Mene ne XLB File?

Yadda Za a Buɗe, Shirya, da Sauke Fayilolin XLB

Fayil ɗin da ke da fayil na XLB yana iya yiwuwa fayil ɗin Toolbar ta Excel. Suna adana bayanai game da saitin kayan aiki na yanzu, kamar su zaɓuɓɓuka da wurare, kuma suna da amfani idan kuna so su kwafin sanyi zuwa kwamfutar daban.

Idan ba a haɗa shi da Excel ba, fayil XLB zai zama a matsayin OpenOffice.org fayil din Fayil na Module wanda ke amfani da OpenOffice Basic software don adana bayanan macro ko bayanin ɗakunan. Waɗannan nau'ikan fayilolin XLB suna amfani da tsarin XML kuma ana iya kiran su script.xlb ko dialog.xlb .

Fayil na script.xlb yana riƙe da sunayen sunaye a cikin ɗakin karatu, yayin da dialog.xlb yana adana sunayen ɓangaren maganganu.

Yadda zaka bude fayilolin XLB

Za a iya bude fayil na XLB tare da Microsoft Excel amma yana da muhimmanci a gane cewa kawai yana adana abubuwan gyaran ƙayyadaddun bayanai, ba ainihin bayanan layi ba. Wannan yana nufin ba za ka iya kawai danna fayil din sau biyu ba kuma sa ran ta buɗe tare da kowane irin bayanin da za a iya fadada.

Maimakon haka, fayil XLB yana buƙatar sanya shi cikin babban fayil ɗin don Excel zai gan ta yayin da ta buɗe. Ya kamata ku iya yin wannan ta hanyar saka fayil XLB a cikin fayil na appdata% Microsoft \ Excel .

Lura: Idan kun tabbatar cewa fayil ɗinku na da matakan bayanan rubutu kamar rubutu, tsari, sigogi, da dai sauransu, ƙila za ku iya yin nazarin fayil din fayil ɗin. Tsallaka zuwa sashin karshe na ƙasa don ƙarin bayani akan wannan.

OpenOffice na iya buɗe fayilolin XLB wadanda ke da OpenOffice.org Fayil na Fayil na Module. Tun da suna da fayilolin rubutu na XML, za ka iya karanta abinda ke ciki na fayil tare da editan rubutu . OpenOffice yana tanadar su a cikin matakan shigarwa, a ƙarƙashin \ OpenOffice (version) \ saiti \ da \ OpenOffice \ share \ share \ .

Duk da haka, akwai fayilolin XLC guda biyu da suke riƙe wurare na ɗakunan karatu da kwalaye-maganganu, kuma an kira su script.xlc da dialog.xlc . Sun kasance a cikin babban fayil na % appdata% OpenOffice \ (version) \ mai amfani \ a cikin Windows.

Idan ka ga cewa aikace-aikacen a kan PC ɗinka yana kokarin buɗe fayil XLB amma yana da aikace-aikacen da ba daidai ba ko kuma idan kana son samun wani shirin shigarwa na bude XLB fayiloli, duba yadda Yadda za a Canja Shirye-shiryen Saitunan don Jagoran Bayanin Fassara Na Musamman don yin wannan canji a Windows.

Yadda zaka canza wani XLB fayil

Yana iya zama mai jaraba don so in juya XLB zuwa XLS don ka iya buɗe fayil ɗin kamar rubutu na yau da kullum, amma wannan ba zai yiwu ba. Fayil XLB ba ta cikin tsarin rubutu kamar fayilolin XLS ba, don haka ba za ka iya canza katin XLB zuwa kowane tsarin mai amfani kamar XLS, XLSX , da dai sauransu.

Gaskiya ne ko fayilolin XLB yana aiki tare da Excel ko OpenOffice; Ba waɗannan fayilolin fayil ɗin ba daidai yake da tsari na kundin littattafan rubutu / fasali.

Ƙarin Bayani akan fayilolin XLB

Za ka iya karanta ƙarin game da yadda OpenOffice Base ke amfani da fayiloli XLB akan shafin Apache OpenOffice.

Idan kuna samun kurakurai da aka danganta da fayiloli XLB a OpenOffice (watau script.xlb ko dialog.xlb ), cire dakin da zai haifar da kuskure (ta hanyar Kayan aiki> Ƙara Mai Gano ... ), sa'an nan kuma sake shigar da shi. Ko kuma za ku iya gwada sake saita bayanan mai amfani na OpenOffice.

Duk da haka Za a iya & # 39; T bude Your File?

Idan ba za ka iya samun ko ɗaya daga cikin shirye-shiryen da ke sama don buɗe fayil ɗinka ba, to akwai yiwuwar ka bude shi ba daidai ba ko kuma ba ka da alaka da XLB. Wasu fayiloli zasu iya samun tsawo mai tsawo kamar "XLB" amma ba gaskiya bane, kuma wannan zai iya rikice lokacin da ba zai bude a hanyar da aka bayyana a sama ba.

Alal misali, siffofin fayil guda biyu da suke kama da XLB suna amfani da tsawo na fayil XLS da XLSX. Suna kallon kamar XLB tun lokacin da suke raba biyu daga cikin haruffan guda ɗaya, amma waɗannan su ne ainihin fayilolin labaran da za su iya riƙe rubutun da za a iya karantawa, dabarar, hotuna, da dai sauransu. Ba su bude kamar fayilolin XLB ba amma a maimakon haka fayilolin Excel na yau da kullum ( danna sau biyu a kansu ko amfani da Fayil din menu don karanta / gyara su).

XNB da XWB sune wasu misalai biyu na fayilolin fayilolin da zasu iya rikitarwa cikin tunanin cewa kana da fayil na XLB. Wani shi ne XLC, wanda shine yawancin fayiloli na Excel da aka yi amfani da su na MS Excel kafin 2007 (duk da haka, kamar yadda aka ambata a sama, shi ma za'a hade shi tare da OpenOffice, duk da haka har yanzu ba zai iya buɗewa kamar fayil XLB ba).