Ta yaya Don Amfani da Ubuntu Password Manager

Gabatarwar

Ɗaya daga cikin la'anar karni na 21 shine babban adadin sunayen masu amfani da kalmomin shiga da muke bukata mu tuna.

Duk abin da shafin yanar gizon da kake ziyarta a yau yana buƙatar ka yi rajistar idan yana kallon hotunan daga aikin makaranta ko sayen tufafi daga mai sayar da yanar gizo.

Mutane da yawa suna fuskantar matsalar ta amfani da sunan mai amfani da kalmar sirri guda ɗaya don kowane shafin da aikace-aikacen da suke amfani da su amma wannan rashin tsaro ne.

Idan mai haɗin gwal yana sarrafawa don karɓar kalmar sirri don ɗaya daga cikin sunayen masu amfani ɗinka to suna da kalmar sirri don komai.

Wannan jagorar yana samar da harsashi na azurfa kuma ya warware duk matakan magance kalmar sirri.

Yadda za a kaddamar da kalmar Ubuntu Password Manager (wanda aka sani da Seahorse)

Idan kuna gudana Ubuntu danna kan gunkin Unity dash a saman Rashin Unity kuma fara nemo kalmar sirri da makullin.

Lokacin da alamar "Kalmar wucewa da maɓallan" ta bayyana, danna kan shi.

Menene Yakin teku?

Bisa ga takardun, zaka iya amfani da Seahorse zuwa:

Ƙirƙiri da kuma sarrafa fayilolin PGP da SSH kuma don adana kalmomin shiga da suke wuyar tunawa.

Yanayin Mai amfani

Seahorse yana da menu a sama da manyan bangarorin biyu.

Ƙungiyar hagu ta raba cikin sashe masu zuwa:

Ƙungiyar taƙila ta nuna cikakken bayani game da zaɓaɓɓen zaɓi daga sashin hagu.

Yadda za a adana kalmomin shiga

Za a iya amfani da kogin Seahorse don adana kalmomin shiga zuwa shafukan yanar gizo da aka yi amfani dashi.

Don ganin kalmomin sirrin da aka adana danna kan hanyar "Logins" a cikin sashin hagu a ƙarƙashin "Kalmar wucewa"

Kila za ku lura cewa akwai jerin jerin hanyoyin zuwa shafukan da kuka yi amfani da su. Za ka iya ganin cikakkun bayanai da aka adana a kan shafin yanar gizon ta hanyar danna dama akan mahaɗin da kuma zabar "Properties".

Ƙananan taga zai tashi tare da shafuka 2:

Maɓallin maɓalli yana nuna hanyar haɗi zuwa shafin yanar gizon yanar gizo da kuma hanyar haɗi. Za ka iya duba kalmar sirri don shafin ta danna "nuna kalmar sirri".

Ƙarin bayani yana nuna ƙarin cikakkun bayanai ciki har da sunan mai amfani.

Don ƙirƙirar sabon kalmar sirri danna kan alamar alama kuma zaɓi "Kalmar Ajiyayyen" daga allon da ya bayyana.

Shigar da adireshin zuwa shafin a cikin bayanin bayanin da kalmar sirri a cikin kalmar sirri kuma latsa Ok.

Yana da mahimmanci cewa lokacin da kake daga kwamfutarka cewa kulle yana amfani da kalmar shiga kalmar shiga idan babu wani zai iya samun dama ga duk sunayen mai amfani da kalmomin shiga.

Don amfani da kulle kunna dama danna maɓallin kalmomin shiga kuma zaɓi "Kulle".

SSH Keys

Idan ka sami kanka a haɗa kai tsaye zuwa wannan uwar garken SSH (alal misali idan kana da Raspberry PI) za ka iya ƙirƙirar maɓallin jama'a wanda ka sanya a uwar garken SSH don haka lokacin da kake son haɗawa da shi ba dole ka shiga ba.

Don ƙirƙirar maɓallin SSH, danna maɓallin "OpenSSH Keys" a cikin sashin hagu kuma danna alamar alama a saman ɓangaren dama.

Zaži "Maɓallin Hanya Tsaro" a cikin taga wanda ya bayyana.

A cikin sabon harsashi mai inganci, maɓallin mabuɗin shigar da bayanin don uwar garken da kake haɗuwa zuwa.

Wannan hanya ce mai kyau don haɗawa da Rasberi PI misali.

Akwai maɓalli guda biyu akwai:

Maɓallin keɓaɓɓiyar halitta zai ƙirƙiri maɓallin jama'a tare da ra'ayi don kammala aikin a wata gaba.

Ƙirƙirar da kafa aikin zai sa ka shiga cikin uwar garken SSH kuma saita maɓallin jama'a.

Za ku iya shiga wannan uwar garken SSH ba tare da shiga cikin inji ba tare da kalmar wucewa da maɓallai aka kafa.

PGP Keys

Ana amfani da maɓallin PGP don ɓoyewa da ƙirar imel.

Don ƙirƙirar maɓalli PGP zaɓi maɓallin GNUPG a cikin hagu na hagu sannan ka danna alamar alama a cikin maɓallin dama.

Zaɓi maɓallin PGP daga jerin zabin.

Fila zai bayyana tambayarka don shigar da cikakken suna da adireshin imel.

Za a buƙatar ka shigar da kalmar sirri don haɗi tare da maballinka. Wannan bazai zama kalmar sirri ta imel ba.

Yana daukan lokaci don maɓallin don ƙirƙirar. Ya kamata ku yi wasu abubuwa yayin da kuke jira kamar su nema a yanar gizo saboda wannan yana taimakawa wajen maɓallin maɓallin kewayawa.

Zaka iya amfani da mažallin a cikin kayan aiki na imel kamar Evolution don encrypt imel ɗinku.