Daidaita Cibiyar Yankin Cibiyar Kasa da Low Center

Da zuwan kewaye da sauti, muhimmancin daidaita matakan masu magana daban-daban yana da mahimmanci don samun kwarewar sauraron mafi kyau.

Ɗaya daga cikin matsaloli masu daidaitaccen sauti da aka saba da ita shi ne ƙaramin tashar cibiyar tasiri dangane da tashar hagu da dama. A sakamakon haka, waƙoƙin maganganu, wanda yafi fitowa daga mai watsa labarai na cibiyar sadarwa , yana jin dadin murya da sauti daga tashar hagu da dama. Wannan zai iya yin maganganu kusan rashin fahimta kuma zai iya zama matukar damuwa ga mai kallo / sauraro.

Don magance matsalar, Blu-ray Disc / DVD player da masu karɓar radiyo AV sun ƙaddamar da wasu zaɓuɓɓuka waɗanda suka ba da damar mai amfani don gyara wannan halin.

Gyara Ɗaukaka Cibiyar Ƙasa ta Hanyar Amfani da Mai karɓar AV

Idan kana yin amfani da mai karɓar AV ta atomatik don sautinka, duba tsarin saitin ka kuma duba idan kana da ikon daidaita tsarin tashar cibiyar tashoshi ko daidaita daidaitaccen tashar cibiyar. Sau da yawa zaka iya daidaita duk sauran tashoshi. Masu karɓar AV masu yawa suna da jigon jigilar gwajin shigarwa don taimakawa cikin wannan aiki.

Bugu da ƙari, masu karɓar AV masu yawa suna da aiki na saiti na lasisin magana (Audyssey, MCACC, YPAO, da dai sauransu). Ta yin amfani da muryar mai ba da aka sanya da saitunan gwaje-gwaje, mai karɓar AV yana iya tsarawa ta atomatik kuma daidaita daidaitattun sauti bisa ga girman masu magana da kake amfani da su, girman ɗakin da nisa na kowane mai magana daga sauraron sauraron.

Duk da haka, idan ka sami saitunan lasifikar atomatik ba don ƙaunarka ba, zaka iya shiga kuma yin gyaran haɓaka naka. Wata hanya mai sauƙi don jaddada tashar cibiyar, kuma har yanzu ci gaba da sauran tashoshi ya daidaita, yana "ƙaddamar" ƙwararren tashoshi ta tsakiya ta hanyar DB ko ɗaya (Decibels) bayan ƙaddamarwa, tsari na daidaitaccen mai magana ta atomatik ya cika.

Daidaita Cibiyar Cibiyar Yin amfani da DVD ko Blu-ray Disc Player

Wata hanya don tabbatar da matakan maganganun tashoshi na cibiyar sadarwa yana tare da Blu-ray Disc ko DVD saitin saitin menu. Wasu 'yan wasan Blu-ray / DVD suna da ko ɗaya daga cikin saituna guda biyu (za'a iya samun waɗannan saituna akan masu karɓar AV masu yawa).

Haɓakar Magana - Wannan zai jaddada maɓallin maganganun tashar cibiyar tashar maganin ƙwaƙwalwa ko daidaitawa na daidaitawa - Kunna wannan saitin zai sa dukkanin tashoshi su kara ƙara ko da ƙara - wanda zai sa maganganun tashoshi na tsakiya ya fi dacewa.

Ta amfani da kayan aikin da aka riga aka bayar tare da abubuwan da ke cikin yanzu, zaka iya kauce wa takaici na ci gaba da yanayin sauraro marar kyau.

Sauran Ayyukan Gudunmawa ga Cibiyar Kuskuren Tashoshin Intanit

Bugu da ƙari, abubuwa kamar yadda Blu-ray Disc ko DVD ɗin sauti suka haɗu kuma an kafa tashar tashar cibiyar farko a kan Mai karɓar ko na'urar DVD, ƙananan tashar tashar tashoshi ta tsakiya ko kuma maɓallin tashar talauci na iya kasancewa sakamakon yin amfani da mai magana mai faɗi na cibiyar sadarwa mara dacewa. .

Lokacin da kake yanke shawarar irin nau'in mai magana don amfani da tashar cibiyar a cikin gidan gidan wasan kwaikwayo na gida, kana buƙatar la'akari da abubuwan da ke nuna haɗin hagu da dama. Dalilin haka shi ne cewa mai watsa labaran cibiyarku ya zama mai dacewa tare da masu magana na hagu da dama.

A wasu kalmomi, mai magana da gidan ka na tsakiya ya kamata ya kasance daidai, ko misalai irin wannan ga masu hagu na dama da hagu. Dalilin wannan shi ne cewa mafi yawan maganganu da aikin da ke faruwa a tsakiyar fim din ko talabijin na fitowa daga kai tsaye daga mai watsa labarai na tsakiya.

Idan mai watsa labaran cibiyar ba zai iya samar da ƙananan ƙananan high, tsakiyar da kuma ƙananan ƙananan ba, to, sauti na tashar cibiyar yana iya zama mai rauni, kadan da rashin zurfi dangane da sauran masu magana. Wannan zai haifar da kallo mai ban sha'awa da sauraron sauraro.

Samun mai watsa labarai na cibiyar sadarwa mai kyau yana da dogon hanya don yin kowane gyaran tashoshi na cibiyar sadarwa ko dai mai karɓa, Blu-ray Disc, ko na'urar DVD ɗin da ya fi dacewa wajen magance maganganun tashoshi na tsakiya ko wasu tashoshin tashar sauti.