Hanyar Nuni Na Target Ya Sa Ka Yi amfani da IMac naka a matsayin Kula

Wasu IMacs na iya ɗaukar nauyin hajji guda biyu don kula da Macs

IMac na 27-inch da aka gabatar a ƙarshen shekara ta 2009 sun haɗa da salo na farko na Taswirar Target, wani samfuri na musamman wanda ya ba da izinin amfani da iMacs don nuni ga wasu na'urori.

An samo asalin Apple a iMac da ake amfani dasu tare da finafinan DVD da Blu-ray a matsayin hoton HDTV, har ma a matsayin nuni ga wani kwamfuta. Amma a ƙarshe, Yanayin Nuna Target ya zama fasahar Apple-kawai wanda ya sa masu amfani Mac su fitar da wani iMac daga wani Mac.

Duk da haka, yana iya zama da tilasta ganin Mac ɗinku na yin amfani da mahimmancin IMac na 27-inch a matsayin nuni, ko don warware matsalar iMac da ke nuna alamun.

Haɗa wani Mac ɗinka zuwa IMac naka

IMac na 27-inch yana da hanyar nuni na Nuni na Nuni Nuni ko tashar Thunderbolt (dangane da samfurin) wanda za a iya amfani dashi don fitar da saiti na biyu. Ana iya amfani da wannan madogara na Mini DisplayPort ko Thunderbolt a matsayin shigarwar bidiyon da ke ba da damar iMac ya zama mai kula da wani Mac. Duk abin da kake buƙata shi ne tashoshin jiragen ruwa masu dacewa da igiyoyi don yin haɗi tsakanin Macs guda biyu.

Ƙungiyar Nuni na Mini DisplayPort ko Thunderbolt-sanannen iMac kawai za a iya karɓar bidiyo da murya mai dacewa na DisplayPort. Ba zai iya karɓar bidiyo analog ko sauti mai jiwuwa ba, kamar su daga mai haɗa VGA.

Macs masu jituwa

iMac Model *

Nau'in Port

Mac Source mai jituwa *

2009 - 2010 IMac 27-inch

Mini DisplayPort

Mac da Mini DisplayPort ko Thunderbolt

2011 - 2014 iMac

Thunderbolt

Mac da Thunderbolt

2014 - 2015 Sake iMacs

Thunderbolt

Babu Nuna Nuna Mode goyon baya

* Mac dole ne OS X 10.6.1 gudu ko daga baya

Yin Haɗin

  1. Dukansu iMac da za a yi amfani dashi azaman nuni da Mac ɗin da za su zama tushen ya kamata a kunna.
  2. Haɗa ta haɗa da Ƙananan Nuni DisplayPort ko na USB na USB zuwa kowace Mac.

Maimakon iMacs kamar Nuni

Yana yiwuwa a yi amfani da iMac fiye da ɗaya azaman nuni, ya samar da dukkan Macs, duka iMacs da aka yi amfani dasu don nunawa da kuma Mac mabuɗin, suna amfani da haɗin Thunderbolt.

Kowane iMac da aka yi amfani dashi azaman nuni yana da ƙididdigar alamun da aka haɗa da juna wanda Mac ɗin ke amfani da shi azaman source.

Matsayi Mai Girma Mai Mahimmanci Nuni

Mac

Yawan Nuna

MacBook Air (Tsakanin 2011)

1

MacBook Air (Tsakiyar 2012 - 2014)

2

MacBook Pro 13-inch (2011)

1

MacBook Pro Retina (Tsakanin 2012 da daga bisani)

2

MacBook Pro 15-inch (Early 2011 da daga baya)

2

MacBook Pro 17-inch (Early 2011 da daga baya)

2

Mac mini 2.3 GHz (Tsakanin 2011)

1

Mac mini 2.5 GHz (Tsakanin 2011)

2

Mac mini (Late 2012 - 2014)

2

iMac (tsakiyar 2011 - 2013)

2

iMac 21.5-inch (Mid 2014)

2

Mac Pro (2013)

6

Ƙare Yanayin Nuna Hanya

  1. Your iMac ya kamata gane ta atomatik gaban bayyanar siginar bidiyo a Mini DisplayPort ko Thunderbult tashar jiragen ruwa kuma shigar da Yanayin Nuni.
  2. Idan iMac ba ta shigar da Yanayin Nuni ba ta atomatik, danna umurni + F2 a kan iMac da kake so a yi amfani dashi azaman nuni don shigar da Hanyar Nuni Game da hannu.

Abin da za a yi Idan Hanya Nuna Target Ba Ya aiki

  1. Gwada amfani da umurnin + Fn + F2. Wannan na iya aiki don wasu iri iri iri.
  2. Tabbatar cewa an haɗa da ƙananan MiniDisplayPort ko Thunderbolt na USB.
  3. Idan an yi amfani da iMac azaman nuni a gaba daga ƙwaƙwalwar Windows, sake farawa daga maɓallin farawa Mac na al'ada.
  4. Idan yanzu an shiga cikin iMac da kake son yin amfani dashi azaman nuni, gwada gwadawa, dawowa zuwa kawai allon nuni na al'ada.
  1. Akwai ƙananan maɓallai na ɓangare na uku wanda bazai aika da umurnin + F2 daidai ba. Gwada amfani da wani maballin, ko ma'anar asalin da tazo tare da Mac.

Fita Bayyana Yanayin Nuna

  1. Zaka iya kashe Mode na Nuna Target ta hannu tare da danna umurnin + F2 keyboard hade, ko kuma cire haɗin na'urar da aka haɗa da iMac.

Abubuwan da za a Yi la'akari

Ya kamata Ka Yi amfani da IMac naka kamar Nuni?

Idan buƙatar lokaci na wucin gadi ya tabbata, me yasa ba? Amma a cikin dogon lokaci, ba daidai ba ne don lalata ikon sarrafa kwamfuta na iMac, kuma ba shi da mahimmanci don biyan kuɗin da makamashin iMac ya kamata yayi yayin da kawai kake yin amfani da nuni. Ka tuna, sauran iMac yana gudana, cinye wutar lantarki da kuma samar da zafi.

Idan kana buƙatar babban allon don Mac ɗinka, yi wa kanka kyauta kuma karbi mai kyau 27-inch ko ya fi girma kwamfutar ido . Bai buƙatar zama nuni na Thunderbolt; kawai game da kowane mai saka idanu tare da DisplayPort ko Mini DisplayPort zai yi aiki sosai tare da kowane Macs da aka jera a wannan labarin.