baya buƙatar adaftan.)

Wasu 'yan adawa na HomePlug suna nuna mahaɗin Ethernet da dama don ba da damar na'urori masu yawa su raba wannan sashi, amma mafi yawan masu adawa suna goyon bayan na'urar ɗaya ɗaya kawai. Don taimakawa wajen tallafawa na'urorin hannu kamar wayoyin hannu da Allunan da ba su da tashoshin Ethernet, za a iya shigar da adaftar HomePlug mafi girma wanda ke haɗin goyon bayan Wi-Fi, ƙyale abokan ciniki na hannu su haɗa kai tsaye ta hanyar mara waya. Ma'aikata yawanci sun kunna hasken wuta wanda ya nuna ko sashin yana aiki yadda ya kamata lokacin da aka shigar da shi.

Masu adawar wutar lantarki ba sa buƙatar saitin software. Alal misali, ba su mallaka adireshin IP na kansu ba . Duk da haka, don ba da damar zabin bayanan bayanai na HomePlug don ƙarin tsaro na cibiyar sadarwa, mai sakawa na cibiyar sadarwa dole ne yayi amfani da software mai amfani da ya dace da kuma saita kalmar sirri na tsaro don kowane na'ura mai haɗawa. (Yi nazarin takardun mai sayarwa na iyakar wutar lantarki don cikakkun bayanai.)

Bi wadannan shawarwari na shigarwa na cibiyar sadarwa domin sakamako mafi kyau:

Abubuwan da ke amfani da Networks na Powerline

Domin ana iya samun gine-gine a cikin kowane ɗaki, ana iya yin gyaran kwamfutarka zuwa cibiyar sadarwar wutar lantarki a ko'ina cikin gida. Kodayake gidan na Ethernet wiring yana da wani zaɓi ga wasu mazauna, ƙarin ƙoƙari ko farashi zai iya zama babba. Musamman a cikin manyan gidajen, haɗin haɗin kan iya isa wuraren da sigina mara waya ta Wi-Fi ba zai iya ba.

Cibiyar sadarwa ta Powerline tana guje wa tsangwama na rediyo mara waya daga na'urori masu amfani wanda zai iya rushe cibiyoyin Wi-Fi na gida (ko da yake lambobin wutar lantarki na iya fama da ƙwaƙwalwar motsi da rikice-rikice na su.) A yayin da ake aiki kamar yadda aka tsara, haɗin haɗin wuta yana tallafawa ƙaƙƙarfan layin waya fiye da Wi -Fi, wani muhimmin amfani ga cinikin layi da sauran aikace-aikace na ainihi.

A ƙarshe, mutane marasa jin dadi tare da yanayin tsaro na cibiyar sadarwa mara waya sun fi son ci gaba da adana bayanai da haɗin kansu a cikin tashar wutar lantarki fiye da watsawa a sararin samaniya kamar Wi-Fi.

Me yasa Haɗin Intanet yake da Mutum Mai Girma?

Duk da amfani da fasaha ta hanyar samar da wutar lantarki, ƙananan gidajen sadarwa na gida suna amfani dashi a yau, musamman ma a Amurka. Me ya sa?