Yadda za a Yi Amfani da Gidan Gida na Windows

HomeGroup shi ne hanyar sadarwar Microsoft Windows da aka gabatar tare da Windows 7. HomeGroup yana samar da hanya don Windows 7 da sababbin PCs (ciki har da tsarin Windows 10) don raba albarkatun ciki har da masu bugawa da nau'ukan fayiloli daban-daban.

Gidan Gida zuwa Ƙungiyoyi na Ƙungiyoyi da Ƙananan Windows

HomeGroup wani fasaha ne mai rarraba daga kamfanonin aiki na Microsoft Windows da kuma yankuna . Windows 7 da sababbin sigogi suna goyi bayan duk hanyoyin uku don shirya na'urori da albarkatu a kan cibiyoyin kwamfuta . Idan aka kwatanta da kamfanonin aiki da yankin, kungiyoyin gida:

Samar da wata ƙungiya ta Windows Home

Don ƙirƙirar sabuwar Ƙungiyar Gidan, bi wadannan matakai:

Ta hanyar zane, Windows 7 PC ba zai iya tallafawa samar da ɗakunan gida ba idan yana gudana Gidajen Asali ko Windows 7 Starter Edition . Wadannan nau'i biyu na Windows 7 ƙuntata ikon haɓaka ƙungiyoyi (ko da yake suna iya haɗawa da waɗanda suke da su). Tsayar da ƙungiya ta gida yana buƙatar hanyar sadarwar gida don samun akalla PC guda daya ke gudana wani samfurin ci gaba da Windows 7 kamar Home Premium, ko Mai sana'a.

Ƙungiyoyin gida ba za a iya haifar da su ba daga PC wanda ya riga ya kasance a yankin Windows.

Haɗuwa da barin Ƙungiyoyin Gida

Ƙungiyoyin gida suna da amfani kawai idan kwakwalwa biyu ko fiye sun kasance a ciki. Don ƙara ƙarin Windows 7 PCs zuwa ƙungiyar gida, bi wadannan matakai daga kowace kwamfutarka don shiga:

Kwamfuta za a iya ƙarawa a ɗakin gida a lokacin shigarwa na Windows 7. Idan PC an haɗa zuwa cibiyar sadarwar gida kuma O / S yana gano ƙungiyar gida yayin shigar, mai amfani yana sa ko shiga wannan rukunin.

Don cire kwamfutar daga wata ƙungiya, buɗe Ƙungiyar Gida ta Gida da kuma danna "barin gidan gida ..." link kusa da kasa.

Kwamfuta na iya kasancewa ɗaya daga ƙungiya ɗaya a lokaci guda. Don shiga ƙungiyoyi daban-daban fiye da wanda PC ke haɗi zuwa yanzu, da farko, bar ƙungiyar ta yanzu kuma shiga sabon ƙungiya ta bi hanyoyin da aka tsara a sama.

Amfani da Ƙungiyoyin Gida

Windows ta shirya albarkatun albarkatun da wasu rukunin gida ke raba su a cikin kwarewa na musamman a cikin Windows Explorer. Don samun dama ga fayiloli na rukunin gida, bude Windows Explorer kuma kewaya zuwa sashen "Homegroup" dake cikin aikin hagu na hagu tsakanin "ɗakunan karatu" da sassan "Kwamfuta". Ƙara fadar ɗakin Gidan gidan yana nuna jerin na'urorin da aka haɗa a yanzu, da kuma fadada kowane gunkin na'ura, ta biyun, samun dama ga itace na fayiloli da manyan fayilolin da PC ke rabawa a yanzu (ƙarƙashin Bayanan Kayan aiki, Kiɗa, Hotuna da Bidiyo).

Fayil din da aka raba tare da Gidan Gida zai iya samun dama daga kowane membobin komfuta kamar dai suna cikin gida. Lokacin da PC mai kwakwalwa ya kashe cibiyar sadarwar, duk da haka, ba a samo fayiloli da manyan fayiloli ba kuma ba a jera a cikin Windows Explorer ba. Ta hanyar tsoho, HomeGroup ya ba da fayiloli tare da samun damar karantawa. Yawancin zaɓuɓɓuka suna kasancewa don kula da raba fayil da kuma saitunan izinin fayil ɗin mutum:

HomeGroup kuma ta atomatik shigar da kwantattun fayiloli a cikin Sashen na'urorin Kayan aiki da na Lissafi na kowace PC da aka haɗa zuwa ƙungiyar.

Canza Kalmomin Kasuwancin Home

Duk da yake Windows ta atomatik yana haifar da kalmar sirri a gida lokacin da aka fara rukuni ƙungiyar, mai gudanarwa zai iya canza kalmar sirri ta asali zuwa wani sabon abu wanda ya fi sauƙi ya tuna. Dole ne a canza wannan kalmar sirri yayin da kake so ya cire kwakwalwa daga cikin gida da / ko dakatar da kowa.

Don canza kalmar sirri ta gida:

  1. Daga kowane komfuta na haɗin gida, buɗe Ƙungiyar Gidan Gida a cikin Sarrafa Control.
  2. Gungura ƙasa kuma danna mahaɗin "Canza kalmar sirri ..." kusa da kasa na taga. (Ana amfani da kalmar sirri a halin yanzu ta hanyar danna "Duba ko buga maɓallin kalmar sirri na gidagroup" link)
  3. Shigar da sabon kalmar sirri, danna Next, kuma danna Gama.
  4. Yi maimaita matakai 1-3 ga kowace kwamfuta a cikin rukunin gida

Don hana maganganun aiki tare da wasu kwakwalwa akan cibiyar sadarwa, Microsoft yana bada shawarar kammala wannan hanya a duk duk na'urori a cikin rukuni nan da nan.

Shirya matsala Shirye-shiryen Rukunin Gida

Yayinda Microsoft ya tsara HomeGroup don zama abin dogara, zai iya zama wani lokaci wajibi don warware matsalolin fasaha ta hanyar haɗawa zuwa ƙungiyar gida ko raba albarkatun. Duba musamman ga waɗannan matsaloli na yau da kullum da ƙwarewar fasaha:

HomeGroup ya haɗa da mai amfani da matsala ta atomatik wanda aka tsara domin gano ainihin al'amurran fasaha a ainihin lokacin. Kaddamar da wannan mai amfani:

  1. Bude Gidan Shafin Gidan Gida daga cikin Ƙungiyar Control
  2. Gungura ƙasa kuma danna maɓallin "Shirye-shiryen Gyara Hoto na Gida" a kasa na wannan taga

Ana shimfiɗa Ƙungiyoyin Gida zuwa Ƙananan Windows

Ana tallafawa HomeGroup ne kawai a kan Windows PCs da suka fara da Windows 7. Wasu masu goyon bayan fasaha sun ƙaddamar da hanyoyi don ƙaddamar da yarjejeniyar HomeGroup don aiki tare da tsofaffi na Windows ko tare da sauran tsarin aiki irin su Mac OS X. Wadannan hanyoyi marasa amfani sun kasance da wuya a saita kuma sha wahala daga gazawar fasaha.