Shigar da Cikin Gidan Ciki a cikin Mac Pro

Gyara har zuwa hudu cikin tukuna na ciki a cikin Mac Pro shi ne aikin da za a iya yi-shi-kanka wanda kusan kowa zai iya jin dadi.

Ko da aikin mai sauki yana da kyau tare da shirin ƙaddamarwa kaɗan, ko da yake. Zaka iya sa shigarwar ta tafi da sauri kuma ta dace ta hanyar shirya wurin aikinka kafin lokaci.

01 na 03

Tara kayan aiki da farawa

Gyara ƙwaƙwalwar a cikin "cuku grater" Mac Pro. Hotuna na Laura Johnston

Abin da Kake Bukata

Bari mu fara

Kyakkyawan walƙiya da damar samun damar samun kusan kowane aiki yana tafiya mafi kyau. Idan kun kasance kamar masu Mac Pro , Mac Pro yana yiwuwa a ƙarƙashin tebur ko tebur. Mataki na farko shi ne motsa Mac Pro zuwa tebur mai tsabta ko tebur a wani wuri mai haske.

Discharge Static Electricity

  1. Idan Mac Pro yana gudana, rufe shi kafin a ci gaba.
  2. Cire haɗin kowane igiyoyin da aka haɗa da Mac Pro, sai dai murfin wutar. Dole ne a haɗa haɗin wuta, don haka zaka iya fitar da kowane ƙirar ta hanyar ƙirar wuta kuma a cikin tarkon da aka sanya.
  3. Yi watsi da kowane wutar lantarki wanda ya gina jikinka ta hanyar taɓa sassan layin shinge na PCI. Za ku ga waɗannan faranti na karfe a bayan Mac Pro, kusa da masu haɗin bidiyon DVI don nuni. Kuna iya jin damuwa a yayin da kake taɓa takardun murfin karfe. Wannan al'ada ne; babu buƙatar ku damu da kanku ko Mac Pro.
  4. Cire wutar lantarki daga Mac Pro.

02 na 03

Bude Masarrafin Mac kuma cire Cire Hard Drive Sled

A hankali cire sled daga Mac Pro.

Hanyar da ta fi dacewa don samun damar Mac Pro na aiki na ciki shi ne saka shi don haka gefen akwati da ke da alamar Apple akan shi yana fuskantar ka.

Idan kana da fitila mai daidaitacce ko ɗaukar haske, sanya shi don haskenta ya haskaka a cikin Mac Pro.

Bude Kayan

  1. Ɗaukaka samun dama a latsa Mac Pro.
  2. Tsaida hanyar shiga ta ƙasa. Wani lokaci kwamitin zai kasance a cikin matsayi mai kyau, ko da tare da bude bude latsa. Idan wannan ya faru, karba bangarori na hanyar shiga da kuma sauƙaƙe shi.
  3. Da zarar an sami damar shiga filin, sanya shi a kan tawul ko wani nau'i mai laushi, don hana ƙin ƙarfinsa daga yin fashe.

A cewar Apple, yana da lafiya don sanya Mac Pro a gefensa, don haka har yanzu akwai buƙatar ta buɗe, amma ban taba samun kyakkyawan dalili (ko bukatar) ba. Ina bada shawara barin Mac Pro tsaye tsaye. Wannan yana sanya rukunin kwamfutar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya fiye da ƙasa a matakin ido. Abinda ya lalace kawai shi ne cewa za ku buƙatar rike kan lamarin idan kun cire ko saka sleds na dindindin, don tabbatar da cewa Mac Pro bai fāɗi ba.

Kuna iya amfani da kowane hanyar da ya fi dacewa a gare ku. Duk hotuna a wannan jagorar za su nuna Mac Pro tsaye.

Cire Rigun Kaya na Hard Drive

  1. Tabbatar cewa samfurin samun dama a bayan Mac Pro yana cikin matsayi. Lissafin samun dama ba kawai yana kulle ɓangaren damar shiga ba, yana kuma kulle akwatunan shinge a wuri. Idan latsa ba ta sama ba, ba za ka iya sakawa ko cire shinge mai wuya ba.
  2. Zaurar da shinge mai wuya wanda kake so ka yi amfani da shi. Sleds an ƙidaya ɗaya ta hudu, tare da lambar da aka sanya a kusa da Mac Pro, da kuma lambar huɗun da aka saka a baya. Babu tasiri ga matsayi ko lambobi, sai dai Apple yana amfani da lambar da aka sanya a matsayin wuri na asali don shigarwa ta kwamfutar.
  3. Dauke dandar dindindin daga cikin kullun mai fita . Wannan yana iya zama da kyau a farkon lokacin da kake yi. Sai dai yatsunka su yalwata a kasa na sled, sannan su jawo shi zuwa gare ku.

03 na 03

Haɗa Makaɗa zuwa Ƙungiyar Hard Drive

Hard drive tare da sled a haɗe. Hotuna na Coyote Moon, Inc.

Idan kana r na rumbun kwamfutar da ke ciki , cire tsohon rumbun kwamfutarka daga sled da ka cire a mataki na gaba kafin ka cigaba.

Haša Hard Drive

  1. Cire sutura huɗu da aka haɗe zuwa dakin dindindin kuma saita su a waje.
  2. Sanya sabon rumbun kwamfutarka a ɗakin sararin samaniya, irin su gwaninta, tebur mai tsabta, tare da kwamiti na kewaye da ke fuskantar sama.
  3. Sanya rumbun kwamfutarka a saman sabon rumbun kwamfutarka, yada jeri na zauren sled tare da maki masu tayi a kan drive.
  4. Yi amfani da maƙalli na Phillips don shigarwa da kuma ƙarfafa suturar da kuka ajiye a baya. Ka yi hankali kada ka damu da sutura.

Sake shigar da Sled

Sanya mayar da slip inda ya fito ne mai sauƙi tsari. Na farko, kamar yadda kuka yi lokacin da kuka cire shinge, tabbatar cewa latin shiga a bayan Mac Pro yana cikin matsayi.

Zama gidan da aka saka

  1. Yanzu cewa sabon rumbun kwamfutarka an haɗa shi zuwa sled, daidaita sled tare da bude bay buɗe ido kuma a hankali tura sled a cikin wuri, sabõda haka, yana kunna tare da sauran sleds.
  2. Don sake shigar da panel na shiga, sanya kasan panel a cikin Mac Pro, don haka saitin shafuka a kasan panel ya kama lebe a kasa na Mac Pro. Da zarar duk abin da ke hada kai, danna kwamitin har zuwa matsayi.
  3. Rufe hanyar shiga ta latsa Mac Pro. Wannan zai kulle shinge ta hard drive a wurin, da kuma kulle maɓallin shiga.

Hakanan yana da shi, banda yin amfani da igiyar wutar lantarki da dukkan igiyoyin da kuka cirewa a farkon wannan aikin. Da zarar an haɗa kome, zaka iya kunna Mac akan.

Kila yiwuwa ka buƙaci sabon rumbun kwamfutarka kafin ka iya amfani da shi. Kuna iya yin wannan tare da aikace-aikacen Disk Utilities, wanda yake a cikin fayil ɗin Aikace-aikacen / Aikace-aikace. Idan kana buƙatar taimako tare da tsarin tsarawa, duba tsarin jagorancin Disk.