Mene ne DTS ke tsayawa a gidan gidan kwaikwayo na gida?

DTS wani muhimmin ɓangare na gidan wasan kwaikwayon sauraron sauraro

Gidan wasan kwaikwayon na gida yana cike da monikers da acronyms, kuma lokacin da ya zo ya kewaye sauti, zai iya zama mai rikitarwa. Ɗaya daga cikin mafi yawan wanda ake iya ganewa acronyms a cikin gida gidan wasan kwaikwayo na shi ne haruffa DTS.

Abin da DTS Shin

DTS yana tsaye ne don Kamfanin Gidan Wutar Kayan Wuta (yanzu an taƙaita shi kawai zuwa DTS kawai).

Kafin mu shiga cikin rawar da kuma aiki na ciki na DTS, a nan ne taƙaitacciyar tarihi game da muhimmancinta a juyin halitta na gidan wasan kwaikwayon gida.

DTS aka kafa a 1993 a matsayin mai gasa ga Dolby Labs a ci gaba da kewaye muryar sauti na yin amfani da / decoding / fasaha aiki da aka yi amfani da su a cikin cinema da kuma gidan wasan kwaikwayo aikace-aikace.

Duk da haka, dole ne a lura cewa DTS ba kawai sunan kamfani ba ne, amma yana da lakabin ganowa da yake amfani dashi don gano ƙungiyar ta kewaye fasaha mai ji daɗin murya.

Kyautattun fina-finai na farko da aka yi amfani da su na DTS da ke amfani da fasahar fasaha shi ne Jurassic Park . Gidan gidan wasan kwaikwayon na gida na DTS shi ne sakin Jurassic Park a Laserdisc a 1997. DVD na farko wanda ya ƙunshi DTS mai sauti shine The Legend of Mulan a shekarar 1998.

Kara karantawa akan tarihin kamfanin DTS.

DTS Digital Surround

A matsayin gidan gidan wasan kwaikwayon gida, DTS (wanda ake kira DTS Digital Surround ko DTS Core) yana ɗaya daga cikin biyu (tare da Dolby Digital 5.1 ) wanda suka fara da laserdisc, tare da duka samfurorin tafiye-tafiye zuwa DVD a kan gabatarwar wannan tsari .

DTS Digital Surround shi ne tsarin haɗin gwal 5.1 da kuma tsarin tsarawa wanda, a kan sauraren sauraron, yana buƙatar mai karɓar wasan kwaikwayo mai dadi da tashoshi 5 da ƙararrawa 5 (hagu, dama, tsakiya, kewaye da hagu, kewaye da dama) da kuma subwoofer (. 1), kama da bukatun da ake bukata don Dolby Digital.

Duk da haka, DTS yana amfani da ƙuntataccen nau'i a cikin tsari na ƙullawa fiye da masu tseren Dolby. A sakamakon haka, lokacin da aka ƙaddara, mutane da yawa suna jin cewa DTS yana samar da mafi kyawun sakamako a kan ƙarshen sauraron sauraro.

Ƙarin zurfin digiri, DTS Digital Surround an ƙaddara shi tare da samfurin samfurin 48 kHz a 24 ragowa kuma tana goyan bayan canja wuri har zuwa 1.5 Mbps . Ya bambanta da daidaitattun Dolby Digital, wanda ke goyon bayan ƙimar samfurin 48kHz a iyakar 20-rabi, a iyakar kimar canja wuri na 448 kbps don aikace-aikacen DVD da 640kbps don aikace-aikacen Blu-ray Disc.

Bugu da ƙari, yayin da Dolby Digital yafi nufi don kwarewar sauti a kan DVDs da Blu-ray Discs, DTS Digital Surround (bincika DTS logo a kan marufi ko lakabin lakabi) ana amfani dasu a cikin hadawa da kuma haifar da wasan kwaikwayo, kuma, a gaskiya, an sake saki CD ɗin CD ɗin da aka ƙaddamar da DTS don ɗan gajeren lokaci.

DTS-CD-encoded za a iya bugawa a kan na'urorin CD masu jituwa - mai kunnawa dole ne ya kasance ko maɓalli na dijital ko maɓallin kiɗa na digital da kuma dacewa na ciki don aika da bitstream ƙaddamar da DTS zuwa mai karɓar wasan kwaikwayo na gida don daidaitaccen tsari. Saboda waɗannan bukatu, DTS-CD ba su da kyau a kan mafi yawan CD amma suna jin dadi a kan DVD, ko kuma 'yan wasan Blu-ray Disc waɗanda suka haɗa da dacewar DTS.

Ana amfani da DTS a matsayin zaɓi mai kunnawa a kunnawa a kan zaɓaɓɓun ɗayan fayilolin DVD-Audio . Wadannan fayiloli za a iya bugawa a kan DVD ko na'urar Blu-ray Disc kawai.

Don samun dama ga kiɗa DTS da aka hada da sauti ko bayanin sauti akan CDs, DVDs, DVD-Audio Disks, ko Disamba Blu-ray, dole ne ka sami mai karɓar wasan kwaikwayo na gida ko mai tsarawa tare da mai shigarwa DTS mai ginawa, kazalika da CD da / ko DVD ko Blu-ray Disc player tare da DTS-wuce ta hanyar (Fitarwa daga Bitstream ta hanyar dijital na dijital / dijital ta hanyar haɗin keɓaɓɓen haɗi ko via HDMI ).

Tun daga shekara ta 2018, jerin DVD ɗin da aka sanya su tare da DTS Digital Surround Duniya duka a cikin dubban - amma babu cikakkiyar jerin sunayen da aka buga a kwanan nan.

DTS Digital Surround Bambancin

DTS Digital Surround, kodayake mafi yawan sanannun sauti daga DTS, shine kawai farawa. Ƙarin muryoyi masu kara kewaye da ƙananan iyali DTS kuma sun shafi DVD ɗin sun hada da DTS 96/24 , DTS-ES , DTS Neo: 6 .

Ƙarin bambancin DTS da aka shafi Blu-ray Disc sun hada da DTS Neo: X , DTS HD-Master Audio , da DTS: X.

DTS yana goyan bayan muryar murya don sauraron wayar ta ta DTS Headphone: X format. Don ƙarin cikakkun bayanai, koma zuwa aboki na abokinmu: Muryar Muryar Muryar .

Karin Daga DTS

Baya ga tsarin sauti na kewaye, akwai wasu fasaha na DTS-fasaha: Play-Fi.

Play-Fi ne mai amfani da na'ura ta yanar gizo mara waya wanda yake amfani da kayan aiki na iOS / Android wanda ya ba da dama don zaɓar ayyukan kiɗa na raɗaɗa, da kuma abun ciki na kiɗa a kan na'urori na gida, irin su PCs da kuma ayyukan watsa labaru. Play-Fi sa'an nan kuma yana taimakawa rarraba kiɗa daga kiɗa zuwa DTS Play-Fi masu magana da mara waya mai jituwa, masu karɓar wasan kwaikwayon gida, da kuma sanduna masu sauti.

Don ƙarin bayani, bincika abokiyar abokinmu: Mene ne DTS Play-Fi?