Yadda za a kafa & Yi amfani da ƙuntatawa akan iPhone

Saita Shekaru-Daidaita Ƙuntatawa akan Ƙarƙashin Wayarka

Iyaye masu damuwa game da abin da 'ya'yansu ke gani ko aikata yayin amfani da iPhone ko iPod tabawa ba dole su dubi ƙafansu ba a duk lokacin. Maimakon haka, za su iya amfani da kayan aikin da aka haɗa a cikin iOS don sarrafa abun ciki, aikace-aikace da sauran siffofi da 'ya'yansu zasu iya shiga.

Wadannan kayan aikin da ake kira iPhone Restrictions-rufe cikakken tsari na ayyukan Apple da apps. Suna bayar da iyaye masu damu da hanyar da za su kafa iyaye iyaye wanda za su iya canza lokacin da yaron ya girma.

Yadda za a Enable iPhone Restrictions

Don taimakawa da kuma daidaita waɗannan controls, bi wadannan matakai:

  1. Matsa saitunan Saitunan akan iPhone wanda kake so don ba da izini.
  2. Tap Janar.
  3. Matsa Ƙuntatawa.
  4. Tap Enable Ƙuntatawa .
  5. Za a sa ka ƙirƙirar lambar wucewa huɗu da ke ba ka-ba da damar ɗanka ga hanyoyin da aka haramta akan iPhone ba. Kowace lokacin da kake buƙatar samun dama ko sauya allon ƙuntatawa dole ka shigar da wannan lambar, don haka zaɓi lambar da za ka iya tunawa sau da yawa. Kada kayi amfani da lambar wucewa ɗaya wanda ke buɗewa da iPhone, ko yaronka zai iya canza kowane ɓangaren abun ciki na ƙuntatawa idan ta iya buɗe waya.
  6. Shigar da lambar wucewa a karo na biyu kuma ƙuntatawa za a kunna.

Binciken Ƙuntatawar Saitunan Allon

Da zarar kun juya Ƙuntatawa a kan, allon saitunan yana nuna jerin jerin aikace-aikacen da za a iya ƙulla a wayar. Tafi kowane ɓangare kuma ku yanke shawara dangane da shekarun ku da kuma abubuwan da kuke so. Kusa da kowane abu abu ne mai zanewa. Matsar da siginan zuwa ga matsayi don ba da damar yaro don samun dama ga app ko fasalin. Matsar da siginan zuwa wuri don kashewa. A cikin iOS 7 da sama, matsayi na "Kunnawa" yana nuna ta wurin gindin kore a kan mahaɗin. Matsayin "Kashewa" yana nuna ta hanyar farar fata.

Ga abinda kake buƙatar sanin game da kowane sashe na saitunan:

Sashe na gaba yana baka damar sarrafawa akan damar shiga wuraren ajiyar yanar gizo ta Apple.

Sashe na uku na Abubuwan Ƙuntatawa an lakafta Abinda aka yarda da shi . Yana sarrafa nau'in da balagar matakan da yaronku zai iya gani akan iPhone. Zaɓuka su ne:

Sashen da aka lakafta Sirri yana baka iko mai yawa a kan sirrin tsare sirri da saitunan tsaro a wayar ɗanka. Wadannan saitunan suna da yawa don rufe daki-daki a nan. Don ƙarin koyo game da su, karanta Amfani da Saitunan Sirri na Asali . Ƙungiyar yana ƙunshe da saitunan sirri don Ayyuka, Lambobin sadarwa, Zaɓuɓɓuka, Masu tuni, Hotuna da sauran kayan aiki da fasali.

Sashe na gaba, wanda ake kira Allow Changes , ya hana yaron yin canje-canje ga wasu fasaloli akan iPhone, ciki har da:

Sashin na ƙarshe, wanda ke rufe tsarin wasan kwaikwayo na Apple's Game , yana samar da wadannan masu sarrafawa:

Yadda za a kashe iPhone Restrictions

Lokacin da rana ta zo cewa yaronka bai buƙatar Ƙuntatawa ba, za ka iya musaki duk siffar da kuma mayar da iPhone zuwa ga saitunan sa-in-box. Ana cire ƙuntatawa da sauri fiye da kafa su.

Don musaki duk hane-haɗe na abubuwan ciki, je Saituna -> Ƙuntatawa kuma shigar da lambar wucewa. Sa'an nan kuma matsa Kashe Ƙuntatawa a saman allon.