Mene ne fayil na Farko?

Yadda za a Buɗe, Shirya, da kuma Sauya fayilolin JAR

Fayil ɗin da ke da .JAR fayil ɗin fayil ɗin shi ne fayil na Jakil ɗin Java wanda aka adana don adana shirye-shiryen Java da wasannin a cikin fayil guda. Wasu suna ƙunshe da fayilolin da suke sa suyi aiki a matsayin samfurori na standalone da sauransu riƙe ɗakunan karatu na ɗakunan karatu don wasu shirye-shirye don amfani.

JAR fayiloli ne ZIP matsa da sau da yawa adana abubuwa kamar fayilolin CLASS, fayil bayyananne, da kuma kayan aiki kamar hotuna, shirye-shiryen bidiyo, da takaddun shaida. Tun da za su iya ɗaukar daruruwan ko ma dubban fayiloli a cikin tsarin matsawa, yana da sauki a raba da kuma motsa fayilolin JAR.

Mai yiwuwa na'urorin haɗi na Java zasu yi amfani da fayilolin JAR a matsayin fayilolin wasanni, kuma wasu masu bincike na yanar gizo suna riƙe jigogi da ƙara-kan a cikin tsarin JAR.

Yadda za a Bude fayilolin JAR

Dole ne a shigar da Muhallin Runtun Java (JRE) don buɗe fayilolin JAR mai aiwatarwa, amma lura cewa ba dukkanin fayiloli na JAR ba ne. Da zarar an shigarwa, za ka iya kawai danna maɓallin JAR don buɗe shi.

Wasu na'urori na hannu sun gina JRE. Da zarar an shigar, ana iya bude aikace-aikacen Java a cikin mai bincike na yanar gizo, ma, kamar Firefox, Safari, Edge, ko Internet Explorer (amma ba Chrome) ba.

Tun da fayilolin JAR suna matsa tare da ZIP, duk wani ɓangaren fayil zai iya buɗewa don ganin abinda ke ciki. Wannan ya haɗa da shirye-shirye kamar 7-Zip, PeaZip da jZip

Wata hanya don bude fayilolin JAR shine amfani da umarnin da ake bi a cikin Dokar Umurnin , maye gurbin yourfile.jar tare da sunan sunan ka na JAR:

java -jar yourfile.jar

Tun da kuna iya buƙatar shirye-shiryen daban don buɗe fayilolin JAR daban-daban, duba yadda za a canza Shirin Tsararren don Ƙaddamarwar Fayil na Musamman a Windows idan an bude ta atomatik a cikin shirin da basa son amfani da shi.

Kuskuren Opening JAR Files

Saboda saitunan tsaro a cikin tsarin tsarin Windows da kuma cikin wasu masu bincike na intanet, ba a saba gani ba ga kurakurai yayin ƙoƙarin samun dama ga aikace-aikacen Java.

Alal misali, " An katange Java Application Blocked " ana iya gani a lokacin ƙoƙarin ɗaukar applet na Java. " Saitunan tsaro naka sun katange aikace-aikacen da ba a amince ba daga gudu. " Za a iya gyara ta hanyar kafa matakin tsaro a cikin ɓangaren Java Panel Panel .

Idan ba za ka iya buɗe hotuna ta Java ba bayan da aka shigar da JRE, farko ka tabbata cewa an kunna Java a cikin burauzarka kuma an saita Kwamfuta Control don amfani da Java. Sa'an nan kuma, sake farawa da burauzarka ta hanyar rufe duk windows bude sannan kuma sake buɗe duk shirin.

Bugu da ƙari, duba cewa kana gudana sabuwar sigar Java. Idan ba haka bane, koma zuwa wannan hanyar JRE sama da shigar da sabon version.

Yadda za a sauya fayil na JAR

Kuna iya ƙirƙira fayiloli na fayil na fayilolin JAR zuwa fayilolin Java tare da taimakon shafin yanar gizon JavaDecompilers.com. Shigar da fayil ɗin JAR ɗinka a can kuma zaɓi wanda ke rarraba don amfani.

Duba wannan shafin yanar gizo a kan canza Java zuwa EXE idan kuna sha'awar yin fayil EXE daga aikace-aikacen JAR.

Ana canza aikace-aikace na Java don amfani da shi a dandalin Android zai buƙaci JAR zuwa fasalin fayil ɗin APK. Ɗaya daga cikin zaɓi na iya zama don gudanar da fayil na JAR a cikin emulator na Android domin shirin ya ƙirƙiri fayil ɗin APK ta atomatik. Duk da haka, yana da alama hanya mafi sauki don samun shirin Java a kan Android shine don tattara APK daga asalin tushen asali.

Zaka iya yin fayilolin JAR mai aiwatarwa a aikace-aikacen shirin kamar Eclipse.

WAR fayilolin fayilolin Fayil din Yanar gizo na Java, amma ba za ka iya canza fayil ɗin JAR kai tsaye zuwa fayil ɗin WAR ba tun lokacin tsarin WAR yana da tsari na musamman wanda JAR ba ta yi ba. Maimakon haka, zaku iya gina WAR sannan kuma ku ƙara fayil ɗin JAR a cikin jagorar libuwa don a iya amfani da ɗakunan a cikin fayil na JAR don amfani. WizToWar zai taimake ka kayi haka.

Don yin fayil na ZIP daga fayil na JAR yana da sauƙi kamar yadda aka sake renon fayil daga .JAR zuwa .ZIP. Wannan ba ainihin yin fasalin fayil ba amma ya bar shirye-shirye da ke amfani da fayilolin ZIP, kamar 7-Zip ko PeaZip, mafi sauƙi bude fayil ɗin JAR.

Ƙarin Bayani akan JAR Format

Idan kana buƙatar shirye-shiryen tallafi a cikin fayilolin JAR, bi wannan mahaɗin don umarnin kan shafin yanar gizo Oracle.

Fila ɗaya fayil guda ɗaya za a iya haɗa shi a cikin tarihin JAR kuma dole ya kasance a wurin META-INF / MANIFEST.MF . Ya kamata bi rubutun sunan da darajar rabuwa ta hanyar mallaka, kamar Fassara-Shafin: 1.0 . Wannan fayil na MF zai iya ƙididdige azuzuwan da aikace-aikacen ya kamata a ɗauka.

Masu haɓaka Java zasu iya sanya hannu a aikace-aikace amma basu shiga fayil ɗin JAR da kanta ba. Maimakon haka, an tsara fayiloli a cikin tarihin tare da takardun da aka sa hannu.