Yaya Muhimmiyar Ramin Ajiye Hoto Kuna Bukata?

Ana samo samfurin Gidan iPad na Gaskiya don Mahimmancin Kayanka

Adadin ajiyar wuri yana ɗaya daga cikin yanke shawara mafi wuyar da za a yi a lokacin da za a yanke shawara akan samfurin iPad. Yawancin sauran yanke shawara kamar yin tafiya tare da Mini, wani Air ko kuma cikakkiyar iPad Pro za a iya yi bisa ga abubuwan da aka zaɓa, amma yana da wuya a yi hukunci a kan yadda za ku buƙatar ajiyar ajiyar ku har sai kuna bukatar wannan ajiya. Kuma yayin da kullun yana da jaraba don tafiya tare da samfurin ajiya mafi girma, kina bukatan karin ajiya?

Apple ya ba mu farin ciki ta hanyar fadada ajiyar shigarwa iPad daga 16 GB zuwa 32 GB. Duk da yake 16 GB na da kyau a farkon kwanan nan, aikace-aikacen yanzu suna ɗaukar sararin samaniya, kuma tare da mutane da yawa yanzu suna amfani da iPad don adana hotuna da bidiyon, 16 GB kawai ba sa yanke shi ba. Amma 32 GB ya isa?

Kwatanta dukkan nau'ikan samfurori daban-daban na iPad tare da sashi guda ɗaya.

Abin da zaku yi tunanin yayin da za ku yanke shawara akan samfurin iPad

Ga manyan tambayoyin da za ku so ku tambayi kanku lokacin dauka samfurin iPad : Nawa ne na music ina so in saka iPad? Yaya fina-finai na so in yi? Shin ina so in adana dukkan hotunan hoton a kan shi? Zan tafi tafiya mai yawa tare da shi? Kuma wace irin wasannin zan yi wasa a ciki?

Abin mamaki, yawan aikace-aikacen da kake so a saka a kan iPad na iya zama ƙananan damuwa. Duk da yake aikace-aikacen na iya ɗaukar mafi rinjaye na ajiya a kan PC ɗinka, mafi yawan ƙa'idodin iPad suna da ƙananan ƙananan a kwatanta. Alal misali, Netflix kawai yana ɗauke da 75 megabytes (MB) na sararin samaniya, wanda ke nufin zaku iya adana 400 kofe na Netflix a kan wannan iPad 32 GB.

Amma Netflix yana ɗaya daga cikin ƙananan ƙa'idodin, kuma yayin da iPad ya fi ƙarfin aiki, apps sun zama mafi girma. Ayyukan yawan aiki da kuma yanke wasanni na wasanni sun fi ɗaukar sararin samaniya. Alal misali, Microsoft Excel zai ɗauki kimanin 440 MB na sararin samaniya ba tare da wani ɗigon bayanan da aka adana a kan iPad ba. Kuma idan kuna so Excel, Kalma, da PowerPoint, za ku yi amfani da 1.5 GB na ajiya kafin ku ƙirƙiri rubutunku na farko. Wasanni za su iya ɗaukar sararin samaniya. Ko da Tsuntsaye Tsuntsaye 2 yana ɗauke da kusan rabin gigabyte na sararin samaniya, kodayake yawancin wasanni masu ban sha'awa zasu yi yawa.

Wannan shine dalilin da ya sa kake tsammani yadda za ku yi amfani da iPad yana da mahimmanci wajen gano samfurin samfurin ajiya daidai. Kuma ba ma ma magana ne game da hotuna, kiɗa, fina-finai da littattafan da kake son adana a kan na'urar ba. Abin takaici, akwai hanyoyi don rage sararin samaniya da yawa daga cikin waɗannan abubuwa.

Music Apple, Spotify, Daidaran Daida da Shaɗin Yanar Gizo

Kuna tuna lokacin da muka kasance da sayan kiɗanmu akan CD? Kamar yadda wanda ya tsufa a cikin kaset cassette, yana da wuya a gare ni a tunanin cewa yawancin ƙarni na yanzu suna da sanannun kiɗa ne kawai. Kuma sauran masu yawa masu zuwa ba su sani ba. Kamar yadda CD ya ƙare CD, ana maye gurbin kiɗa na dijital ta biyan kuɗi kamar Apple Music da Spotify.

Bishara shi ne cewa waɗannan ayyuka suna ba ka damar kaɗa kiɗanka daga Intanit, don haka ba buƙatar ka ɗauki ajiya don sauraron kiɗanka ba. Hakanan zaka iya amfani da Pandora da sauran ayyukan layi kyauta ba tare da biyan kuɗi ba . Kuma tsakanin iTunes Match, wanda ya baka damar sauko da waƙarka daga cikin girgije, da kuma Shaɗin Yanar Gizo, wanda ya baka damar saurin kiɗa da fina-finai daga PC ɗinka, yana da sauƙi don samun ta ba tare da kaddamar da iPad tare da kiɗa ba.

Wannan shi ne inda wurin ajiya a kan iPhone ya kasance kadan daban-daban fiye da sarari da zaka iya amfani dashi a kan iPad. Duk da yake yana da jaraba don sauke kiɗanka da aka fi so zuwa iPhone ɗinka don haka babu wani rushewa idan ka kwarewa ta hanyar matattun launi a cikin ɗaukar hoto, zaka iya amfani da iPad din lokacin da kake cikin Wi-Fi, kyauta ka daga buƙatar saukewa wani gungu na kiɗa.

Netflix, Amazon Prime, Hulu Plus, Etc.

Haka nan za'a iya fadi ga fina-finai. Na riga na ambata cewa Home Sharing zai baka damar sauko daga PC ɗinka zuwa iPad, amma tare da sabis na biyan kuɗi na yawa don sauko da fina-finai da talabijin a kan iPad ɗinka , ƙila ba ma bukatar yin hakan. Wannan shi ne ainihin gaskiya a ranar ewa na DVDs da Blu-Ray bayan CD ɗin a cikin ƙananan na'ura. Movies ku sayi a kan shaguna na dijital kamar iTunes ko Amazon kuma suna samuwa don zuwa ga iPad ba tare da karɓar sarari ba.

Duk da haka, akwai babban bambanci tsakanin kiɗa da fina-finai: Yawancin waƙar da ake so yana ɗaukar kimanin 4 MB na sararin samaniya. Matsakaicin fim yana ɗaukar 1.5 GB na sarari. Wannan yana nufin idan kuna gudana a kan haɗin GG 4, za ku gudu da sauri daga bandwidth ko da kuna da tsari na 6 GB ko 10 GB. Don haka idan kuna so kuyi fina-finai yayin hutu ko yin tafiya don kasuwanci, za ku yi amfani da isasshen sararin samaniya don saukewa kafin ku yi tafiya ko kuna buƙatar kuyi su a dakin hotel din inda za ku iya shiga Wurin Wi-Fi.

Yadda za a Haɗa iPad ɗinka zuwa TV ɗinka

Ƙara girma a kan kwamfutarka iPad

IPad bazai ƙyale ka ka haɗa a cikin ƙwaƙwalwar yatsa ko katin micro SD don fadada ajiyarka ba, amma akwai hanyoyi da zaka iya ƙara adadin ajiyar samuwa ga iPad. Hanyar mafi sauki don fadada ajiya ta hanyar ajiyar iska. Dropbox wani shahararren bayani ne da ke ba ka damar adana har zuwa 2 GB don kyauta. Har ila yau, za a ƙara ƙãra don biyan kuɗi. Kuma yayin da baza ku iya adana kayan aiki a cikin ajiyar iska ba, za ku iya adana kiɗa, fina-finai, hotuna da sauran takardu.

Har ila yau, akwai matsalolin waje na waje waɗanda suka haɗa da kayan iPad don taimakawa wajen fadada ajiyar ku. Wadannan mafita suna aiki ta Wi-Fi. Kamar matakai na ruwan sama, ba za ka iya amfani da kundin waje don adana kayan aiki ba, kuma bazai zama ajiya mai amfani ba yayin da yake waje da gidan, amma zaka iya amfani da waɗannan kwakwalwa don adana katunan, fina-finai da sauran fayilolin mai jarida wanda zai iya ɗauka sararin samaniya.

Nemi Ƙari Game da Ƙara Girbin Kuɗi na iPad

Kuna son tsarin 32 GB idan ...

Kwanan 32 GB na cikakke ne ga yawancin mu. Zai iya riƙe kyawawan kundin kiɗanka, babban ɗakon hotunan da babban tsararren aikace-aikace da wasanni. Wannan samfurin yana da kyau idan ba za ku kaya shi da wasan kwaikwayo na hardcore ba, sauke dukkan hotunan hotunanku ko adana fina-finai.

Kuma samfurin na 32 GB ba ya nufin kuna buƙatar kawar da yawan aiki. Kuna da dakin ɗaki na dukan ɗakin Microsoft Office da kuma adadin ajiyar ajiya don takardu. Har ila yau, sauƙin yin amfani da ajiyar iska tare da Ofishin da sauran kayan aiki, don haka baza buƙatar adana duk abin da ke cikin gida ba. Wannan yana da amfani musamman a yayin da aka fitar da takardun bayanan.

Yana da muhimmanci mu tuna cewa hotuna da bidiyo na gida zasu iya ɗaukar sararin samaniya. ICloud Photo Library yana ba ka damar adana yawancin hotunanka a fili, amma idan kana so ka yi amfani da iPad don gyara bidiyon gida da kake ɗauka a kan iPad ko iPhone, tabbas za ka kasance a kasuwa don iPad tare da karfin ikon ajiya.

Yadda za a Buy a Used iPad

Za ku so da nauyin 128 GB ko 256 GB idan ...

Kwananyar 128 GB ne kawai $ 100 fiye da farashi mai tushe ga iPad, kuma lokacin da ka yi la'akari da cewa akwai samfurori na ajiya, akwai kyauta mai kyau. Wannan babban samfuri ne idan kana so ka sauke dukkan hoton hotonka, sauke kiɗanka, kada ka damu game da share tsoffin wasanni don samun dakin sababbin kuma - musamman - ajiye bidiyo a kan iPad. Ba zamu iya samun haɗin Wi-Fi ba, kuma idan ba ku biyan bashin bayanai ba, kullin fim din kan 4G zai yi amfani da sararin samin ku. Amma tare da 128 GB, za ka iya adana yawancin fina-finai kuma har yanzu suna da yawancin ajiyar ajiyarka na sadaukar da kai ga sauran amfani.

Ƙwararrun za su iya so su tafi tare da samfurin tare da ƙarin wurin ajiya. IPad ya zo mai tsawo daga kwanakin asali na iPad da kuma iPad 2, kuma yana da sauri ya zama mai iya ɗaukar hoto mai kyau. Amma wannan yana da kudin. Duk da yake 1 GB app ya rare shekaru da yawa da suka wuce, yana zama mai yawa fiye da kowa daga cikin mafi hardcore wasanni a kan App Store. Yawancin wasanni har ma suna buga alama 2 GB. Idan kuna shirin yin wasa wasu daga cikin wasanni mafi kyau, kuna iya ƙonawa ta hanyar 32 GB sauri fiye da yadda kuke tunani.

Idan kana siyar da iPad da aka yi amfani dashi ko kuma sake gyara, za ka iya samun zaɓi don tsari na 64 GB. Wannan babban zabi ne ga mutane da yawa. Zai iya rike da fina-finai da yawa, babban kundin kiɗa, hotuna da kuri'a na manyan wasannin ba tare da amfani da wannan sarari ba.

Ina kuma m har yanzu m wanda model saya ...

Mutane da yawa za su kasance lafiya tare da samfurori 32 GB, musamman waɗanda ba a cikin wasanni ba wanda ba su da niyyar ɗaukar fim mai yawa akan iPad. Amma idan ba ku da tabbacin cewa, iPad ta 128 GB kawai tana da karin dala 100 kuma za ta taimaka wa tabbacin da iPad zai biyo baya.

Ƙari daga iPad Buyer's Guide