Jerin Lissafin Lissafi na HTTP

Yanayin matsayi na HTTP shine kalmar da aka ba da lambar matsayi na HTTP (lambar lambar lambobi) lokacin da aka haɗu da kalmar HTTP 1 (gajeren bayanin).

Kuna iya karanta ƙarin game da lambobin matsayi na HTTP a cikin mu Menene Lambobin Cikin Hari na HTTP? yanki. Har ila yau muna adana jerin kuskuren harajin HTTP (4xx da 5xx) tare da wasu shawarwari game da yadda za'a gyara su.

Lura: Kodayake ba daidai ba ne, Lines na matsayi na HTTP ana kiran su kawai ka'idojin matsayin HTTP.

Halin Dokar Lambobin HTTP

Kamar yadda kake gani a ƙasa, ka'idodin matsayi na HTTP suna adadin lambobi uku. Ana amfani da lambar farko don gane lambar a cikin wani nau'i-nau'i - ɗaya daga cikin waɗannan biyar:

Aikace-aikacen da suka fahimci lambobin matsayi na HTTP ba su da sanin dukan lambobin, wanda ke nufin wani lambar da ba a sani ba yana da kalmar da aka sani ba ta HTTP ba, wanda ba zai ba mai amfani mai yawa bayanai ba. Duk da haka, waɗannan aikace-aikacen HTTP dole ne su fahimci kunduka ko azuzuwan yadda muka bayyana su a sama.

Idan software ba ta san abin da takamaiman lambar ke nufi ba, zai iya bayyana ainihin kundin. Alal misali, idan lambar ta 490 ba ta sani ba ga aikace-aikacen, zai iya bi da shi a matsayin 400 domin yana cikin wannan fannin, kuma zai iya ɗauka cewa akwai abun da ba daidai ba tare da buƙatar abokin ciniki.

Lambobin Layin HTTP (Lambobin Cikin Hidimar HTTP + HTTP Dalili Kalmomi)

Dokar Yanayi Kalmomin Dalili
100 Ci gaba
101 Ƙirƙirar ladabi
102 Tsarin aiki
200 KO
201 An yi
202 An karɓa
203 Bayani mara izini
204 Ba abun ciki
205 Sake saita abun ciki
206 Binciken Bincike
207 Multi-Matsayin
300 Nassin Zaɓi
301 Ƙaddamar da Kullum
302 Found
303 Duba Sauran
304 Ba a gyara ba
305 Yi amfani da wakili
307 Mitar Jagora
308 Tsaida Gyara
400 Tambaya maras kyau
401 An haramta
402 Biyan kuɗi ake bukata
403 An haramta
404 Ba a samo shi ba
405 Hanyar da ba a yarda ba
406 Ba a yarda ba
407 Dole Masanin Tsarin Mulki da ake bukata
408 Nemi Tuntun lokaci
409 Rikici
410 Gone
411 Length Da ake bukata
412 An yi nasarar ƙaddarawa
413 Nemi Gida Mai Girma
414 Tambaya-URI Girma
415 Dabbar Gizon ba da tallafi ba
416 Neman Range Ba Zai Yiwu ba
417 An yi tsammani sa ran
421 Neman Tambaya
422 Ƙungiyar ba tare da izini ba
423 An kulle
424 Kuskuren Kasa
425 Ƙasashen Ba tare da Ƙari ba
426 Sabuntawa Da ake bukata
428 Bukatar da ake bukata
429 Tambayoyi da yawa
431 Nemi Gidan Filayen Girma
451 Ba a samuwa don Dalilin Shari'a
500 Kuskuren na Cikin Saba
501 Ba a aiwatar ba
502 Bad Gateway
503 Sabis ba a samuwa
504 Ƙofaran lokaci-fita
505 HTTP Shafin Ba Taimaka
506 Variant Har ila yau yayi mu'amala
507 Inganci mara isa
508 Jirgin da aka gano
510 Ba a ƙara ba
511 Masanin Intanet ɗin da ake bukata

[1] Harshen kalmar HTTP da ke bi ka'idodin matsayi na HTTP ana bada shawarar kawai. Ana ba da izinin wata ma'ana ta hanyar RFC 2616 6.1.1. Kuna iya ganin kalmomin da suka shafi HTTP sun maye gurbinsu tare da ƙarin bayanin "sada zumunta" ko a cikin harshe na gida.

Lignes na Yanayin Harshen Hoto na Kasa

Hakanan matsayi na HTTP da ke ƙasa zai iya amfani da su ta hanyar wasu ayyukan ɓangare na uku kamar yadda amsawar kuskure, amma ba a ba da takaddama ta kowace RFC ba.

Dokar Yanayi Kalmomin Dalili
103 Dubawa
420 Hanyar Hanyarwa
420 Ƙara Ƙarƙashin Ka
440 Shiga lokacin shiga
449 Sake jarrabawa tare
450 An katange ta Windows Parental Controls
451 Gyarawa
498 Ƙaskure mara inganci
499 Bukatar da ake bukata
499 An haramta izini daga riga-kafi
509 An ƙaddamar da Ƙayyadaddun Ƙungiya
530 Site an daskarewa

Lura: Yana da mahimmanci ka tuna cewa yayin da ka'idodin matsayin HTTP iya raba lambobi guda tare da saƙonnin kurakurai da aka samu a wasu riƙaƙe, kamar tare da lambobin kuskuren Mai sarrafa na'ura , ba yana nufin sun haɗa su a kowace hanya ba.