Mene ne Matsayin Ajiyayyen?

Sakamako na Matsayin Ajiyayyen

Mene ne Matsayin Ajiyayyen?

Lokacin da kake amfani da software na madaidaiciya ko kuma software wanda ke da ɗakunan ajiya a kan layi , kuna da sauƙaƙa uku don yadda kake son zaɓar fayiloli don madadin.

Kuna iya zaɓar kowane fayil da kake so ka ƙara zuwa madadin, zaɓi kawai manyan fayilolin da kake son haɗawa (wanda zai hada da fayiloli mataimakan fayiloli da fayiloli a waɗancan manyan fayilolin da manyan fayilolin fayiloli), ko kuma zaɓin dukan buƙatar da kake buƙatarwa ( wanda zai hada da dukkan fayilolin da fayilolin da drive suke ciki).

Ƙarin Game da Matsayin Gyara Tsarin

Kamar yadda na ambata, matakan madadin uku na tsarin tsaftacewa za su iya taimakawa sun hada da madogarar fayil , madogarar fayil , da kuma ɗakunan kwalliya , kowannensu ya bayyana a ƙarin bayani a ƙasa.

Wasu shirye-shirye na tsare-tsaren suna tallafa wa duk waɗannan nau'o'in backups, yayin da wasu zasu iya tallafawa ɗaya ko biyu. Yi amfani da Shafin Farfado na Ajiyayyen Yanar Gizo don ganin wanda daga cikin sabis ɗin madadin da aka fi so a kan layi ya goyi bayan kowane ɗakunan ajiya.

Ajiyayyen fayil

Fayil din fayil ɗin yana samar da ƙananan matakin madadin. Idan shirin yana goyon bayan goyon bayan fayil, yana nufin za ka iya zabar kowannen fayil da kake son ajiyewa.

Alal misali, idan akwai wasu fayilolin hotunan da kake son ajiyewa, za ka iya zaɓar waɗannan takamaiman fayiloli, kuma duk abin da ba za ka zaɓa ba za'a tallafa shi ba.

A wannan yanayin, za ka iya ajiye wasu fayiloli daga babban fayil ba tare da dagewa ba.

Ajiyayyen Jaka

Ajiyayyen folda yana da ɗan ƙasa mai tsaftacewa fiye da madadin fayil ɗin cikin cewa zaka iya zaɓin manyan fayilolin da kake son ajiyewa. Wannan yana nufin duk fayiloli a cikin manyan fayilolin da aka zaɓa za a goyi baya.

Idan ka yi amfani da wannan madadin madadin, madadin software za ta ba ka damar zaɓar duk manyan fayilolin da kake so ka riƙe goyon baya, amma ba za ka iya samo takamaiman fayiloli a waɗancan fayilolin da kake son ware daga madadin.

Wannan yana taimakawa a cikin tarihin inda kake da manyan fayiloli na, sayi, hotuna da ke kunshe a cikin tarihin hotuna. A wannan yanayin, zaka iya sauke babban fayil na tushen , wanda zai hada dukkan fayilolin yaro, kuma haka duk fayiloli na hotunan.

Kashe Ajiyayyen

Fitar da madaidaici yana baka damar zaɓar wani rumbun kwamfutarka don ajiyewa. Yin amfani da madaidaicin na'ura mai sauƙi yana nufin ka iya sauƙi ta atomatik kowane babban fayil, kuma duk suna ƙunshe da fayiloli, don madadin da suke ƙunshe a kan kundin.

Yin haka, duk da haka, ba ya bari ka zaɓi takamaiman fayiloli da manyan fayilolin da kake son ware daga backups.

Ƙarin Zaɓuɓɓukan Zaɓin Ajiyayyen

Wasu kayan aiki na kayan aiki na yau da kullum za su bari ka ƙara ƙari zuwa matakin madadin. Wannan yana nufin koda za ka zaɓi babban fayil na babban fayil, kuma yawanci duk fayilolin da ke cikin babban fayil suna goyon baya, za ka iya ƙara ɗaya ko fiye da haɓaka don kaucewa tallafawa takamaimai fayiloli.

Kuskuren Ajiyayyen na iya ƙila da dukan hanya zuwa babban fayil ko fayil, takamaiman fayilolin fayiloli , ko wasu bayanai kamar shekaru ko girman fayil.

Ɗaya daga cikin misalin ɓoye wanda ya shafi matakin ajiya zai zama idan kuna amfani da madadin kwakwalwa don ajiye duk fayiloli a kan kwamfutarka ta waje . Maimakon goyon bayan duk fayiloli ɗaya a kan drive, zaka iya gina haɓaka wanda ya hana duk abin da za a tallafa shi sai dai sun kasance bidiyo ko fayilolin kiɗa.

A cikin wannan misali, yana da sauƙi don zaɓar duk bidiyonku da fayilolin kiɗa don ajiya ba tare da shiga ko kuma gano kowannen fayiloli ba kuma kuyi alama don madadin, wanda shine abin da ake buƙata idan kun yi amfani da hanyar ajiye fayil.

Wani misali zai kasance don yin amfani da madadin fayil don ajiye duk wani babban fayil wanda yake cike da takardun amma yana da haɓakawa don haka babu ɗayan manyan fayiloli tare da suna dauke da 2010 suna goyon baya.