Abin da ke cikin Audio Player na Quod Libet

Gabatarwar

Akwai 'yan wasan masu sauraro masu yawa don Linux. Yawancin rabawa mafi yawa suna amfani da Rhythmbox ko Banshee amma idan kana buƙatar wani abu kaɗan kadan sai ka iya yin mummunar muni fiye da kokarin Quod Libet.

Wannan mai salo mai kunna kiɗan kiɗa yana sa sauƙin ɗaukar waƙar kiɗa a cikin ɗakin karatu, ƙirƙira da kuma sarrafa jerin waƙoƙi kuma haɗi zuwa gidajen rediyo na layi. Har ila yau, yana da ra'ayoyi daban-daban da kuma filtata yana mai sauƙi don samo kuma zaɓi waƙoƙin da kake son sauraron.

Yadda Za a Shigar Quod Libet

Za a samo shi a cikin ɗakunan ajiya don dukan manyan labaran Linux da mafi yawan ƙananan su.

Idan kana amfani da Ubuntu ko Debian tushen rarraba bude wata taga taga da kuma amfani da dace-samun umurnin kamar haka:

Za su iya samun-shigar da kayan aiki

Idan kuna amfani da Ubuntu za ku buƙaci umurnin sudo don taya ku dama.

Idan kana amfani da Fedora ko CentOS amfani da umarni yum kamar haka:

sudo yum shigar da kayan aiki

Idan kana amfani da openSUSE rubuta umarnin zypper mai biyowa:

Sudo zypper shigar da kayan aiki

A ƙarshe, idan kuna amfani da Arch amfani da umurnin pacman :

pacman -S quodlibet

Ƙarin Bayanan Mai amfani da Intodet

Lissafin mai amfani na Intod Libet yana da menu a sama tare da saiti na rikodin sauti wanda ya ba ka damar yin raɗa ko juye baya kuma zuwa gaba ko gaba.

Ƙarƙashin iko mai kunna sauti shine filin bincike kuma a ƙarƙashin filin bincike yana da bangarorin biyu.

Kungiya a gefen hagu na allon yana nuna jerin zane-zane da panel a gefen dama yana nuna lissafin waƙa ga mai zane.

Akwai rukuni na uku a ƙasa da saman bangarorin da ke samar da jerin waƙa.

Ƙara Music to Your Library

Kafin ka saurari kiɗa kana buƙatar ƙara waƙa zuwa ɗakin ɗakin karatu.

Don yin wannan danna maɓallin kiɗa kuma zaɓi zaɓuɓɓuka.

Shafin zaɓin yana da shafuka biyar:

Duk waɗannan za a rufe a wannan labarin amma wanda kake buƙatar ƙara ƙara waƙa a ɗakin ɗakin karatu shine "Library".

Allon yana raba kashi biyu. Ana amfani da rabin rabin don ƙara kuma cire music zuwa ɗakin ɗakunan karatu da rabi na ƙasa zai baka damar kaɗa waƙoƙin.

Don ƙara waƙoƙi ga ɗakin ɗakin karatu danna kan "Ƙara" kuma kewaya zuwa babban fayil wanda ya ƙunshi kiɗa akan kwamfutarka. Idan ka zaɓi babban fayil na "Kiɗa" sannan Quod Libet zai sami dukkan fayiloli a cikin babban fayil ɗin, don haka ba dole ka ɗauki kowane babban fayil a gaba ba.

Idan kana da kiɗa a wurare daban-daban, kamar a kan wayarka da kan kwamfutarka zaka iya karban kowane fayil a gaba kuma za a lissafa su duka.

Don sake sake karatun ɗakin karatun ku danna maɓallin ɗakin karatu. Don sake gina ɗakin ɗakin karatu gaba ɗaya, danna maɓallin sake saukewa.

A duba akwati "sake farfajiyar ɗakin karatu a fara" don kiyaye ɗakunan karatunku har zuwa yau. Wannan yana da amfani a matsayin na'urori wanda ba a kayyadewa ba to, ba za su iya nuna kiɗan su ba a cikin ƙirar.

Idan akwai wasu waƙoƙin da kake son ganin a cikin na'urar mai jiwuwa.

Song List

Za ka iya canza yanayin da za ka ji a jerin Quod Libet ta hanyar bude allon zaɓin da zaɓin "Rubutun Song" tab.

Allon yana raba kashi uku:

Ƙungiyar haɓaka kawai tana baka damar zaɓen ta atomatik zuwa waƙar kiɗa a jerin waƙa.

Gumakan da ke bayyane suna baka damar sanin wane ginshiƙan suna iya gani a kowane waƙa. Zaɓuɓɓuka sune kamar haka:

Akwai zaɓuɓɓuka hudu a ƙarƙashin abubuwan da aka zaɓa:

Zaɓin Bincike

Shafin na biyu akan allon zaɓin zai baka damar canza saitunan bincike.

Zaka iya tantance tacewar bincike ta duniya ta shigar da wani lokaci a cikin filin da aka bayar.

Akwai kuma zaɓuɓɓukan don saita yadda za a yi aiki na sharudda (wannan za a rufe shi daga baya) amma zaɓuɓɓuka sune kamar haka:

A ƙarshe, akwai sashen layi na kundi wanda yana da nau'i uku.

Zaɓin Zaɓin Zaɓuɓɓukan Yanayi

Zaɓuɓɓukan sake kunnawa za su bari ka saka nau'in mai fitarwa daban daban daga tsoho. Wannan shafin ya rufe wuri na pipelines gaba ɗaya.

Har ila yau a cikin zaɓuɓɓukan sake kunnawa, za ka iya ƙididdige girman girman tsakanin waƙoƙi kuma canza ƙimar gazawar da kuma samfurori kafin samfuri. Tabbatar da me waɗannan suke? Karanta wannan jagorar.

Tags

A ƙarshe, don allon zaɓin, akwai tags shafin.

A kan wannan allon, zaka iya zabar sikelin sikelin. Ta hanyar tsoho, taurari ne 4 amma zaka iya zabar har zuwa 10. Zaka kuma iya saka ainihin farkon abin da aka saita a 50%. Don haka har zuwa taurari 4, tsoho farawa a taurari 2.

Views

Quod Libet yana da ra'ayi daban-daban da suke da su kamar haka:

Binciken ɗakunan binciken yana baka damar bincika waƙa da sauƙi. Kawai shigar da yanayi nema a cikin akwatin da kuma jerin masu zane da waƙoƙi tare da wannan lokacin binciken zai nuna a cikin taga a kasa.

Lissafin waƙa na baka damar ƙarawa da shigo da lissafin waƙa. Idan kuna son ƙirƙirar waƙoƙi ya fi kyau don zaɓin zaɓi na "bude browser - jerin waƙa" daga menu na kiɗa kamar yadda wannan zai baka damar ja da sauke waƙoƙi daga ra'ayi na ainihi cikin lissafin waƙar da kuke ƙirƙirawa.

Hanyoyin da aka lalacewa shine ra'ayin tsoho wanda aka yi amfani dashi lokacin da ka fara load da Quod Libet.

Lissafin Lissafin Album ya nuna jerin sunayen kundi a cikin wani rukuni a gefen hagu na allon kuma lokacin da ka danna kundin waƙoƙi suna nuna dama. Hanyoyin hotunan kundin yana da kama kama amma ba ya bayyana ya nuna hotuna.

Fayil na Fayil na nuna manyan fayiloli akan kwamfutarka wanda zaka iya amfani dasu maimakon bincike cikin ɗakin karatu.

Hanyoyin Intanit na Intanit sun nuna jerin nau'i a gefen hagu na allon. Hakanan zaka iya zaɓar daga mahallin tashoshin rediyo a gefen dama na allon.

Hanyoyin Watsa Labarai na Audio yana baka damar ƙara saitunan yanar gizo na al'ada.

A ƙarshe, na'urorin watsa labarai suna nuna jerin na'urorin watsa labarai kamar wayarka ko na'urar MP3.

Ra'ayoyin Kiɗa

Za ka iya yin waƙoƙin kiɗa ta hanyar danna dama a kansu kuma zaɓin zaɓi na menu na menu. Za a nuna jerin jerin lambobin da aka samo.

Filters

Zaka iya tace ɗakin karatu ta hanyoyi daban-daban kamar haka:

Hakanan zaka iya zaɓar yin wasa da nau'i-nau'i, masu fasaha, da kuma kundin.

Akwai kuma zaɓuɓɓuka don kunna mafi yawan kwanan nan buga waƙoƙin, waƙoƙin jerin 40 mafi kyau ko waƙoƙin da aka ƙara kwanan nan.

Takaitaccen

Quod Libet yana da kwarewa mai amfani da gaske kuma yana da sauƙin amfani. Idan kuna amfani da ragowar raguwa kamar Lubuntu ko Xubuntu za ku yi farin ciki tare da wannan zabi na mai kunnawa.