Ƙungiyar Ubuntu Vs Ubuntu GNOME

Shin tsohuwar ƙungiyar Ubuntu GNOME ta yi digiri?

GNOME yana ɗaya daga cikin tsofaffin wurare. Har zuwa Ubuntu 11.04, ita ce yanayin da ta dace don Ubuntu amma masu tsarawa na Ubuntu sun kirkiro wani sabon launi mai suna Unity.

Hadin kai shine sabon wuri ne na kayan ado na zamani amma GNOME ya fara tsufa.

Yawancin canje-canjen da GNOME suka yi suka canzawa kuma canji tsakanin GNOME 2 da GNOME 3 ya kasance babbar. GNOME 3 yana yanzu a kowane zamani kamar Hadaddiya.

Duk da yake jiragen ruwa na Ubuntu da tsoho tare da Teburin Unity akwai wani samfurin Ubuntu wanda aka kira Ubuntu GNOME.

Wannan talifin ya kwatanta Ubuntu mai ƙwarewa wanda ke amfani da kwamfutar Unity tare da GUNU Ubuntu.

Gida mai mahimmanci iri ɗaya ne kuma haka mafi yawan ƙarancin game da Ubuntu suna samuwa a cikin duka Unity da GNOME version. Hakika, wannan ma yana nufin da yawa daga cikin kwari suna daidai da.

Kewayawa

Babban amfani na Ƙungiyar kan GNOME shine ƙaddamar da gefen hagu na allon. Zaka iya samun damar yin amfani da aikace-aikacen da aka fi amfani da su da yawa tare da maɓallin linzamin kwamfuta ɗaya. Don yin irin wannan abu tare da GNOME yana buƙatar latsa maɓallin "super" a kan maɓallin keyboard sannan kuma zaɓi wani alamar.

A cikin Unity, idan kuna aikawa da aikace-aikacen da ba a cikin laka ba za ku iya kawo dash kuma fara bugawa a cikin mashigin bincike ko danna kan aikace-aikacen aikace-aikacen a cikin dash ɗin kuma bude bude aikace-aikacen aikace-aikace don nuna duk aikace-aikace a kan tsarinku.

Tare da GNOME wannan tsari ya kasance daidai. Buɗe ayyukan ayyukan ta latsa maɓallin mahimmanci kuma danna gunkin ƙasa don nuna duk aikace-aikacen. Idan kun karanta labarin na na nuna gajerun hanyoyin GNOME na keyboard za ku san cewa za ku iya samun wannan allo tare da haɗin haɗin kan "super" da "a".

Akwai wasu bambance-bambance-bambance-bambance tsakanin Unity da GNOME kuma abin da aka fi dacewa za a ƙaddara ta abin da kake ƙoƙarin yi a wannan lokacin.

A bayyane yake, hanya mafi sauki don samo aikace-aikacen shine fara amfani da maɓallin bincike amma idan kana so ka nema sai GNOME yana sa sauƙi daga sauƙi. Dalilin haka shi ne cewa da zarar ka samu zuwa ga aikace-aikacen aikace-aikacen ka fara ganin gumakan don duk aikace-aikacen da aka shigar a kan tsarinka kuma za ka iya yin shafi ko kuma danna kan kananan ɗigo don matsawa zuwa shafi na gaba na aikace-aikace.

A cikin Unity, allon yana raba cikin aikace-aikacen da aka yi amfani da kwanan nan, aikace-aikacen da aka shigar da aikace-aikace da kuke so a shigar. Idan kana so ka nemo aikace-aikacen da aka sanya a kan tsarinka dole ka danna wani haɗin haɗin don fadada ra'ayi don nuna waɗannan aikace-aikacen. Saboda haka ya zama mafi sauƙi don bincika aikace-aikacen da aka shigar da GNOME fiye da shi tare da Unity.

Tabbas, idan kana da daruruwan aikace-aikacen da aka shigar kuma kana so ka ga wasanni? A GNOME dole ne ka yi amfani da akwatin bincike wanda, yayin da ya dace daidai, ya bar yiwuwar cewa ba za ka sami kowane wasa da aka mayar ba wanda aka shigar a kan tsarinka.

Ƙungiya ta samar da tace yayin amfani da aikace-aikacenka wanda ke ba ka damar tace ta hanyar jinsi irin su wasanni, ofis, da sauransu da dai sauransu. Unity yana ba ka damar tace ta aikace-aikacen gida da aikace-aikacen a cibiyar software. Wannan yana da amfani sosai saboda sakamakon da aikace-aikacen da kuke so don shigarwa sun dawo ba tare da bude cibiyar software ba.

Haɗuwa

Ba tare da wata shakka ba, haɗin kai da aka samar da Unity yana da kyau fiye da haɗin ginin da GNOME ta bayar.

Dabbobi daban-daban da aka ba da Unity ya baka damar kunna waƙoƙi, kallon bidiyo, duba hotunan hotunanku da yin hulɗa a yanar gizo ba tare da bude aikace-aikace daban ba.

GNOME Mai kunna kiɗa ya yi daidai da sauran ayyukan GNOME.

A cikin Unity, za ka iya tace waƙoƙi ta hanyar jinsi ko shekaru goma amma a cikin GNOME zaka iya ƙirƙirar lissafin waƙoƙi kuma ka yi hulɗa sosai da muryarka.

Kayan bidiyo da aka bayar tare da GNOME shine guda ɗaya da aka yi amfani da shi don kunna bidiyo a cikin Unity. Dukansu suna shan azaba irin wannan. Ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan bincike a cikin na'urar bidiyon ne don bincika Youtube amma idan ka gwada kuma bincika bidiyon bidiyon sakon yana nuna cewa Youtube ba dace ba ne.

Aikace-aikace

Aikace-aikacen da aka sanya a kan sassan Unity da GNOME na Ubuntu sun kasance daidai ne sai dai ga abokin imel.

Ƙungiyar Unity na Ubuntu tana da Thunderbird yayin da GNOME version ya zo tare da Evolution. Da kaina, Na fi son abokin ciniki na Evolution don yana da haɗin haɗi don alƙawura da ɗawainiya kuma mai duba mai aikawa yana zuwa Microsoft Outlook.

Hakanan ya zo ga zabi na mutum kuma ba kamar kuna baza shigar da Juyin Halitta a cikin Ubuntu Unity ko Thunderbird a cikin Ubuntu GNOME ba.

Shigar da Aikace-aikace

Dukansu ƙungiyar Unity da GNOME na Ubuntu sunyi amfani da Cibiyar Software wanda ina tsammani ba abin mamaki ba ne amma yana da matukar damuwa kamar yadda GNOME ya zo tare da mai saka kayan saiti wanda ina tsammanin yana da ƙirar nicer.

Ayyukan

Saurin sau tsakanin Tsarin Unity da GNOME na Ubuntu sun sake kasancewa da yawa. Zan ce duk da haka GNOME yayi dan kadan fiye da Ubuntu a yayin da kake nema da kuma amfani dashi.

Takaitaccen

Haɗin kai shine babban abin da ake nufi ga masu ci gaba na Ubuntu yayin da Ubuntu GNOME yafi aiki na gari.

Yana da kyau ya ba da kyautar GNOME da ke tafiya a yayin da tebur ke yin aiki mafi sauƙi kuma yana da ƙasa.

Me ya sa ba ta da yawa? Gyara yana ɗaukar wani ɗaki na dakin kuma ko da yake za ka iya rage girman ko ma boye launin ba daidai ba ne da ciwon zane marar kyau a farkon wuri.

Hadin kai, kamar yadda aka ambata a baya, yana samar da haɗin kai don hotuna, kiɗa, bidiyon da ayyukan yanar gizo kuma idan kuna son shawarwarin software. Filin da ke cikin ruwan tabarau ɗaya yana da amfani sosai.

Idan ka riga an shigar da babban Ubuntu to bana bada shawara akan cirewa da shigarwa GNOME Ubuntu. Idan kana so ka gwada GNOME bude cibiyar yanar gizo da bincika yanayin GNOME. Bayan an shigar da tebur za ka iya zaɓar shi yayin shiga.