Sauko da Layin Komawa Tare da Dokar Lokacin Tsaren Linux

Dokar lokaci shine ɗaya daga cikin umarnin Linux mafi ƙarancin amma ana iya amfani dasu don nuna tsawon lokacin umurni yana ɗaukar gudu.

Wannan yana da amfani idan kun kasance mai tasowa kuma kuna son gwada aikinku na shirin ko rubutun.

Wannan jagorar zai lissafa manyan sauyawa da za ku yi amfani da su tare da umurnin lokaci tare da ma'anar su.

Yadda za a yi amfani da umurnin lokaci

Haɗin umurnin lokaci shine kamar haka:

lokaci

Alal misali, zaka iya tafiyar da umarni na ls don tsara duk fayiloli a babban fayil a cikin dogon lokaci tare da umurnin lokaci.

lokaci ls -l

Sakamako daga umurnin lokaci zai kasance kamar haka:

ainihin 0m0.177s
mai amfani 0m0.156s
sys 0m0.020s

Ƙididdigar da aka nuna nuna lokacin da aka ɗauka don tafiyar da umurnin, adadin lokacin da aka kashe a yanayin mai amfani da adadin lokacin da aka kashe a cikin yanayin kernel.

Idan kuna da shirin da kuka rubuta kuma kuna so kuyi aiki a kan aikin da za ku iya gudanar da shi tare da umurnin lokaci a kan da kuma gwadawa da ingantawa a cikin kididdigar.

Ta hanyar tsoho, ana fitar da fitarwa a ƙarshen shirin amma mai yiwuwa kana so kayan fitarwa don zuwa fayil.

Don fitar da tsarin zuwa fayil ɗin amfani da haɗin da ake biyo baya:

lokaci -o
lokacin - aikawa =

Dole ne a kayyade dukan sauyawa don umurnin lokaci lokacin da umurnin da kake son gudu.

Idan ana yin gyare-gyare sannan kuna so su hada kayan aiki daga umurni na lokaci zuwa fayil guda ɗaya da sama don ku ga yanayin.

Don yin haka yin amfani da layi na gaba a maimakon:

lokaci -a
lokaci --append

Tsarin tsarin fitar da umurnin lokaci

Ta hanyar tsoho kayan sarrafawa kamar haka:

ainihin 0m0.177s
mai amfani 0m0.156s
sys 0m0.020s

Akwai jerin adadin yawa kamar yadda aka nuna ta jerin

Hakanan zaka iya amfani da sauyawa tsarin kamar haka:

lokaci -f "Lokacin Ƙaddamarwa =% E, Bayanan% I, Kayan aiki% O"

Da fitarwa don umurnin da aka sama zai kasance wani abu kamar wannan:

Lokaci mai sauƙi = 0:01:00, Bayanai 2, Siffofin 1

Zaka iya haɗuwa da daidaita wasanni kamar yadda ake bukata.

Idan kana so ka ƙara sabbin layi a matsayin ɓangare na yin amfani da layi na yin amfani da sabon yanayin kamar haka:

lokaci -f "Lokacin ƙaddamarwa =% E \ n Bayanin% I \ n Kayan aiki% O"

Takaitaccen

Don neman karin bayani game da umurnin lokaci ka karanta Jagoran Jagoran Linux ta hanyar bin umarnin da ya biyo baya:

mutum lokaci

Tsarin tsarin ba ya aiki a cikin Ubuntu. Kana buƙatar gudu da umurnin kamar haka:

/ usr / bin / lokaci