Ajiye Cikin Ajiyayyen fayil

Bayanin Faɗakarwa na Ajiyayyen fayil

Mene ne Fayil din Ajiyar Fayil ɗin?

Ajiye boye fayilolin ajiya ne kawai boye-boye na bayanan da aka adana, yawanci don dalilai na kare bayanai mai mahimmanci daga mutane waɗanda ba su da damar yin amfani da shi.

Ruɗaffen yana sanya fayiloli zuwa cikin kariya ta kalmar sirri da tsarin da ake kira ciphertext wanda ba mutum ba ne, kuma sabili da haka ba za a iya fahimta ba tare da ya fara mayar da su cikin wata sanarwa mai sauƙi wanda ake kira littafi mai mahimmanci , ko bayanin rubutu ba .

Kuskuren ajiya fayil ya bambanta da boye-boye na ɓoye fayil , abin da yake boye-boye amfani da shi kawai lokacin da motsawa bayanai daga wuri guda zuwa wani.

Yaushe ake amfani da Ɗaukiyar Kayan Fayil na Fayil?

Ana iya amfani da boye-boye fayilolin fayil idan an ajiye bayanai a kan layi ko a cikin wuri mai sauƙi, kamar a kan fitarwa ta waje ko ƙwallon ƙafa .

Duk wani ɓangaren software zai iya aiwatar da boye-boye fayiloli na ajiya amma yana da mahimmanci abin kirki ne kawai idan ana adana bayanan sirri.

Don shirye-shiryen da ba su da ajiyar ɓoyayyen fayilolin ajiya, kayan aiki na uku na iya yin aikin. Alal misali, yawancin shirye-shiryen ɓoyeccen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓaɓɓuka sun fito a can wanda za'a iya amfani da su don ɓoye dukkanin motsi.

Ana amfani dasu don ɓoyewa da kamfanoni ke amfani da su a kan sabobin su lokacin da aka adana bayanan ku na sirri kamar bayanin biyan kuɗi, hotuna, imel, ko bayanin wuri.

Fayil na Ɗaukiyar Ɗauki na Fayil na Fayil

Ana samun algorithm AES na ɓoyewa a cikin bambance-bambancen daban-daban: 128-bit, 192-bit, da 256-bit. Ƙari mafi girma zai samar da tsaro mafi mahimmanci fiye da ƙarami, amma don dalilai masu amfani, ko da zaɓi na boye-boye 128-bit yana da cikakke a cikin tsaro mai tsaro.

Blowfish wani zane-zane ne mai ɓoyewa wanda za'a iya amfani dasu don adana bayanai. Blowfish yana amfani da maɓalli mai tsawo a ko'ina daga 32 bits zuwa 448 bits.

Babban bambanci tsakanin waɗannan bit-rates shi ne cewa mafi girma maɓallin mahimmanci amfani da fiye da zagaye fiye da karami. Alal misali, boye-boye 128-bit yana amfani da zagaye 10 yayin da zane-zane na 256-bit yayi amfani da zagaye 14, kuma Blowfish yana amfani da shi. Saboda haka ana amfani da 4 ko 6 karin zagaye a cikin mahimmancin maɓallin mahimmanci, wanda ke fassara zuwa ƙarin maimaitawa a cikin juyawa bayanan rubutu zuwa cliphertext. Da zarar sauye-sauyen da ke faruwa, da karin rikice-rikice na bayanai ya zama, har ma da wuya a karya.

Duk da haka, kodayake zane-zane 128-bit ba ya maimaita sake zagayowar sau da dama kamar sauran ƙananan-rashawa, har yanzu yana da matukar tabbacin, kuma zai ɗauki babban ikon sarrafawa kuma yana da yawa lokaci don karya amfani da fasahar zamani.

Fayilwar Ajiyayyen Fayil na Fayil tare da Soyayyen Software

Kusan duk ayyukan ajiya na kan layi suna amfani da ɓoye fayilolin ajiyar fayil. Wannan wajibi ne a la'akari da cewa ana adana bayanin sirri irin su bidiyo, hotuna, da kuma takardu a kan sabobin da ke cikin intanet.

Da zarar an ɓoye, ba za a iya karanta bayanan ba sai dai idan kalmar sirri da aka yi amfani da ita don encrypt shi ana amfani dashi don sake warware boye-boye, ko rage shi, ba ka fayilolin.

Wasu gargajiya, kayan aiki na baya-bayan baya suna aiwatar da ɓoyayyen ɓoyayyen fayil ɗin don fayilolin da kuka dawo zuwa kundin mai kwakwalwa, kamar hard drive , diski, ko ƙirar ƙwallon ƙafa, ba a cikin wata hanya ba cewa duk wanda yake da mallaka na drive zai iya duba a.

A wannan yanayin, kama da madadin yanar gizo, fayiloli ba su iya iyawa ba sai dai idan wannan software ɗin, tare da kalmar sirri na lalata, ana amfani da su don mayar da fayilolin zuwa cikin rubutu.