Wani nau'in modem na Broadband yafi kyau - Ethernet ko kebul?

Mafi yawan na'urorin wutan lantarki sunyi amfani da nau'ikan hanyoyin sadarwa guda biyu - Ethernet da kebul . Dukansu maganganun suna aiki da wannan manufa, kuma ko dai zai yi aiki a mafi yawan yanayi. Masu amfani zasu iya sake saita halayen su tsakanin Ethernet da kebul a duk lokacin da ake buƙata, amma dukansu ba za'a iya haɗa su ba lokaci ɗaya.

Wadanne Modem Mafi Girma?

Ethernet shine zaɓi mafiya fifiko don haɗa haɗin linzamin na'ura, don dalilai da dama.

Amintacce

Na farko, Ethernet ya fi dogara da fasaha don sadarwar. Kuna iya samun damar haɗuwa da haɗuwa ko jinkirin lokacin amsawa zuwa modem ɗinka lokacin amfani da Ethernet akan kebul.

Distance

Na gaba, igiyoyin Ethernet zasu iya isa tsawon nisa fiye da igiyoyin USB. Iyakar Ethernet guda ɗaya zai iya gudanawa a ko'ina a cikin gida (kusan mita 100 (mita 328), yayin da kebul na USB ana iyakance zuwa kimanin mita 5 (16).

Shigarwa

Ethernet kuma baya buƙatar shigarwa da software na direbobi, yayin da kebul yayi. Tsarin zamani na aiki zai iya shigar da direbobi ta atomatik ga masu amfani da wutan lantarki da yawa. Duk da haka, hanya ta bambanta akan tsarin aiki daban-daban kuma ba dukkanin tsarin zai dace tare da alamun modem ba. Kayanan USB na iya rage ragowar ƙirar tsofaffi. Gaba ɗaya, direba na na'ura yana ƙarin matakan shigarwa kuma tushen matsalar da ba za ku damu da Ethernet ba.

Ayyukan

Ethernet yana goyan bayan haɗin yanar gizo mafi girma fiye da kebul. Wannan ita ce farkon amfani da Ethernet da cewa sanannun fasahar sanarwa, amma aikin shine ainihin abin da ya dace a cikin wannan jerin yayin zabar tsakanin haɗin USB da Ethernet. Dukansu Ethernet da kebul na USB 2.0 suna tallafawa bandwidth mai dacewa don sadarwar hanyar sadarwa ta broadband. Gyara madauki yana iyakance iyaka ta hanyar gudun haɗin hanyar haɗi zuwa mai bada sabis naka .

Hardware

Ɗaya damar amfani da kebul na USB a kan Ethernet shine farashin kayan aiki. Idan kwamfutar da aka haɗi zuwa modem ɗin gidan waya basu riga sun mallaki adaftar cibiyar sadarwa Ethernet ba, dole ne a saya da shigarwa. Yawancin lokaci, sauran amfani da Ethernet da aka lissafa a sama sau da yawa ya fi ƙarfin wannan ƙoƙarin gaba.