All Game da Goo.gl URL Shortener

Google yana da gajere na URL mai suna goo.gl. An yi amfani da gajeren asirin URL na URL na Google don shiga haɗin kai zuwa wasu shafuka na Google, amma an ƙaddamar da sabis ɗin don haɗawa da haɗin waje kuma an buɗe don amfanin jama'a.

Mene ne Kalmomin URL?

Masu taƙaitaccen URL ɗin sun kasance adiresoshin yanar gizon da ke juyawa zuwa tsayi, cikakken adireshin . (Wannan tsaye ga Universal Resource Locator - yana nufin adireshin yanar gizo, kamar http: //)

Lokacin da komai yake da kyau, kwarewa na ziyartar wani gajeren URL yana da mahimmanci ga mai amfani. Sun danna kan hanyar haɗi, kuma sun sake miƙa su zuwa makomar da aka nufa. Mafi yawan wuri don ganin taƙaitaccen URLs yana cikin Twitter inda halin halayen ke sanya wuya a lissafa cikakken adireshin zuwa shafukan intanet.

Me yasa Google?

Me ya sa za ku so ku yi amfani da sabis na Google maimakon bit.ly ko da dai ko eg.gd, ko kuma wani daga cikin dama da dama na sauran URL na raguwa daga can? To, idan kun yi amfani da gajeren URL daga Google, ba ku gudu zuwa matsalolin SEO (Search Engine Optimization) tare da haɗinku ba. Ta haka ina nufin cewa ɗaya daga cikin dalilan da mutane suke haifar da haɗi shine don ba da wasu abubuwa game da Google , aka PageRank . Yawancin sabis ɗin ragewa na URL sun sauya PageRank kawai lafiya. Duk da haka, akwai wasu, saboda haka yana da kyau don zama lafiya.

Bugu da ƙari ga al'amurran PageRank tare da gajerun hanyoyi na URL, akwai haɗarin dogara ga ɓangare na uku idan ka rage URL. Ayyukan gajerun hanyoyi sun zo kuma sun tafi, kuma ba ku so ku yi hadari da ciwon hanyoyi masu ruɗi saboda abin da aka tura su ya fita daga kasuwanci. Kodayake Google yana da rabonsu na rashin kasa, sun bayar da cikakkun bayanai ga masu amfani da ƙwarewa da yawa kafin su ƙare sabis kuma hanya don ƙaura bayanan su lokacin da sun rufe aikace-aikace.

Dalilin dalili shi ne kawai ƙwarewa. Kila kuna amfani da Google don wasu abubuwa, don haka me ya sa ba za ku ci gaba da duk bayanan ku ba inda za ku iya samun shi kuma ku yi amfani da Asusun Google na yanzu?

Me yasa ba Google ba?

To, me ya sa kake son kaucewa yin amfani da goo.gl? Abubuwa biyu ko uku. Dalilin farko shine saboda kun ji tsoro don ba Google bayanai. Mutane da yawa da kamfanoni suna guji amfani da Google Analytics da wasu samfurorin Google don tsoron cewa suna ba Google bayanai da yawa. A wannan yanayin, nazarin na jama'a ne, don haka kuna ba da ita ga kowa da kowa.

Dalilin dalili shi ne saboda wannan yana iya ko bazai zama samfurin da gaba ba. Google ya sabunta alamar su, amma kamar yadda wannan rubutu yake, ba su sabunta goo.gl logo ba. Wannan yana iya zama kulawa kawai, amma yana nuna cewa wannan ba samfurin inganta ba ne kuma yana yiwuwa ba shi da tsawon rayuwa a gaba. Tread da hankali. Google yakan bar masu amfani tare da hanyar miƙa mulki, amma ba dole ba ne su goyi bayan alamun haɗi har abada.

Goo.gl Features

Goo.gl yana baka dama ka shigar da adireshin dogon lokaci kuma ka ƙirƙiri wani abu wanda ya rage. Duk gajerun hanyoyi na URL suna ba ka damar yin haka. Har ila yau, yana haifar da dashboard na URLs yayin da kake tafiya, saboda haka za ka iya ganin hanyoyin da ke cikin yanzu kuma kauce wa kwafi.

Wadanda ke haɗe suna kuma samun nazarin. Za ka iya ganin lokacin da ka ƙirƙiri mahada, da yawa mutane sun danna shi, da kuma wasu ƙarin cikakkun bayanai. Hakanan zaka iya ɓoye URLs kasancewa daga dashboard ɗinku. Wannan kawai yana boye su. Ba ya musanya maɓallin turawa ba.

Rage URL

  1. Idan kuna so ku rage URL, kawai shiga cikin asusunku na Google sannan ku je goo.gl.
  2. Shigar da adireshinku mai tsawo.
  3. Latsa maɓallin Raguwa.
  4. Kayan Gida - C (Dokokin - C idan kun kasance a kan Mac) kuma ana kofe adireshin zuwa akwatin allo. Manna adireshin inda kake son shi, kuma an saita.
  5. Bincika baya daga baya don ganin labaran akan yadda mahaɗin ku ya yi.

Lissafi ne na jama'a, saboda haka kowa yana da kyauta ya wuce wannan haɗin zuwa wasu. Duk da haka, idan ka shiga cikin goo.gl kuma ka nemi wani ɗan gajeren URL, goo.gl zai samar da adireshin gajere na musamman, koda kuwa wani ya buƙaci hanyar haɗi zuwa shafin yanar gizon. Wannan yana taimaka maka waƙa don ganin wanda ya bi hanyoyin da ke samuwa tare da ku, wanda ke nufin za ku iya biyan hanyoyin tallafin ku - ko kawai ku ba da kuɗin kuɗi. Danna Maɗallan Bayanan zai nuna maka hoto na baƙi wanda suka yi amfani da wannan taƙaitacce URL.

Masana'idodin Siyasa ne

Ɗaya daga cikin manyan caveat. Za ka iya waƙa da kowa ta goo.gl URL ta ƙara .info zuwa ƙarshen shi. Alal misali, nazarin zuwa URL goo.gl/626U3 , wanda ke nunawa ga yanar gizo / da-search-4102742, za a iya gani a goo.gl/626U3.info . Tun da mahaɗin din kawai ya kasance a nan, kuma kana ziyarci wannan shafin a yanzu, Ina shakka cewa farashin danna shine hakan. Bari muyi magana game da abin da wannan mahaɗin bai nuna maka ba. Ba za ku iya ganin wanda ya buga shi ba. (Na'am, ina furtawa.) Ni ne.) Ba za ku iya ganin yadda yawan baƙi ya ziyarci / yanar gizo-da-search-4102742 duka ba. Kuna iya ganin yadda sau da yawa sun danna kan takamaiman URL don samun can.

Zaku iya duba wannan bayani ta amfani da + a ƙarshen URL maimakon .info.

Wannan tunawa, idan yana damun ku don samun nazarin jama'a a kan hanyoyinku na gajeren lokaci, kada ku yi amfani da goo.gl!

Ajiye Tsohon URLs

Wani lokaci ba ku son yin nazarin nazarin don URL ko kuna son tsaftace gidan ku kawar da tsofaffin links. Idan ka shiga cikin Asusunka ta Google da kuma duba wuraren URL naka, za ka iya duba akwatin kusa da tsohuwar links kuma danna maballin alama rufe URL . Yana da sauki. Har ila yau mahaɗin zai ci gaba. Ba kawai zai nuna a jerinku ba. Kuna iya duba nazarin tare da zabin .info ko dabara, amma kuna buƙatar tunawa da gajeren URL.