Darasi na Darasi na 2.1: Gabatar da kayan aiki na Maya

01 na 05

Darasi na 2: Ayyukan gyare-gyare a Maya

Barka da zuwa darasin 2!

A yanzu ya kamata ku san yadda za ku ƙirƙirar tsohuwar polygon kuma ku fara gyaggyara siffar ta hanyar turawa da ja gefuna, fuskoki, da kuma shimfiɗa.

Wannan mataki ne a hanya mai kyau, amma wannan bangare ne kawai na yakin-yana da kusan yiwuwar haifar da samfuri mai mahimmanci daga mahimmanci na ainihi ba tare da yin gyare-gyare mai yawa zuwa raga ba.

Don gaske za a fara kammala sassa 3D , muna bukatar mu koyon yadda za a canza tsarin gurbin samfurin mu ta hanyar ƙara fuskoki da gefuna inda muke buƙatar karin bayani ko iko.

Akwai nau'i-nau'i daban-daban na kayan aiki daban-daban a cikin samfurin samfurin Maya, amma yawancin su suna da amfani kawai a wasu yanayi. A aikace, za ku iya ciyarwa 90% na lokacinku ta amfani da umarnin guda biyar ko shida.

Maimakon gabatar da kowane kayan aiki Maya zai bayar da kuma manta da yadda zaka yi amfani da rabi daga cikinsu, a cikin wasu darussa na gaba za mu bincika wasu hanyoyin da ake amfani da su a cikin mayafin polygon na Maya.

02 na 05

Shigar da kayan aiki na Edge

Tare da Saka Edge Loop Tool kunna, Danna + Jawo a kan kowane gefe don ƙara sabon sashi.

Ƙaƙwalwar kayan aiki na bakin ciki mai yiwuwa shi ne abu mafi mahimmanci a cikin kayan aiki na kayan samfurinka. Yana ba ka damar ƙara ƙarin ƙuduri ga ƙwanƙwasawa ta hanyar sanya ragar da ba a katse ba (madaidaicin madaidaiciya) a kowane wuri da ka saka.

Bayyana wurinku kuma sauke sabon jigon cikin cikin aiki.

Tare da kwarjin a yanayin yanayin, je sama don Shirya Mesh kuma zaɓi Saka Shigar Edge Loop Tool .

Danna kowane gefe a kan rajinka, kuma za a sanya wani sabon ɗayan gefe zuwa gefen da ka latsa.

Zaku iya ƙara ƙarin raguwa a ko'ina a cikin samfurin ta danna kuma jawo kan kowane mai karfin-Maya ba zai "sauke" sabon madauki ba sai kun saki maɓallin linzamin hagu.

Tsarin saiti na madauki yana aiki har sai mai amfani ya buɗa q ya fita kayan aiki.

03 na 05

Saka Shirin Edge - Advanced Zabuka

A cikin Saka Edge Loop zažužžukan akwatin za ka iya amfani da madaidaiciya madaidaiciya madogarar haske don saka har zuwa 10 gefuna a lokaci. Don sanya madaidaicin gefen gefen kai tsaye a tsakiyar fuska, saita "Ƙarin madaurin haruffa" zuwa 1.

Saka Ƙofar Edge yana da ƙarin saitin zaɓuɓɓukan da za su canza hanyar da kayan aiki ke yi.

Kamar yadda kullum, don samun dama ga akwatin zabin, je zuwa Shirya Mesh → Shigar da Shigar Edge Loop kuma zaɓi akwatin zabin a gefen dama na menu.

Ta hanyar tsoho, An zaɓi Mai Girma Distance daga Edge , wanda ya ba da damar mai amfani don Danna + Jawo madaidaicin layi zuwa wani wuri a kan raga.

Zaka iya saka har zuwa goma a gefe a gefe a gefe a kowane lokaci ta zaɓin madauki madauki madauki zaɓi, sa'annan a saita Sakamakon adadin allon allon gefe zuwa darajar da ake bukata.

Kuna tsammani daidaitattun daidaito tsakanin Edge zai sanya gefen tsakiyar fuskar da kake kokarin raba, amma ba haka ba. Wannan wuri yana da ƙari da haɓakar siffar gefen madauki lokacin yin amfani da kayan aiki akan wasu sassan kyan gani. Autodesk yana da kyakkyawar kwatanci game da manufar nan a nan.

Idan kuna so a raba fuskarku, ku zaɓi maɓallin madauki madauki , sa'annan ku saita Sakamakon adadin saɓo na gefe zuwa 1 .

04 na 05

Beveling gefuna

Kayan aiki na kayan aiki yana baka damar raba baki cikin sassa daban-daban ta rarraba shi cikin ɗaya ko fiye da fuskoki.

Mai yiwuwa kayan aiki na Maya zai ba ka damar rage maƙirar gefe ta rarraba da fadada shi a cikin sabon fuska polygonal.

Domin mafi kyawun kwatancin wannan batu, duba samfurin da ke sama.

Don cimma wannan sakamakon, farawa ta hanyar samar da sauƙi 1 x 1 x 1 na farko.

Jeka zuwa yanayin yanayin kuma Shift + zaɓa madogarar gefuna huɗu na jaka. Kira umarni da za a bi ta hanyar yin amfani da Rubutun → Bevel , kuma sakamakon ya kasance kama da kwararren hoto a dama.

Ƙididdiga a kan tsoffin abubuwa masu mahimmanci sun fi dacewa , wanda ba shi yiwuwa a yanayi. Ƙara wani ƙananan murya zuwa gefuna mai wuya shine hanya ɗaya na ƙara ainihin ainihin samfurin .

A cikin sashe na gaba, zamu tattauna wasu kayan aikin Bevel kayan aiki.

05 na 05

Bevel Tool (Ci gaba)

Za ka iya canza wani batu a ƙarƙashin shafin Intanet ta hanyar canza yanayin farashin da kuma adadin sassan.

Koda bayan an ba da gefen baki, Maya za ta ba ka damar canza siffar, ta amfani da shafin Intanet a cikin Channel Box.

Ƙirƙiri wani abu da ƙwaƙwalwa a wasu gefuna-Maya za ta buɗe matakan sifa ta atomatik kamar yadda aka nuna a hoton da ke sama. Idan abu ya zama wanda aka ƙayyade kuma kana buƙatar sake duba saitunan, sai ka zaɓa abu kawai sannan ka danna maɓallin polyBevel1 a cikin Shafin Intanet .

A duk lokacin da ka ƙirƙiri wani sabon batu, Maya za ta ƙirƙirar ƙananan polyBevel (#). Wannan jerin jerin kayan aikin kayan aiki ana kiran tarihin gine-gine . Yawancin kayan aikin samfurin Maya zasu haifar da rubutun tarihin irin wannan shafi a cikin Inputs tab, wanda ya ba da izini a gyara duk wani mataki.

Yanzu ma lokaci ne mai kyau don ambaci aikin gyare-gyare, wanda shine kawai Ctrl + z (kamar yadda yake a cikin mafi yawan ɓangarorin software).

Saitunan da suka fi dacewa a cikin kullin polyBevel sune Kashewa da Sassan :