RAID 1: Raɗa Hard Drives

Ma'anar:

RAID 1 yana ɗaya daga cikin matakan RAID masu yawa da ke goyon bayan OS X da sabon macOS . RAID 1 haifar da madubi (ainihin kwafin) na bayanan da ke cikin kundin ajiya akan ɗaya ko ƙarin ƙarin kwakwalwa. RAID 1 yana buƙatar ƙananan diski biyu; Ƙididdiga masu yawa a cikin RAID 1 sun ƙãra ƙarfin dukiya ta ikon ikon adadin diski a cikin RAID 1.

Misali na ƙarfin ƙaruwa wanda za a iya samar da wani RAID 1 na na'urori masu nuna nau'i na fim wanda za'a iya kwatanta shi da wani sauƙi mai sauƙi na biyu na mota. Yi la'akari da cewa gazawar kuɗi don kowace hanya tana da kashi 10 cikin dari bisa rayuwar sa. Da yiwuwar dukkanin tafiyarwa a cikin saiti da ke kasa a lokaci guda zai kasance (kashi 10) da aka kai ga ikon biyu (adadin diski a cikin saiti). Sakamakon tabbatar da tabbacin zai zama kashi ɗaya bisa dari na dama na cin nasara akan rayuwar da ake bukata. Ƙara faifai na uku zuwa RAID 1 wanda aka kwatanta da shi kuma sakamakon rashin nasara ya ragu zuwa kashi 1.1.

RAID 1 Space

Kwancen sararin samaniya da aka samo don Mac ɗinka daidai yake da ƙaramin mamba na RAID 1 wanda aka kwatanta da shi, ƙananan adadin ƙarar kan gaba. Alal misali, idan kana da saitin RAID 1 wanda ya ƙunshi motsin 500 GB da kuma drive 320 GB, yawan adadin sararin samaniya ga Mac zai daidaita 320 GB. Ƙarin sararin samaniya a kan fam ɗin GB 500 ya ƙare, kuma ba a samuwa don amfani ba. Duk da yake RAID 1 yana ba da izinin yin amfani da kayan aiki na ƙananan nau'o'in, ba shakka yana da kyau ba don yin haka.

Fiye da haka, saiti na RAID 1 ya kunshi kwakwalwa guda ɗaya, kuma idan ya yiwu daga wannan kamfani da samfurin. Kodayake ba'a buƙatar waƙaba su zama iri ɗaya ba, anyi la'akari da aikin RAID mai kyau.

Shafukan Mirrored ba Backups ba ne

Rundin RAID 1 kada a dame shi da madadin bayanan ku . RAID 1 tana magance matsalolin da hardware ya haifar da shi, kuma ba zai iya yin kome ba don kansa don dawo da fayilolin da kuka iya sharewa ta kuskure, ko kuma ya zama lalacewa saboda fashewawar aikace-aikacen ko wasu batutuwa. RAID 1 shine ainihin kwafin, don haka idan an share fayil, an share shi daga dukan mambobin RAID 1.

Duba: Yi amfani da Abubuwan Kayan Disk don ƙirƙirar RAID 1 Mirror

Da zuwan OS X El Capitan , Kayan Disk Utilities da ke da iko don ƙirƙirar da sarrafa RNAD kayan tarihi an cire. Duk da yake yana yiwuwa a yi amfani da Terminal don aiki tare da tashar RAID, aikace-aikace kamar SoftRAID Lite zai iya yin ayyukan RAID da ke amfani da su don haɗa su a cikin Disk Utility.

Lokacin da aka gabatar da MacOS Saliyo, an dawo da ikon Disk Utility don tsarawa da kuma sarrafa kayan RAID. Zaka iya gano ƙarin game da kayan aikin Mac RAID mafi kyau a cikin jagorancin: MacOS Disk Utility Za Ka Ƙirƙirar Shahararrun Kayan RAID Arrays .

Har ila yau Known As:

Mirror ko Mirroring

Misalai:

Na yanke shawarar amfani da rukunin RAID 1 don farawa na farawa don ƙara ingantaccen kuma adana bayanai idan memba na RAID ya kamata ya kasa.