Rubutun Mahimmanci Kalmomi ɗaya kalma ko ɗaya wasika a lokaci

Koyi yadda za a ƙara ƙaramin haske zuwa ga gabatarwar Powerpoint tare da radiyo

Tare da Microsoft PowerPoint, yana yiwuwa don rayar da rubutu don bayyana a zane ko kalma ɗaya ko ɗaya wasika a lokaci daya. Rawar da ke gabatarwa yana ba da kyautar furofesa mai gabatarwa kuma yana kula da masu sauraro-idan dai ba ku wuce ba.

Bi hanyoyin da aka ba a nan don sauƙaƙen ikon PowerPoint don haɗaka layin rubutu.

Rubutun Magana a PowerPoint 2016 da sauran Sauran Ƙarshe

Don yin amfani da layin rubutu don shigar da kalma guda ɗaya ko ɗaya wasika a lokaci mai sauƙi a cikin 'yan kwanan nan na PowerPoint . Waɗannan matakai na aiki a PowerPoint 2016, PowerPoint 2013, PowerPoint 2010, PowerPoint Online, da kuma Office 365 PowerPoint:

  1. Rubuta layin rubutu a cikin fayil na PowerPoint.
  2. Zaɓi akwatin rubutu ta danna kan shi.
  3. Zaɓi shafin Abubuwa a kan rubutun kuma zaɓa bayyana .
  4. Danna kan Harkokin Kiɗa don buɗe shi a gefen dama na allon .
  5. Danna kan abubuwan Nishaɗi a ƙasa na Kayan Abin Nuna.
  6. A cikin ɓangaren menu na gaba kusa da Rubutun Animate , zaɓi Ta hanyar Kalma ko Ta Wallafa .
  7. Nuna sakamako ta danna Farawa .

Rubutun Magana a PowerPoint 2007

Don yin rikodin rubutu a PowerPoint 2007, za ka fara da zaɓar iyakar akwatin rubutu. Idan ka danna kan akwatin rubutu, PowerPoint yana buƙatar ka gyara rubutun, wanda ba shine abin da zaka yi ba.

  1. Danna abubuwan Abubuwa na rubutun .
  2. Zaɓi Yanayin Nishaɗi .
  3. A cikin ɗawainiya na Ayyukan Hanya na dama a gefen dama na allon, zaɓa don Ƙara Ƙari > Shigarwa > Bayyana .
  4. A cikin ɗawainiya na Ɗawainiyar Abubuwa, danna maɓallin da aka saukewa ta hanyar sabon motsi. Zaɓi Zabin Zaɓuɓɓuka.
  5. A cikin akwatin maganganu da ya bayyana, dole ne a zaɓa Zaɓin Yaƙin. Danna maɓallin saukewa kusa da rubutun Animate . Zaɓi ko dai Ta hanyar kalma ko ta wasiƙa don sa alamar ta bayyana a kan zane ko ta hanyar kalmomi ɗaya ko ta haruffa ɗaya.
  6. Danna Ya yi .

Lura: Kuna so ku ƙara sauti a cikin wannan akwatin maganganu don biɗa bayanan rubutun, irin su Typewriter idan kuna zabar ta Da wasiƙar wasiƙa .

PowerPoint 2003 (da kuma a baya)

Don motsawa Rubutun a PowerPoint 2003 da baya:

  1. Zaɓi iyakar akwatin rubutu.
  2. Zaɓi Nuna Shafukan > Nishaɗi na Abubuwa daga menu na ainihi.
  3. A cikin ɗawainiya na Ayyukan Hanya na dama a gefen dama na allon, zaɓa don Ƙara Ƙari > Shigarwa > Bayyana .
  4. A cikin ɗawainiya na Ɗawainiyar Abubuwa, danna maɓallin da aka saukewa ta hanyar sabon motsi. Zaɓi Zabin Zaɓuɓɓuka.
  5. A cikin akwatin maganganu da ya bayyana, dole ne a zaɓa Zaɓin Yaƙin. Danna maɓallin saukewa kusa da rubutun Animate . Zaɓi ko dai Ta hanyar kalma ko ta wasika .
  6. Danna Ya yi .