Tabbatar Tsarin da Yanayi a Excel

Gaba ɗaya, tebur a Excel shine jerin jerin layuka da ginshiƙai a cikin takardun aiki wanda ya ƙunshi bayanai masu dangantaka. A cikin sifofin kafin Excel 2007, ana kiran tebur irin wannan Lissafi.

Ƙari musamman, tebur yana da wani ɓangaren sel (layuka da ginshiƙai) dauke da bayanan da aka danganta da su a matsayin tebur ta amfani da zaɓi na Excel ta Table akan Saka shafin rubutun (irin wannan zaɓi yana samuwa a cikin shafin shafin).

Shirya wani asalin bayanai a matsayin tebur yana sa sauƙi don aiwatar da ayyuka masu yawa a kan bayanan rubutu ba tare da shafi wasu bayanai a cikin takarda ba. Wadannan ayyuka sun haɗa da:

Kafin Sanya Rubutun

Kodayake yana yiwuwa don ƙirƙirar tebur mai mahimmanci, yawancin sauƙin shigar da bayanai kafin tsara shi a matsayin tebur.

Lokacin shigar da bayanai, kada ku bar layuka marar launi, ginshiƙai, ko sassan a cikin asalin bayanai da zasu samar da tebur.

Don ƙirƙirar tebur :

  1. Danna kowane tantanin halitta a cikin asalin bayanai;
  2. Danna kan Saka shafin shafin rubutun;
  3. Danna kan gunkin Launin (wanda ke cikin cikin rukunin Tables ) - Excel za ta zaɓa duk asalin bayanan da ke tattare da shi da kuma bude akwatin maganganun Cigaban Cikin Hotuna ;
  4. Idan bayananka yana da jigo a jere, duba 'Tebur na yana da' yan kwallo 'a cikin akwatin maganganu;
  5. Danna Ya yi don ƙirƙirar tebur.

Yanayi na Table

Abubuwan da suka fi sananne cewa Excel ta ƙara zuwa asalin bayanai sune:

Sarrafa Bayanan Lissafi

Tsara da Zaɓuɓɓukan Zaɓuɓɓuka

Abubuwan da aka ware / tace gurbin da aka saka a cikin jigogi na kai ya sauƙaƙe don warware Tables:

Zaɓin tacewa a cikin menu ya ba ka damar

Ƙara da Ana cire Hotuna da Bayanan

Gwanin da ke yin amfani da shi yana sa sauƙi don ƙara ko cire duk layuka (records) ko ginshiƙai (filayen) bayanai daga tebur. Don yin haka:

  1. Latsa ka riƙe ƙasa da maɓallin linzamin kwamfuta a kan mahimmin kulawa;
  2. Jawo magungunan mahimmanci sama ko ƙasa ko hagu ko dama don sake mayar da tebur.

Bayanin da aka cire daga teburin ba a share shi daga takardar aiki ba, amma ba a haɗa shi a ayyukan sarrafa launi kamar siffantawa da tacewa ba.

Ƙididdiga ginshiƙai

Shafin lissafi yana ba ka damar shigar da takamammen guda a cikin tantanin halitta a cikin shafi kuma suna da wannan tsari ta atomatik akan dukkanin sassan a cikin shafi. Idan ba ku so lissafin ya hada da dukkan kwayoyin, share maɓallin daga waɗannan sel. Idan kana so ne kawai a cikin tantanin halitta ta farko, yi amfani da yanayin da za a cire shi da sauri don cire shi daga dukkanin kwayoyin.

Jumlar Layin

Yawan littattafai a cikin tebur za a iya haɗuwa ta ƙara Ƙarin Jirgin zuwa kasan tebur. Kundin jeri na amfani da ayyukan SUBTOTAL don ƙidaya adadin bayanan.

Bugu da ƙari, ana iya ƙididdige ƙarin Excel - irin su Sum, Matsakaici, Max, da kuma Min - ta amfani da jerin menu na saukewa. Wadannan ƙarin lissafin kuma suna amfani da aikin SUBTOTAL.

Don ƙara Jimlar Jirgin :

  1. Danna ko'ina cikin teburin;
  2. Danna kan Shafin zane na kintinkiri;
  3. Danna kan akwatin jigilar Lissafi don zaɓar shi (wanda yake a cikin Rukunin Zaɓuɓɓuka na Yanayi );

Layin jimlar ta bayyana azaman jere na karshe a teburin kuma yana nuna kalma Ƙidaya a cikin cellular hagu da kuma yawan adadin rubutun a tantanin tantanin halitta kamar yadda aka nuna a hoton da ke sama.

Don ƙara ƙarin lissafin zuwa Ƙidayyar Jirgin :

  1. A cikin jimlar jeri, danna kan tantanin halitta inda lissafin ya bayyana a cikakke - fadin fadi ya bayyana;
  2. Danna maɓallin jerin abubuwan da aka saukewa don bude menu na zaɓuɓɓuka;
  3. Danna kan lissafi da ake bukata a menu don ƙara shi tantanin halitta;

Lura: Formulas da za a iya ƙara zuwa jimlar jimlar ba iyakance ga lissafi a cikin menu ba. Za a iya ƙara tsarin da hannu zuwa kowane tantanin halitta a jere jimlar.

Share Shafi, Amma Ajiye Bayanai

  1. Danna ko'ina cikin teburin;
  2. Danna kan Shafin zane na kintinkiri
  3. Latsa Juyawa zuwa Range (wanda ke cikin ƙungiyar Masu Rarraba ) - yana buɗe akwatin akwati don cire teburin;
  4. Danna Ee don tabbatarwa.

Za'a cire nau'in tebur - kamar su menus saukarwa da maɓallin jigilar - an cire su, amma ana adana bayanai, shading shading, da sauran siffofin tsarawa.