Binciken Bincike na Mozy

Binciken Bincike na Mozy, Sabis na Ajiyayyen Ajiye na Yanar Gizo

Mozy babbar sabis ne mai kula da girgije wanda ke ba da layi na uku na kan layi don amfani na mutum, wanda ɗaya daga cikin kyauta ne kyauta.

Shirye-shiryen ba da kyauta na biyu na Mozy yana da nau'o'in ajiya daban-daban da kuma aiki tare da yawancin kwamfyutocin, duk da cewa dukansu suna da dakin gyarawa.

Daga cikin sauran siffofin, shirin Mozy ya ba ka damar aiwatar da muhimmin bayanai a cikin duk na'urorinka na haɗinka don haka za ka iya samun dama ga fayilolin da aka fi amfani da su, duk inda kake.

Sa hannu don Mozy

Ci gaba da nazarin na don zurfin kallon shirye-shiryen da suke samuwa, da jerin abubuwan da ke tattare da wasu abubuwan da nake son (kuma ba su) game da Mozy ba. Ƙungiyarmu ta Mozy , cikakken duba tsarin software na ƙarshen ayyukansu ta yanar gizo, zai iya taimaka ma.

Mozy Shirye-shiryen & Kuɗi

Valid Afrilu 2018

Bugu da ƙari, a kan tsarin kyauta na kyauta ta yanar gizo, Mozy yana bayar da waɗannan ƙarin kyauta guda biyu da ke da ƙarfin ajiyar ajiya da kuma damar dawowa daga kwakwalwa masu yawa:

MozyHome 50 GB

Wannan shi ne ƙananan madadin tsare-tsare na Mozy. 50 GB na ajiya yana samuwa tare da wannan shirin, kuma ana iya amfani dashi don ajiye kwamfuta 1 .

MozyHome 50 GB za a iya saya a cikin kowane ɗayan hanyoyi masu zuwa: Watan a lokaci: $ 5.99 / watan; 1 Shekara: $ 65.89 ( $ 5.49 / watan); 2 Shekaru: $ 125.79 ( $ 5.24 / watan).

Ƙarin kwakwalwa (don har zuwa jimlar 5) za'a iya karawa don $ 2.00 / watan, kowace. Ƙarin ajiya za a iya kara da shi, don $ 2.00 / watan, samuwa a 20 GB increments.

Sa hannu don MozyHome 50 GB

MozyHome 125 GB

MozyHome 125 GB shine wani shirin da Mozy yayi. Kamar yadda ka iya tsammani, yana da mahimmanci zuwa tsarin GB 50 GB sai dai ya haɗa da 125 GB na ajiya kuma za'a iya amfani dashi tare da kwakwalwa 3 .

Waɗannan su ne farashin wannan shirin: Watan zuwa Watan: $ 9.99 / watan; 1 Shekara: $ 109.89 ( $ 9.16 / watan); 2 Shekaru: $ 209.79 ( $ 8.74 / watan).

Don $ 2.00 karin kowane wata, 20 GB za a iya karawa da damar ajiyar wannan shirin. Ƙarin kwakwalwa (har zuwa 2 more) kuma za'a iya saita tare da wannan shirin don karin $ 2.00 / watan.

Sa hannu don MozyHome 125 GB

Har ila yau, an haɗa shi daga Mozy a cikin dukkan waɗannan tsare-tsare na uku, a matsayin sauƙaƙe daban-daban, Mozy Sync , wanda ke baka damar aiwatar da duk fayilolinka a kan kwakwalwar kwamfutarka don haka zaka iya samun damar yin amfani da su ko da wane kullin da kake amfani dashi.

Duk wani fayiloli ko fayilolin da ka ƙulla da Mozy Sync zai kasance maka don samun dama ga intanit kuma ta hanyar wayar tafi da gidan tafi-da-gidanka, daidai da siffar madadin Mozy. Mene ne bambanci game da Mozy Sync shi ne cewa fayiloli za su bayyana a duk sauran na'urorin da kuka haɗa da asusunka kuma ana ɗaukaka su kullum ta atomatik.

Mozy Sync yana amfani da wannan tsari na ajiya azaman hanyar da ta dace. Wannan yana nufin idan ka yi amfani, misali, 20 GB na ƙarfin GB 50 da ya zo tare da shirin farko daga sama, za ka sami 30 GB don daidaita, ko mataimakin.

Mozy baya bayar da lokacin gwaji don tsare-tsarensu, amma suna da kyauta mai kyauta wanda ake kira MozyHome Free wanda yake da dukkan siffofi kamar sauran guda biyu. Wannan shirin ya zo tare da 2 GB na sararin samaniya don guda kwamfuta .

Wannan shi ne ɗaya daga cikin kyauta masu yawa, amma ƙananan-sararin samaniya, shirye-shiryen da aka samo daga shafukan yanar gizo na yau da kullum. Dubi jerin jerin kyauta na kan layi na yau da kullum don har ma fiye.

Bugu da ƙari ga waɗannan tsare-tsaren uku, Mozy yana da tsarin kasuwanci guda biyu, MozyPro da MozyEnterprise, wanda ke ba da ƙarin siffofi amma a farashin mafi girma, kamar madadin uwar garke, Ƙungiyar Active Directory, da kuma tsattsauran nesa.

Mozy Features

Mozy yana tallafawa siffofi masu mahimmanci kamar ci gaba da saukewa da kuma fayilolin fayiloli (duk da iyakance). Da ke ƙasa akwai wasu siffofin da za ku iya sa ran tare da MozyHome :

Yanayin Yanayin Fayil A'a
Fayil ɗin Abun Abuntattun Ee, da yawa tsarin fayiloli & manyan fayilolin, a tsakanin wasu
Ƙayyadaddun iyakokin amfani A'a
Ƙunƙwasa Ƙasa A'a
Tsarin Ayyukan Gudanarwa Windows 10, 8, 7, Vista da XP; MacOS; Linux
Na'urar 64-bit Software Ee
Ayyukan Lantarki Android da iOS
Samun fayil Kayan yanar gizon yanar gizon kwamfuta, kayan aiki na kwamfuta, aikace-aikacen hannu
Canja wurin Siyarwa 128-bit
Ajiye Hanya 442-bit Blowfish ko 256-bit AES
Maɓallin ƙuƙwalwa na sirri Ee, na zaɓi
Fayil Limited; har zuwa kwanaki 90 (tsarin kasuwancin da ya wuce)
Hoton Hotuna Hotuna A'a
Matakan Ajiyayyen Drive, babban fayil, da fayil; Har ila yau, akwai matsala
Ajiyayyen Daga Wurin Mota A'a; (a tare da tsarin kasuwancin)
Ajiyayyen Daga Wurin Kaya Ee
Ajiyayyen Frequency Ci gaba, kullum, ko mako-mako
Zaɓin Ajiyayyen Jirgin Ee
Tsarin magunguna Ee, tare da zaɓuɓɓukan ci gaba
Yankin Ajiyayyen Hannu na Yanki (s) A'a; (a tare da tsarin kasuwancin)
Hanyoyin Siyarwa Aiki (s) Haka ne, amma ba tare da kyauta ba, asusun asusun Amurka
Zaɓin Ajiyayyen Yanki (s) Ee
Kulle / Buɗe Fayil na Fayil Ee
Ajiyayyen Saiti Option (s) Ee
Mai kunnawa / mai kallo Ee, tare da aikace-aikacen hannu
File Sharing Ee, tare da aikace-aikacen hannu
Multi-na'ura Syncing Ee
Bayanin Ajiyayyen Ajiyayyen Sanarwa na shirin
Cibiyar Bayanan Data US da Ireland
Tabbatar da Takardun Talla 30 days (kawai ya shafi asusun kyauta)
Zaɓuɓɓukan Talla Taimako kai, tattaunawa ta gari, dandalin, da imel

Wannan Shafin Kwance na Ajiyayyen Yanar Gizo mai sauƙi shine hanya mai sauƙi don ganin yadda siffofi a Mozy ya bambanta daga wasu ayyukan sabis na kan layi na son.

Ƙwarewata da Mozy

Mozy ya yi amfani da shirin bashi marar iyaka a 2011 kuma yana da, a wannan lokacin, mai yiwuwa mashahuriyar tsararren girgije a cikin ko'ina. Na kasance mai farin ciki, mai biyan biyan kuɗi zuwa shirin. A hakikanin gaskiya, Mozy ya kasance na farko na duniya da kwarewa ta yanar gizo kamar yadda muka san game da ita a yau.

Duk da yake Mozy zai iya mayar da hankali kan ƙananan kasuwancin da abokan kasuwancin kwanakin nan, da mabukaci su shirya (abin da aka mayar da hankali akan wannan bita) har yanzu suna da kyau.

Abinda nake so:

Na farko da farko, ina tsammanin shirin da aka tsara ta kanta an tsara ta sosai. Saituna da fasali ba a ɓoye su ba, saboda mafi yawancin, kuma zaka iya gane inda za ka je cikin saitunan don yin canje-canje da kake buƙatar yin.

Ina son "Editan Ajiyayyen" wanda aka haɗa a Mozy. An yi amfani da "hada" da kuma "ware" dokokin zuwa Mozy don haka ya san abin da kake yi da kuma abin da basa so ka dawo daga manyan fayiloli mataimaka a kwamfutarka. Yana da goyon baya ga fayilolin da suke da sauki sosai ... babu buƙatar samun kuri'un fayiloli marasa mahimmanci a asusunku cewa bazai taba buƙatar sake dawowa ba.

Idan ba tare da wannan ya haɗa da siffar ɓangaren ba, Mozy zai iya sake ajiye dukkan fayiloli cike da nau'o'in fayiloli daban-daban, wanda zai ɗauki nauyin wuri maras dacewa a asusunka. Duk da yake wannan nau'in abu zai iya zama mummunan tare da shirin mara iyaka , yana da ceto mai rai a cikin iyakance kamar Mozy na.

Yayin da yake gwaji Mozy, ban sami wani hiccups ko matsaloli ba yayin da nake goyon bayan fayiloli. Saboda za ka iya canja saitunan bandwidth zuwa ga abin da ya fi dacewa ka fi kyau, Na iya ƙaddamar fayiloli a cikin ƙimar gudu. Don Allah a sani, duk da haka, saurin gudu zai bambanta ga kowa da kowa. Kara karantawa game da wannan a cikin tsawonmu nawa Yaya Za a Dauke Farko Daga Farko? yanki.

Har ila yau, ina son Mozy ya sake dawowa. Zaka iya nemo fayilolin da kuma bincika ta cikin manyan fayilolin a cikin "itace" kamar yadda za ka yi tare da manyan fayiloli a kwamfutarka. Sauya fayiloli daga kwanakin baya yana da sauki sosai saboda zaka iya ɗaukar kwanan wata da kake son amfani dashi don dawowa. Bugu da kari, ana mayar da fayilolin zuwa wurin asalin su ta hanyar tsoho, don haka ba dole ka damu ba game da kwafin fayilolin da aka mayar da su a wuraren da suke dacewa.

A saman tattara fayilolin ba tare da shirin Mozy ba, za ka iya danna-dama babban fayil ko rumbun kwamfutarka a kwamfutarka kuma ka zaɓa don mayar da fayilolin daga can. Sabuwar taga za ta buɗe kuma nuna maka duk fayilolin da aka goge a wannan wuri, wanda ke sa mayar da sauki sosai.

Wani abu mai daraja game da Mozy Sync shi ne cewa idan shirinka yana goyon bayan kwakwalwa da dama, kuma ka matsa, ka ce, 10 GB na bayanai a cikin sashen sync maimakon yankin ajiya na asusunka, to, an ƙaddara 10 GB kawai ga damar ajiyarka sau ɗaya . A madadin, idan kuna da fayilolin guda guda a kan kwakwalwa 3 a lokaci ɗaya kuma ba su da wani ɓangare na sync, amma maimakon ɓangare na abin da aka ɗora a kowane komfuta, to, za ta fita zuwa 30 GB (10 GB X 3 ) na sararin samaniya da za a yi amfani dashi maimakon 10 GB.

Tabbatar amfani da Mozy Sync idan kun san za ku yi amfani da fayilolin guda a kan kwamfuta fiye da ɗaya don haka zaka iya ajiyewa akan wurin ajiyar ajiyar ku.

Abinda Ban Fima ba:

Na sami farashin Mozy kadan kadan da la'akari da cewa baza ka samo sararin samaniya don madadinku ba. Wasu daga cikin ayyukan da aka fi so na musamman suna samar da sararin samaniya tare da kusan dukkanin siffofin da Mozy yayi, wasu har ma a farashin ƙananan. Ina da irin waɗannan tsare-tsaren da aka lissafa a cikin jerin Lissafi na Kan layi na Kan Layi .

Mozy, da rashin alheri, kawai yana adana fayilolin da aka share don har zuwa kwanaki 30 kafin a cire su daga asusunka. Wasu ayyukan sabis na kan layi suna ba ka dama ga fayilolin da aka share ta har abada , saboda haka wani abu ne mai mahimmanci kafin ka sayi Mozy.

Har ila yau akwai taƙaitaccen kwanaki 90 na lokacin da aka fito da shi, wanda ke nufin za ka iya mayar da kwanakin 90 da suka wuce na sake dubawa da ka yi zuwa fayil kafin farkon farawa da za a share su. Duk da haka, akwai wasu sabis na madadin da ba su da yawa a matsayin 90, saboda haka ya fahimci fahimtar lokacin da kake kwatanta Mozy zuwa irin wannan sabis.

Duk da haka, abin da ya kamata ya nuna godiya a kan wannan ƙuntatawa shine cewa nau'i-nau'i daban-daban ba su ƙidaya zuwa ga wurin ajiya mai amfani da ku ba. Wannan na nufin za ka iya samun nau'i nau'i na ɗaya fayil da aka adana a asusunka kuma kawai girman girman wanda kake goyon bayan goyan baya zai nuna maka damar ajiyar ku.

Kamar yadda ka gani a teburin da ke sama, Mozy yana goyon bayan goyan baya daga kayan aiki na waje. Abin baƙin ciki shine, yayin da kake goyon bayan ƙwaƙwalwar waje a kan Mac, idan ka cire haɗin magungunan bayan kammalawa, fayilolin da aka goyi baya za a share su sai dai idan ka sake ajiye fayiloli a cikin kwanaki 30. Wannan ƙuntatawa ba ya shafi masu amfani da Windows.

Wani abu da ya fi dacewa da ambaci game da Mozy ita ce, lokacin da zaɓan zaɓukan tsarawa a cikin saitunan, za ka iya daidaita sau da yawa sauƙaƙe na atomatik zai iya gudu, amma mafi yawan za ka iya zaɓa shi ne 12. Wannan yana nufin ko da kun yi fiye da 12 canje-canje Kwanan wata rana tare da duk fayilolinku na goyan baya, sauran canje-canje da suka rage ba za su yi tasiri a cikin asusunku ba sai dai idan kun fara yin ajiyar hannu .

Lura: Tabbatar bincika hanyar goyon baya na Mozy don yawancin koyaswa da takardun da zasu taimaka kara bayani akan wasu abubuwan da kuke gani a cikin wannan bita.

Ƙaƙasina na Ƙarshe a kan Mozy

Mozy ya dade yana da dadewa kuma an saya shi da daɗewa ta hanyar wataƙila babbar kamfanonin ajiya a cikin duniya. A wasu kalmomi, suna da goyon baya da yawa da kuma "kasancewa mai ƙarfi" wanda shine wani abu da za a yi la'akari da shi a cikin sabis ɗin da za ka iya shiryawa don zama tare da na dogon lokaci.

Sa hannu don Mozy

Da kaina, kamar yadda na ambata a sama, ina tsammanin suna da kima mai yawa kuma don haka ba za su kasance wani zaɓi mai amfani ba idan kuna da muhimmanci fiye da 125 GB na bayanan mai girma na tayi. Idan ba haka ba ne matsala, duk da haka, ina tsammanin suna da wani zaɓi mai kyau.

Backblaze , Carbonite , da kuma SOS Online Ajiyayyen su ne wasu daga cikin sabis na tsabtataccen girgije na akai-akai bayar da shawarar. Tabbatar duba waɗannan ayyuka idan ba a sayar da ku a Mozy ba.