Menene Google Lens?

Lissafi na Google shine aikace-aikacen da ke nazarin hotunan domin ya samar da bayanai masu dacewa da kuma aikata wasu ayyuka na musamman. Ana amfani da app tare da duka Hotunan Google da Mataimakin Google, kuma yana damu da ilimin artificial da zurfin ilmantarwa don aiki mafi kyau, da kuma sauri, fiye da bayanan hotunan asali kamar Google Goggles . An fara sanar da shi tare da wayoyi na pixel na 2 da pixel 2 XL , tare da sakiyar da aka fiɗawa zuwa sabbin wayoyi na Pixel, da sauran na'urorin Android, su zo daga baya.

Lens na Google shine Masanin Binciken Kayayyakin

Binciken ya kasance samfurin samfurin Google, kuma Google Lens yana fadada wannan ƙwarewar ta hanyar sababbin hanyoyi. A wani matsala, Google Lens na binciken injiniya na gani, wanda ke nufin zai iya nazarin bayanan na gani na wani hoton sannan kuma ya aikata ayyuka daban-daban bisa ga abinda ke ciki.

Google, da kuma sauran kayan bincike, sun haɗa ayyukan bincike na hotuna na dogon lokaci, amma Google Lens wata dabba ce dabam.

Duk da yake wasu injunan bincike na yau da kullum suna iya gudanar da bincike ne na baya, wanda ya shafi nazarin hoton sannan kuma neman abubuwan da suka dace a kan yanar gizo, Google Lens yana da yawa fiye da haka.

Misali guda ɗaya mai sauƙi shine cewa idan ka ɗauki hoto na alamar wuri, sannan ka danna maɓallin Lens na Google, zai fahimci alamar ƙasa da kuma cire bayanai masu dacewa daga intanet.

Dangane da ƙayyadaddun alamar, wannan bayanin zai iya haɗa da bayanin, sake dubawa, har ma bayanin tuntuɓar idan akwai kasuwanci.

Yaya Yada Ayyukan Lidofin Google?

Lissafin Google yana cikin cikin Google Photos da Mataimakin Google, saboda haka zaka iya samun dama ta kai tsaye daga waɗannan ayyukan. Idan wayarka ta iya amfani da Google Lens, za ka ga wani gunki, wanda aka nuna ta arrow ta arrow a cikin hoton da ke sama, a cikin shafin Google Photos ɗinka. Danna wannan icon yana kunna Lens.

Lokacin da kake amfani da Lens na Google, an aika hotunan daga wayarka zuwa sabobin Google, kuma shine lokacin da sihiri ya fara. Yin amfani da hanyoyin sadarwa na wucin gadi, Google Lens yayi nazarin hotunan domin sanin abin da yake ƙunshe.

Da zarar Google Lens ya ƙididdige abun ciki da kuma mahallin hoton, app zai ba ka bayanai ko ya ba ka zaɓi domin yin aiki mai dacewa.

Alal misali, idan ka ga littafi da ke zaune a kan teburin kofi na abokinka, kulla hoto, da kuma buga maɓallin Google Lens, zai ƙayyade ta atomatik marubucin, take na littafin, kuma ya ba ka da dubawa da sauran bayanai.

Amfani da Google Lens don kama adireshin imel da kuma sauran Bayanan

Layin Google yana iya ganewa da rubutattun rubutu, kamar sunayen kasuwanni akan alamun, lambobin waya, har ma adiresoshin imel.

Wannan shi ne kama da tsohuwar ƙwarewar halayen halayen ƙananan makaranta (OCR) wanda ka iya amfani dashi don duba takardun da suka gabata, amma tare da mai amfani da yawa kuma cikakkiyar daidaitattun godiya don taimakawa daga Google DeepMind .

Wannan fasali yana da sauƙin amfani:

  1. Nemi kyamararka a wani abu da ya ƙunshi rubutu.
  2. Latsa maɓallin Lissafin Google .

Dangane da abin da kuka ɗauki hoto na, wannan zai haifar da zabin daban.

Google Lens da Mataimakin Google

Mataimakin Google, kamar yadda sunan yana nuna, mai taimakawa na Google wanda ya zo ya dace a cikin wayoyi Android, Google Home, da sauran na'urorin Android. Haka kuma akwai samuwa, a cikin tsari, a kan iPhones.

Mataimakin yana da hanyar hanyar hulɗa tare da wayarka ta hanyar magana da shi, amma yana da wani zaɓi na rubutu wanda zai ba ka damar rubuta buƙatun. Ta hanyar magana mai mahimmanci, wanda shine "Okay, Google" ta hanyar tsoho, za ka iya samun Mataimakin Mataimakin Google kiran waya, bincika alƙawuranka, bincika Intanit, ko ma kunna aikin hasken wayarka.

An sanar da haɗin gwiwar Google tare da farko na Google Lens. Wannan haɗin kai yana ba ka damar amfani da Lens kai tsaye daga Mataimakin idan wayarka tana iya yin haka, kuma yana aiki ta kunna abinci mai rai daga kamarar wayar.

Idan ka danna wani ɓangare na hoton, Google Lens yayi nazari akan shi, kuma Mataimakin yana ba da bayanin ko yayi aiki mai dacewa.