Shigar ko Enable Remote Wipe a kan Smartphone Yanzu

Wannan yanayin tsaro shine ɗaya daga cikin abubuwan da aka fara a wayarka

Wayoyin hannu - da kuma bayanin sirri da kuma kasuwanci wanda ka adana a kansu - an rasa sauƙi ko kuma sace. Abin godiya, nau'in nesa yana ba ka damar kawar da duk bayanan da aka adana a wayarka. Yana da wani muhimmin lamari na tsaro wanda ya samo asali akan wayowin komai da ruwan, ko dai ta hanyar tsoho ko a matsayin aikace-aikacen da zaka iya (kuma ya kamata) shigar.

Ga wasu shafuka akan yin amfani da ƙarancin nesa ta na'urar / dandamali:

iPhone : Kamar yadda na iPhone 3.0 saitunan software, wani tsari ne mai sauƙi ga masu amfani tare da asusun MobileMe (yana buƙatar biyan biyan biyan kuɗi) don gano iPhone (ko iPod tabawa) da kuma shafe bayanan wayar idan sun buƙaci.

BlackBerry : Wayar wayoyin BlackBerry, kasancewa da na'urorin haɗin ƙera kayan aiki, suna da wasu manufofi da masu kula da IT za su iya kunna don taimakawa wajen kashe BlackBerry zuwa matsala na kamfanin. Ga masu amfani da kowa, za a buƙaci aikace-aikace na ɓangare na uku don taimakawa mai tsabta. Kuna iya, duk da haka, yanzu ka ɗauki matakai don tabbatar da kalmar BlackBerry ta hanyar kariya ta sirri da kariya ta ciki.

Palm : Kamar BlackBerry, Palm Pre yana bawa masu kula da IT damar farawa da wani abin cirewa. Masu amfani guda ɗaya zasu iya aiwatar da "ɓataccen nesa" a kan Palm Pre daga Shafin Farfesa na Palm a kan Palm.com.

Windows Mobile : Sabis na Wayar ta na Microsoft yana bada masu amfani tare da na'urorin da ke gudana Windows Mobile 6.0 ko mafi girma don gano wayar da aka rasa kuma / ko kuma kawar da bayanan su.

Android : Tsarin dandamali na Android bai zo tare da damar da aka cire ba a matsayin alamar tsoho, amma akwai 3rd aikace-aikace na jam'iyyar, kamar yadda ake amfani da shi - da kuma kyauta - Mobile Defense app, wanda zai taimaka mota mai nisa. Motorola Cliq, wanda ke gudanar da wani nau'i na Android, yana da ikon ginawa ta hanyar amfani da masu amfani, kuma wasu na'urori na na'urorin Android ba su da wannan fasalin.

Ayyuka na Google Apps (iPhone, Nokia E-jerin, da kuma Windows Mobile) : Babban Ɗab'in Google Apps (biyan kuɗin da aka biya kowace shekara), don sha'anin kasuwanci da makarantu, ya sa masu sarrafa IT su shafe bayanai daga na'urorin hannu.

Kamar yadda kake gani, wayoyin wayoyin salula suna da damar haɓaka mai nisa, amma mutane da yawa basu da kyauta ko suna buƙatar wayar da ta ke gudanarwa ta hanyar IT. Idan ba ka da ƙarancin nesa da aka gina a cikin na'urar ka riga ta kasance, duk da haka, duba tsarin tsaro / ƙarancin shafawa (kamar Mobile Defense) wanda ke samuwa don na'urarka ta musamman.

Ɗaya daga cikin mahimmanci don lura cewa buƙatar ƙira ta buƙata wayarka ta yi cajin kuma za ta kasance a gare ku don ku iya shafe bayanai. Akwai wasu al'amurra da dama, kamar idan wayar ta sake dawowa a yayin aiwatar da ƙarancin ƙarancin (wanda zai iya zama tsawon). Ko da yake tsaro bazai iya yin kuskure ba, duk da haka, samar da shafa mai tsabta yana kasancewa muhimmiyar mataki na tabbatar da wayarka ... wanda ya buƙatar kafa kafin ya bata ko kuma sace.