Yadda za a Cire Watan Kwafi Daga Mac ɗinku

Ɗaya-danna Gyara Hoto na Ƙananan Ƙaƙwalwar Bayanin Mai amfani

Ana bayar da kayan Mac da yawa da kayan aiki kamar yadda ake son ayyuka, ko kuma sun haɗa da abin da ke so. Ana sanya akwatunan da za a fi so kuma suna samun dama ta hanyar aikin da aka tsara a cikin OS X. Apple yana riƙe da iko akan zaɓi wurare na ayyuka a cikin Fayil na Sakamakon Tsarin, yana kiyaye saitunan farko na ainihi don abubuwan da suke so.

Apple ya ƙyale ƙananan kamfanoni don ƙara ɗakunan ƙa'idodi zuwa Ƙunƙwashin Sauran, wanda ya nuna sama a cikin Fayil na Zaɓuɓɓuka kamar layi na ƙasa, ko da yake ba a lakafta shi ba. Ka'idojin OS X na farko sun haɗa da jerin sunayen sunayen yanki a farkon kowane jere a cikin taga. Da zuwan OS X Mavericks , Apple ya cire sunayen sunayen, ko da yake sun ci gaba da ƙungiyar ƙungiya a cikin Shirin Tsarin Yanayin.

Tare da Sauran samfurin da aka samo don masu fashin kwamfuta don zama wuri don abubuwan da suke so su kasance a cikin gida, ƙila za ka iya gano cewa ka tattara wasu ɓangaren zaɓi na gaba kamar yadda ka shigar da kuma gwada aikace-aikacen daban-daban da kayan aiki.

Ana cire Hannun Ƙananan zaɓi tare da hannu

Kafin mu shiga yadda za a gano inda ake adana nau'in abin da ake so a kan Mac, sa'an nan kuma yadda za a motsa shi zuwa shagon, Ina so in nuna cewa wannan hanyar jagora na share wani zaɓi na gaba ba a buƙata; akwai hanyar da ba ta da izinin samun izinin mafi yawa da aka fi so. Za mu sami hanya mai sauƙi a cikin wani bit, amma na farko hanya ta hanya.

Sanin yadda za a cire hanyar da za a zabi tare da hannu tare da wani bayani mai muhimmanci na kowane mai amfani da Mac wanda ya isa ya sani. Zai iya taimakawa idan hanyar cirewa ta sauƙi ta kasa yin aiki, wanda zai iya faruwa tare da raunin zaɓi na ɓangaren rubutu mara kyau ko waɗanda suka ba da izinin barin fayil din su ba daidai ba .

Ƙungiyar Watan Lantarki na Kan Mutum

An zaɓi zaɓin tsarin a ɗaya daga wurare biyu a kan Mac. Ana amfani da wuri na farko don raunin zaɓi wanda kawai kake amfani dashi. Za ku sami wadannan matakan da kuke so a cikin babban fayil dinku a cikin Kundin Kundin Yanar-gizo / PreferencePanes.

Ainihin hanyar da zai kasance shine:

~ / YourHomeFolderName / Kundin / Siyayya

inda YourHomeFolderName shine sunan fayil na gida. Alal misali, ana kiran babban fayil na mai suna Talson, don haka zaɓin kaina na son zaɓi shine:

~ / tallson / Kundin / Littafin Yanar Gizo

The tilde (~) a gaban hanyar da aka kira shi ne gajeren hanya; yana nufin farawa a babban fayil na gidanka, maimakon a farkon farfadowar tushen disk. Maɗaukaki shi ne cewa za ka iya bude saƙo mai binciken kawai kuma zaɓi sunan fayil na gida a cikin labarun mai binciken , sa'an nan kuma fara neman babban fayil na Library, sa'an nan kuma babban fayil ɗin PreferencePanes.

A wannan lokaci, zaku iya lura cewa babban fayil ɗinku ba ya da alama yana da babban fayil na Library. A gaskiya, shi ke nan; an kawai boye daga gani. Za ku sami umarni game da yadda za ku samu dama ga babban ɗakunan ajiyarku a nan a cikin OS X shine Shayar da Wurin Siyarku .

Ƙungiyoyin Watan Lantarki na Jama'a

Ƙarin da ake amfani da ita ga tsarin da aka fi so a tsarin shine a cikin babban ɗakunan ajiyar tsarin. Ana amfani da wannan wuri don raunin zaɓi wanda mai amfani da ke da asusun a kan Mac ɗin zai iya amfani da shi.

Za ku sami ramuka masu son zaɓin jama'a a:

/ Kundin / Littafin Yanar Gizo

Wannan hanyar yana farawa a tushen babban fayil din farawar ka; a cikin mai nema, za ka iya buɗe bugun farawarka, sannan ka nemi babban fayil na Library, sannan kuma babban fayil ɗin PreferencePanes.

Da zarar ka gano wane babban fayil ne wanda ake so a ciki, za ka iya amfani da Mai nema don zuwa babban fayil ɗin kuma jawo aikin da ake so maras so zuwa shagon, ko zaka iya amfani da hanyar sauri a ƙasa.

Hanyar da Take Sauƙaƙe don Zaɓin Wallafan Wallafawa

Cire matakai masu son zabi tare da danna ko biyu:

  1. Kaddamar da Zaɓuɓɓukan Yanayi ta danna madogarar Zaɓuɓɓukan Yanayin a cikin Dock, ko ta zaɓin Zaɓuɓɓuka na Tsarin daga menu Apple.
  2. Danna dama da zaɓi da kake son cirewa. (Wannan tip kawai yana aiki ne kawai don raunin zaɓi wanda aka lissafa a ƙarƙashin Sauran ɗayan.)
  3. Zaži Cire Kira na Musamman na xxxx daga menu na farfadowa, inda xxxx shine sunan abubuwan da kake son cirewa.

Wannan zai cire aikin fifiko, komai inda aka sanya shi a kan Mac ɗinka, ya cece ku lokacin da zai ɗauka don yin la'akari da wurin shigarwa.

Ka tuna: idan saboda wani dalili dalili na hanyar sauƙaƙe ba ya aiki, zaka iya amfani da hanyar jagora wanda aka tsara a sama.