Ta yaya Dubsmash ke aiki da yadda ake amfani dashi?

01 na 05

Fara tare da Dubsmash

Hotuna © Tim Macpherson

Kafofin watsa labarun sun riga sun rungumi gajeren bidiyon, ta hanyar wayar hannu . Da zarar zaku iya samun, mafi kyau - kuma shi ya sa Dubsmash ya zama irin wannan babban abu.

Dubsmash wani app ne wanda zai baka damar zaɓar gajeren bidiyo na shahararrun sharuddan daga fina-finai, kalmomi daga waƙoƙin da aka sani ko ma sauti daga bidiyo mai bidiyo, wanda zaku iya duban rikodin bidiyo na kanku. Yana da hanya mai sauƙi da sauƙi don yin fim din bidiyo mai ban sha'awa sosai da kanka ba tare da saka ƙoƙari ba tukuna.

Ana amfani da app don kyauta don iPhone da na'urorin Android. Idan kana sha'awar ganin daidai yadda yake aiki da kuma yadda za ka iya farawa tare da yin amfani da shi don kanka, danna ta cikin zane na gaba don taƙaitaccen hotunan hoto.

02 na 05

Bincika ta hanyar Bugawa, Bincika, ko Sauti don Zaɓar Sauti

Screenshot of Dubsmash don iOS

Da zarar ka sauke Dubsmash app zuwa na'urarka, za ka iya farawa tare da yin fim din bidiyo nan da nan. Ba kamar sauran abubuwa ba, Dubsmash ba ya buƙatar ka ƙirƙirar sabon asusu tare da sunan mai amfani da kalmar sirri a farko, ko da yake za a sa ka yi haka a wata maimaita yayin aiwatar da bidiyon.

Babban shafin zai nuna nau'i uku da zaka iya nema a saman: Trending , Discover and My Sounds .

Tambayar: A cikin wannan rukuni, za ku sami samfuwar sautuna ta batu. Ƙauna Ƙauna , Gaskiya na Gaskiya , Swag , Tsohon Makaranta ko wani nau'i don ganin wane sautuna suna cikin su.

Gano: Waɗannan su ne sautunan da wasu masu amfani suka shigar, wanda zaka iya amfani da yardar kaina.

Sauti na: A nan, zaka iya aika sauti naka ko ganin duk sauti daga wasu masu amfani da ka fifita lokacin da ka danna maɓallin star akan duk abin da kake so.

Don sauraron sauti, kawai latsa maɓallin kunnawa a gefen hagu. Idan kana so ka ci gaba da fara duban bidiyon kanka tare da sautin da aka zaɓa, kawai danna ma'anar sautin kanta.

03 na 05

Yi rikodin bidiyo

Screenshot of Dubsmash don iOS

Da zarar ka samo shirin sauti wanda kake so ka yi amfani da shi kuma ya lakafta sunansa, app zai kawo maka zuwa bidiyo-rikodin tab kuma zai nemi izininka don amfani da kamara.

Matsa "Fara" don fara rikodi, kuma za ku ji shirin sauti fara kunna tare da na'urar mai kunnawa a saman allon. Da zarar an gama, zaku ga samfurin bidiyo ɗinku.

Zaka iya danna X a saman kusurwar hagu idan kana so ka sake bidiyo, ko danna Next a saman kusurwar dama don ci gaba. Hakanan zaka iya danna gunkin fuskar murmushi kadan a kusurwar hagu na allon don ƙara fun emoji zuwa bidiyo.

Lokacin da kake farin cikin bidiyo, danna Next .

04 na 05

Share Your Video

Screenshot of Dubsmash don iOS

Bayan an sarrafa bidiyon ka, za ka iya raba shi kai tsaye zuwa Facebook Manzo , WhatsApp , ta hanyar saƙon rubutu ko kawai adana shi zuwa jerin kamara.

Idan kun shirya akan raba shi zuwa ga sadarwar zamantakewa kamar Instagram , dole ne ku ajiye zuwa ga kyamaranku na farko sannan sannan ku aika ta ta hanyar hanyar sadarwar zamantakewa.

05 na 05

Dubi Dubs ɗinku a Ɗaya Ɗaya

Screenshot of Dubsmash don iOS

Komawa zuwa babban shafin tare da duk shirye-shiryen bidiyo da ake samu, ya kamata ka lura da maballin menu a kusurwar hagu na sama wanda zaka iya matsa.

Za a bayyana menu mai laushi tare da zaɓuɓɓuka uku: My Dubs , Add Sound , da Saituna . Duk bidiyon da ka ƙirƙira za ta bayyana a ƙarƙashin My Dubs , kuma zaka iya ƙara sauti ta rikodin shi, ɗauke shi daga iTunes ko ƙara shi daga ɗakin ka a ƙarƙashin Ƙara Sauti .

Saitunanka kawai suna ba ka wasu zaɓi na al'ada - kamar sunan mai amfani, lambar waya da harshe da aka fi so.

Wannan shine abinda kuke buƙatar sani don farawa tare da dubban! Sauke aikace-aikacen yanzu idan ba a yi haka ba.