Kuskuren Kayan Dama na Dama don Kai?

Tambayar da aka ƙaddamar a Fabrairu na 2007 a matsayin kayan aikin rubutun blog, kayan aiki na microblogging, da kuma zamantakewa. Yana da sauƙin amfani da aiki a kowane tsarin aiki na hannu.

A farkon shekara ta 2017, an bayar da rahotanni kimanin miliyan 341 da kuma biliyoyin blog.

Kowace mai amfani yana da kansa ta Tumblelog inda za su iya buga ɗakunan taƙaitaccen rubutu na rubutu, hotuna, shafuka, haɗi, bidiyo, jihohi da kuma hira. Kuna iya sake buga tumburar da aka buga a wani mai amfani da Tumblelog tare da maballin linzamin kwamfuta, kamar dai yadda za ka iya juyawa abun ciki don raba shi a kan Twitter .

Bugu da ƙari kuma, za ka iya son abubuwan da mutane ke ciki a kan tumatir maimakon ka wallafa ra'ayoyin kamar yadda kake so a kan labaran al'ada.

Kafin Yahoo! samu tumuka a shekarar 2013, ba ya haɗa da tallan tallan kowane nau'i ba wanda zai iya ɗaukar hotuna. Duk da haka, Yahoo! ya fara yin amfani da yanar gizon a wannan lokacin don fitar da karin kudaden shiga.

Ƙarin Abubuwan Tafiyar

Tumblr yana da dashboard wanda ke samar da abinci mai rai daga shafukan yanar gizo wanda mai amfani yana bin. Waɗannan posts suna nunawa ta atomatik kuma za'a iya hulɗa da su a kowane lokaci. Yana samar da wuri ɗaya ga dukan aikin, wanda zai sa ya zama mai sauƙin sarrafawa da kuma janye ta.

Daga shafinka, a cikin ɗan lokaci ko biyu, zaka iya aika rubutu naka, hotuna, fadi, haɗi, tattaunawar hira, sauti da shirye-shiryen bidiyo. Wadannan posts za su nuna a kan wasu masu amfani dashboards masu amfani da Tumblr idan suna bin blog ɗinka.

Tumblr yana baka damar ƙirƙirar shafuka masu kama da shafinka na Tambayoyi da aka dauka mutane a lokacin da suka tambayeka tambaya. Idan kana so ka sanya Tumblelog ya zama kamar gidan yanar gizon gargajiya, zaka iya yin ta ta ƙara shafuka.

Za ka iya yin Tumblelog masu zaman kansu ko kawai ka sanya takaddun shaida masu zaman kansu kamar yadda ake buƙata, kuma za ka iya tsara jadawalin da za a buga a nan gaba. Yana da sauƙin kiran sauran mutane don taimakawa ga Tumblelog ɗinku kuma ku raba wasu takaddun shaida tare da wasu ta hanyar saƙon sirri.

Idan kana so ka biye da stats ɗinka, zaka iya ƙara duk wani rubutun bayanan rubutun bayanan rubutun ka zuwa Tumblelog. Wasu masu amfani zasu ƙona abinci tare da kayan aikin RSS da suka fi so, ƙirƙirar jigogi na al'ada, da kuma amfani da sunayen kansu na kansu .

Wanda ke amfani da tumatir?

Tallafi kyauta ne don amfani, don haka kowa da kowa daga masu shahararrun mutane da 'yan kasuwa ga' yan siyasa da matasa suna amfani da tumatir. Har ma kamfanoni suna amfani da tumatir don su kasance a gaban masu sauraro masu yawa da kuma kullun kamfanoni da ci gaban tallace-tallace.

Ƙarfin Tumblr yana fitowa ne daga ƙungiyar masu amfani da ƙididdigar haɗin kai da kuma sadarwa cewa dandamali yana da sauƙi don masu amfani su yi.

Kuskure ne Daidai Don Kai?

Maƙalar cikakke ce ga mutanen da basu buƙatar cikakken blog don buga ɗakin posts. Yana da mahimmanci ga duk wanda ya fi so ya buga fassarar multimedia, musamman daga na'urorin haɗin wayar.

Tambaya ita ce babbar zabi ga mutanen da suke so su shiga babbar al'umma. Idan blog yana da yawa ko kuma girmanta a gare ku, kuma Twitter ba ta da yawa, ko Instagram ba cikakke ba, mayaƙa yana iya zama daidai a gare ku.