DTS Neo: X - Menene Yayi da Yadda Yayi aiki

Raɗaɗɗen Ƙarar Surround A La DTS

Kamar yadda Dolby ta ProLogic IIz da Audyssey ta DSX suke kewaye da tsarin sauti, wanda ya samar da haɓaka da kuma ingantaccen tashar tashoshi, DTS yana samar da tashar 11.1 da ke kewaye da tsarin sauti da aka kira DTS Neo: X.

Kamar yadda ProLogic IIz da Audyssey DSX, DTS Neo: X ba ya buƙatar ɗamara don haɗakar da sauti musamman ga tashar sauti 11.1, duk da haka, suna da ikon yin hakan, idan ana so, wanda ya ba da sakamako mafi kyau. Kashi na Blu-ray Disc da aka rubuta tare da DTS Neo: X ƙaddamar sauti shine: The Expendables 2 (Bincike na Cinema Choice - Siyar Daga Amazon).

Duk da haka, koda ba tare da ingantawa akan ƙarshen haɗuwa ba, DTS Neo: X an tsara shi ne don bincika samfuran da aka riga ya gabatar a stereo, 5.1 ko 7.1 tashar tashoshi kuma sanya waɗannan alamomi a cikin gaba da kuma tashoshi masu yawa waɗanda aka rarraba don ƙara girman gaba da tsawo masu magana, suna ba da damar yin sauraron "sauraron sauraron" 3D ".

Canje-canjen Channel da Tsarin Mulki

Don samun kwarewar tasirin DTS Neo: X aiki, ya fi dacewa a sami mai karɓar gidan wasan kwaikwayo wanda ya samar da matakan tsaro na 11 wanda aka nuna a hoton da aka haɗe zuwa wannan labarin, (goyon bayan tashoshi 11), kuma a subwoofer.

A cikin cikakke 11.1 DTS Neo: X saitin, ana magana da masu magana kamar haka: Hagu na Hagu, Hagu na Hagu, Cibiyar Gabas, Dama na Dama, Hagu na Dama, Hagu na Hagu, Tsakiyar dama, Tsarin Hawan Hawan Hagu, Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙwara, Ƙagun Hagu , da kuma kewaye da dama. Tsarin saiti mai sauƙi zai cire masu magana masu hagu da hagu da dama, kuma, a maimakon haka, ƙulla ƙarin hagu da masu dacewa tsakanin masu hagu da dama da kuma hagu da kuma masu magana da dama.

Irin wannan layi na magana yana ba da dama don fadada filin sauti da ke kunshe a cikin rabuwa tsakanin kewayen da masu magana da gaba, har da ƙara ƙarar murya mai girma gaba ɗaya tare da ƙarin tsaka-tsakin tashoshin da aka sanya a sama da hagu na hagu da dama na gaba, da kuma karin sauti daga daga baya ta hanyar mayar da masu magana mai tsawo. Sauti daga waɗannan masu magana ma suna aiki zuwa wurin sauraron, ba da jin dadin sautin da aka zaɓa ya fito daga sama.

Haka ne, wannan magana ne mai yawa, kuma kodayake yana da kyawawa don samun DTS Neo: Mai karɓa na gidan wasan kwaikwayo na X wanda ke goyon bayan tashar tashoshi 11 na ƙarfin ginin, DTS: X na iya haɗawa cikin mai karɓar gidan wasan kwaikwayo wanda ke da 9 tashoshi na ƙarfafawa tare da samfurori na farko don haɗi zuwa amplifiers na waje wanda ƙara ƙarin tashoshin da ake bukata.

DTS Neo: X za a iya ƙaddamar da aiki a cikin yanayi 9.1 ko 7.1, kuma za ka sami wasu masu karɓar wasan kwaikwayo na gida waɗanda suka ƙunshi zaɓuɓɓuka 7.1 ko 9.1. A cikin waɗannan nau'in saitin, karin tashoshi suna "rabawa" tare da tsarin jigilar 9.1 ko 7.1, kuma ba ma tasiri kamar yadda aka tsara 11.1 tashar tashoshi ba, yana samar da kwarewar sauti mai fadada akan wani hali 5.1, 7.1, ko 9.1 tashar layi.

Ƙarin Ƙari

Har ila yau, don ƙarin kulawar kewaye, DTS Neo: X yana goyon bayan nauyin sauraro guda uku:

Cinema (yana ba da hankali ga tashar cibiyar don kada maganganu ya ɓace a yanayin da ke kewaye)

Kiɗa (Yana samar da kwanciyar hankali ga tashar cibiyar, yayin da yake samar da rabuwa na ragowar sauran abubuwa a cikin sauti)

Game (yana samar da saitattun darajar sauti da ma'ana - musamman ma a cikin tashoshi masu tsawo da tsawo - don samar da ƙarin zurfin nutsuwa kewaye da kwarewar sauti).

Jira! - DTS Sauya Neo: X Da DTS: X

DTS Neo: X ba za'a damu da DTS: X, wanda shine tushen tsarin sauti wanda ya tsara a cikin 2015 wanda ya hada da haɓakaccen sauti. Ga wasu masu karɓar wasan kwaikwayo na gida, adadin DTS: X ya kawar da buƙatar DTS Neo: X akan raka'a na gaba.

A gaskiya ma, wasu DTS Neo: switchoutX-sanye da kayan gidan wasan kwaikwayon na gida suna tsara don karɓar sabuntawa na DTS: X - A cikin waɗannan lokuta, da zarar an shigar da DTS: X sabuntawa, DTS Neo: X alama ta ɓacewa kuma ba ta da m.

A gefe guda, idan ka mallaki mai karɓar gidan wasan kwaikwayo wanda ke ba DTS Neo: X, zai ci gaba da aiki kamar yadda aka tsara - amma canzawa zuwa sabon gidan mai karɓar wasan kwaikwayo, za a ba ka da DTS: X da DTS Neural Upmixer. DTS: X yana buƙatar abun ciki da aka ƙayyade, amma Maɗaukaki na Neural yana aiki ne kamar yadda DTS Neo: X yake, a cikin cewa zai haifar da sakamako mai zurfi ta hanyar tsantsa tsawo da cikakkun bayanai tare da abun ciki na 2, 5.1, ko 7.1.