Gabatarwar zuwa Kwamfuta Cibiyar Gyara

Fahimtar abubuwan da ke ƙayyade aikin haɗin yanar gizo

Tare da ayyuka na asali da kuma dogara, aikin da cibiyar sadarwa ke ƙayyade amfaninta. Gudun yanar sadarwa ya haɗa da haɗuwa da abubuwan haɗaka.

Menene Gidan Gidan Gidan Hanya?

Masu amfani a fili suna son cibiyoyin sadarwa su yi sauri cikin duk yanayi. A wasu lokuta, jinkiri na cibiyar sadarwa yana iya wucewa kawai ƙananan milliseconds kuma suna da tasiri a kan abin da mai amfani yake yi. A wasu lokuta, jinkirin cibiyar sadarwa zai iya haifar da raunin raguwa ga mai amfani. Hanyoyi masu yawa waɗanda suke da mahimmanci ga matsalolin hanyoyin sadarwa suna hada da

Matsayi na Ƙarƙwasawa a Ayyukan Gidan Kasa

Ƙungiyar labaran abu ne mai mahimmanci wajen ƙayyade gudun na cibiyar sadarwa. Kusan duk kowa yana san yadda ake amfani da su na hanyar sadarwa na hanyar sadarwa da sabis na Intanit, lambobin da aka nuna a cikin tallace tallace tallace-tallace na sana'a

Haɗuwa a cikin sadarwar komfuta yana nufin bayanin bayanan da ke da goyon baya daga hanyar sadarwa ko ke dubawa. Yana wakiltar cikakken iyawar haɗin. Mafi girma da damar, mafi mahimmancin hakan zai haifar.

Hanyoyin kaɗaɗɗen yana nufin dukkanin manufofin da aka tsara da kuma ainihin kayan aiki, kuma yana da mahimmanci a rarrabe tsakanin su biyu. Alal misali, saitunan Wi-Fi na 802.11g yana da kyauta na 54 Mbps na bandwidth da aka ƙayyade amma a aikace ya sami kashi 50% kawai ko ƙasa da wannan lambar a cikin kayan aiki na ainihi. Cibiyoyin Ethernet na al'adun gargajiya wanda ke goyon bayan 100 Mbps ko 1000 Mbps na iyakar bandwidth, amma wannan iyakar adadin ba zai yiwu a samu ko dai ba. Cibiyoyin salula (na hannu) ba su da iƙirarin takaddama na musamman amma ka'idar ta shafi. Sadarwar sadarwa a cikin na'ura mai kwakwalwa, ladabi na cibiyar sadarwa , da kuma tsarin tafiyar da aiki ya bambanta tsakanin bandwidth da ainihin kayan aiki.

Daidaitan Ƙungiyar Bandwid

Haɗakarwa ita ce yawan bayanai da ke wucewa ta hanyar haɗin cibiyar sadarwa a tsawon lokaci kamar yadda aka auna a cikin ragowa ta biyu (bps) .Bayan kayan aiki sun kasance don masu mulki su auna ma'aunin bandwidth na haɗin sadarwa. A kan LANs (cibiyoyin yanki na gida) , waɗannan kayan aikin sun haɗa da netperf da ttcp . A kan Intanit, akwai shirye-shiryen gwaje-gwaje masu yawa da sauri , yawanci don amfani da layi kyauta.

Koda da waɗannan kayan aikin da kake da shi, yin amfani da bandwidth yana da wuya a auna daidai kamar yadda ya bambanta a tsawon lokaci dangane da daidaiton kayan aiki tare da halayen aikace-aikace na aikace-aikace ciki har da yadda ake amfani da su.

Game da fasahohin Broadband

Kalmar ana amfani da babban bandwidth a wasu lokuta don rarrabe hanyoyin sadarwa na Intanet mai sauri fiye da tsaka-tsakin gargajiya ko cibiyoyin sadarwar salula. Ma'anar "high" da "low" bandwidth bambanta da an sake bita a tsawon shekaru a matsayin fasahar cibiyar sadarwa inganta. A shekarar 2015, Hukumar Tarayyar Tarayya ta Tarayya (FCC) ta sabunta ma'anar haɗin haɗin sadarwa don zama waɗannan haɗin da aka kiyasta akalla 25 Mbps don saukewa da akalla 3 Mbps don loda. Wadannan lambobi sun nuna karuwa daga karfin FCC na farko na 4 Mbps sama da 1 Mbps žasa. (Shekaru da dama da suka wuce, FCC ta kafa mafi girman su a 0.3 Mbps).

Ƙungiyar kayan aiki ba shine kawai hanyar da take taimakawa wajen gane karfin hanyar sadarwa ba. Matsayi mai ƙaranci na aikin cibiyar sadarwa - latency - Har ila yau, taka muhimmiyar rawa.