Ya kamata kawai amfani da sabis na waya naka?

Yayin da amsar wannan tambaya ta dogara ne akan halin da kowa ke ciki na musamman, kashe aikin wayarka na gida da kuma yin amfani da wayar salula kawai shi ne haɓaka mai girma.

Halin da ake da shi don inganta takardun waya guda biyu a cikin ɗaya ba kawai ba ne kawai yanke shawarar kudi ba amma har da zabi mai kyau don manufar sauki. Yayin da yake yanke shawarar yanke yiwuwar lalata wayar tarhon gidansa, TTB ya tambayi dalilin da ya sa bai kamata ya tafi ba. Ga wasu abubuwan da za a yi la'akari.

Ƙarfin Signal

Lokacin da kake a gida, ba ka da hannu. Wannan na nufin za ku iya samun irin wannan sakonnin har sai kun canza wayarku ta wayar salula ko kuma suna inganta hanyar sadarwar su don inganta yankin matattu.

Idan siginar wayarka ya raunana a gida ko dai saboda mai bautarka yana ba da sabis mara dacewa a can ko saboda tsarin gine-ginen gidanka yana raunana siginar wayarka, kashewa da alamar ka zai zama kamar yanke shawara mara kyau.

Ƙaƙƙwici shi ne haɓakawa a wani ɓangaren gidanka wanda ke son wayarka da kuma zaune har yanzu kamar yadda kake so yayin da kake karɓar X-ray don ka daina sauraron kira. Hakika, wannan ba manufa bane.

Duk da yake karɓar siginar ya karu sosai a tsawon lokaci, har yanzu bai zama abin dogara ga al'ada ba, wanda aka lalata ta waya. Ko da koda kuna da siginar wayar salula a gida amma kuna jin cewa kuna buƙatar tabbacin wayarka mai ƙarfi a dutse, dogara ga wayarka kawai shine kuma bazai sa ku dadi.

Farashin

Yayin da kake nazarin yawan kuɗin da kake yi akan lissafin wayar ku idan aka kwatanta da lissafin ku, to yana da mahimmanci don ku yanke wayarku ta gida kuma ku dogara kawai akan wayarku? Kuna iya ƙara yawan minti na wayar ku don ku sauya wannan canji?

Saboda ci gaba da fashewa da amfani da wayar salula da kuma yawan mutanen da suke ficewa a layi don tallafa wa wayar salula, kamfanonin da ke bada sabis na wayar tarho suna ganin kudaden kuɗi. Kamar yadda irin wannan, sun gyara tsarin su na farashin su kasance masu tsada da kuma m.

Idan ingancin kira tare da wayar salula a gida yana aiki a gare ku, ku tabbata cewa kudin kuɗi ya ƙare har ya kuɓutar da ku kuɗi kuma ba ya kuɓuta ku ba.

Ajiyayyen

Idan wayarka ta mutu a gida saboda ka yi amfani da batirinka, bushe-wuri zai iya zama muhimmin mahimmanci musamman ma a cikin yanayin gaggawa. Ko da koda wayarka ta mutu, ba shakka, har yanzu zaka iya fara aiwatar da saukewa kuma nan da nan sanya kira.

A gefe guda, idan wayarka tana da matsala ta kayan aiki kuma ya mutu a zahiri, dogara da shi kawai zai bar ka ba tare da waya ba. Duk da haka suna da lakabi na iya zama muhimmiyar mahimmanci da kwanciyar hankali.

Kamfanin Wayar Kasuwanci vs. VoIP

Wadannan kwanaki, babban tambaya game da samun sabis na gidan waya shine ko amfani da fasahar gargajiya ta al'ada ko juya zuwa VoIP ( murya a kan Intanet ).

Wayar kira na VoIP a gida yana gudanar da Intanet maimakon amfani da layin ka na gargajiya, mai launi na jan ƙarfe. Sabis ɗin yana ƙare ƙarancin kuɗi kaɗan kuma sau da yawa yakan zo da minti marasa iyaka. Kamfanoni irin su Vonage sun yi amfani da VoIP.

Duk da haka, me yasa ya kamata ku biya VoIP a gida kuma ba ku dogara dashi a kan wayar salula ba?

Idan ka sami farashin ya zama mai rahusa tare da biyan kuɗin wayarka kawai, idan ka sami inganci don zama mai gamsarwa yayin da kake cikin gida kuma idan ana sha'awar saurin biyan kuɗin waya guda ɗaya, waɗannan na iya zama dalilai isa ya yanke wayar tarho a gida.