Menene Facebook?

Abin da Facebook yake, inda ya fito da abin da yake aikatawa

Facebook shine gidan yanar gizo na yanar gizo da sabis inda masu amfani zasu iya gabatar da bayanai, raba hotuna da kuma haɗi zuwa labarai ko wasu abubuwa masu ban sha'awa a kan yanar gizo, wasa da wasannin, zance na hira, da kuma bidiyo. Kuna iya yin umurni da abinci tare da Facebook idan wannan shine abin da kake son yi. Za a iya yin amfani da abubuwan da aka raba tare da jama'a, ko za a iya raba shi kawai tsakanin ƙungiyar abokai ko iyali, ko tare da mutum ɗaya.

Tarihi da Girmancin Facebook

Facebook ya fara ne a Fabrairu na shekara ta 2004 a matsayin cibiyar sadarwa a makarantar Jami'ar Harvard. An wallafa shi da Mark Zuckerberg tare da Edward Saverin, ɗalibai a kwalejin.

Ɗaya daga cikin dalilan da aka dauka don girman girma da kuma shahararren Facebook shine ƙwarewarta. Da farko, don shiga Facebook dole ka sami adireshin imel a ɗaya daga cikin makarantu a cikin hanyar sadarwa. Ba da daɗewa ba ya wuce fiye da Harvard zuwa wasu kolejoji a cikin Boston, sannan kuma zuwa makarantun Ivy League. Wani hoton karatun Facebook ya kaddamar a watan Satumba na 2005. A watan Oktoba ya fadada don ya hada da kwalejoji a Birtaniya, kuma a watan Disamba ya kaddamar da kwalejoji a Australia da New Zealand.

Amfani da Facebook kuma ya fadada don zaɓar kamfanoni kamar Microsoft da Apple. A ƙarshe, a shekara ta 2006, Facebook ta bude wa kowacce shekara 13 ko tsufa kuma ya tafi, ya karbi MySpace a matsayin cibiyar sadarwa ta gari mafi kyau a duniya.

A 2007, Facebook ta kaddamar da Facebook Platform, wanda ya ba masu haɓaka damar ƙirƙirar aikace-aikace a kan hanyar sadarwa. Maimakon kawai zakoki ko widget din don ƙawata a shafi na Facebook, waɗannan aikace-aikacen sun ba da damar abokai su yi hulɗa ta hanyar bada kyauta ko wasa da wasannin, irin su kishi.

A shekara ta 2008, Facebook ta kaddamar da Facebook Connect, wadda ta yi nasara tare da OpenSocial da Google+ a matsayin sabis na ƙwarewa ta duniya.

Za a iya samun nasarar Facebook ta hanyar da za ta iya yi wa mutane duka da kuma kasuwanni, cibiyar sadarwar ta da ta mayar da Facebook a cikin dandalin da ke da karfi da kuma damar da Facebook Connect ke hulɗa tare da shafukan yanar gizon ta hanyar samar da shiga ɗaya da ke aiki a fadin shafukan yanar gizo.

Muhimmin Hanyoyin Facebook

Ƙara Koyo game da Facebook