Yadda za a Shirya Furofayil ɗin Facebook

Koyo yadda za a shirya bayanin martabarka na Facebook zai iya zama yaudara saboda hanyar sadarwar zamantakewa yana musayar layout da zaɓuɓɓuka domin shiga da kuma nuna bayanan sirri na kowane mai amfani.

Yanayin yanki naka a kan cibiyar sadarwar yana da abubuwa daban-daban. Abubuwa biyu masu mahimmanci su ne Facebook Timeline (ƙididdiga duk ayyukan da ayyukan da ke kewaye da ku a kan hanyar sadarwar) da kuma yankinku (nuna bayananka na sirri a cikin ɓangaren sassan daban-daban.)

01 na 04

Gano Bayanan Facebook naka

Facebook profile.

Za ka iya samun dama ga shafin yanar gizon Facebook ɗinka ta latsa kan ɗan gajeren ɗan adam a cikin maɓallin kewayawa na dama.

02 na 04

Fahimtar Bayanin Facebook da Layout Timeline

Shafin shafi Facebook shafi na.

Idan ka danna kan hotunan hotunanka daga ko'ina a Facebook, sai ka sauka akan shafin da ake kira Timeline kuma ana kiranka "Wall". Yana da maƙallin bayanin ku, da kuma Facebook abubuwan kirki da yawa daban-daban abubuwa a nan kuma canza shi sau da yawa sau da yawa.

Shafin shafi na (wanda aka nuna a sama) ya ƙunshi dukkanin sassan "Timeline" da "About". An sake sake sakewa a farkon shekarar 2013 don nuna ginshiƙai guda biyu, kowannensu da dalilai daban-daban. Ana danganta ginshiƙai biyu a ja a cikin hoto a sama.

Wanda yake a dama shine aikinka na tafiyar lokaci, nuna dukkan ayyukan Facebook akan ku. Shafin dake gefen hagu shine yankin "About", yana nuna bayananka da kuma abubuwan da aka fi so.

Shafuka don Tsarin lokaci, About

Za ku lura da shafuka huɗu a ƙarƙashin hoton bayanin ku. Na farko an kira Timeline da About. Za ka iya shirya ko dai Timeline ko Game da bayani ta danna waɗannan shafuka don zuwa lokaci na lokaci ko game da shafuka.

03 na 04

Shirya Facebook "Game da" Page

Facebook "Game da" shafi na ba ka damar gyara bayanan sirri.

A shafin shafin yanar gizon Facebook, danna "About" shafin da ke ƙasa da kuma dama na hoto don ganin da kuma gyara bayananka na sirri. Yankin "About" ba ya ƙunshi bayanan bayanin ku kawai ba, amma har da bayani game da kayan da kuka fi so a kan hanyar sadarwar, shafukan da kuka so da kuma kafofin watsa labarai da kuke cinyewa.

Sashe don Ayyuka, Kiɗa, Movies, Likes & Ƙari

Ta hanyar tsoho, shafin "About" yana da kwalaye biyu a saman, amma zaka iya mayar da su. "Ayyuka da Ilimi" suna a saman hagu kuma "Rayuwa" yana bayyana dama. Lambobin "Rayuwa" suna nuna inda kake zama yanzu kuma sun rayu a baya.

Ƙananan waƙoƙin suna da wani don "Abokai da iyali" a gefen hagu, kuma sau biyu - "Bayani na ainihi" da "bayanin hulɗa" - a dama.

Kusa yana zuwa sashe Hotuna, bin Aboki, Facebook Places, Music, Movies, Books, Likes (kungiyoyi ko abokai da kuke son Facebook), Ƙungiyoyi, Kwarewa, da Bayanan kula.

Canja abubuwan da ke cikin kowane sashe

Shirya abun ciki a cikin kowane ɓangare na waɗannan sassan ta danna kan gunkin fensir a saman dama na akwatin. Maɓallin tashe-tashen hankali ko maniyyi zai shiryar da ku inda za ku shiga nau'o'in bayanai.

Ziyarci shafukan mu na Facebook Cover Cover don ƙarin koyo game da sarrafa hotunan hotonku a saman shafin.

04 04

Canza Shafin Faɗakarwar Bayanin Facebook

Jerin da aka saukewa ya baka damar sake shirya, ƙara ko share sashe a cikin "About" yankin.

Don share, ƙara ko sake shirya kowane ko duk "Siffofin", danna gunkin fensir kaɗan a saman dama na Game da shafi kuma sannan ka zaɓa "Shirya Yanki."

Ragewa zai bayyana listing duk sassan. Bincika ko ɓoye don ɓoye ko nuna wadanda kuke so. Sa'an nan kuma jawo da sauke su don sake shirya tsari wanda suke bayyana a shafin shafin yanar gizonku.

Danna maɓallin "Ajiye" mai zane a ƙananan kasa idan an gama.

Za ka iya ƙara wasu kayan aiki zuwa shafinka na Shafi, ma, idan dai ka riga ka shigar da app. Bincika maballin "Add to Profile" a kan shafin yanar gizo kuma danna shi. Sa'an nan kuma app ya kamata ya nuna a matsayin ƙananan ƙwayar a kan Shafinku game.

Cibiyar Taimako na Facebook yana ba da ƙarin umarnin a kan yadda za a gudanar da bayananka na sirri a kan hanyar sadarwa.