6 Tukwici Game da Rage Girman Fayil na PowerPoint

Microsoft PowerPoint yana gabatar da zane na blank don mutane su cire kayan gabatarwa don kasuwanci ko amfani na mutum. Wannan zane ba ya kula sosai game da yadda babban samfurin ya zama. Fayil na PowerPoint da ke cike da hotuna masu haɓaka, ƙaddamar fayilolin mai jiwuwa da wasu manyan abubuwa zasu girma cikin girman. Domin PowerPoint yana ƙaddamar da gabatarwa a ƙwaƙwalwar ajiya, wadannan manyan gabatarwar zasu iya girma sosai da tsofaffi PC ko Macs ba zai iya buga su ba tare da jinkirin saukarwa ba.

Kodayake, gyaran hotunan da murya kafin ka sanya su a cikin PowerPoint gabatarwa zasu kalla wasu daga cikin sprawl.

01 na 06

Karfafa Hotunan da za a Yi amfani dashi a cikin gabatarwarku

Knape / E + / Getty Images

Karfafa hotuna kafin saka su cikin PowerPoint. Gyara yana rage girman girman fayil ɗin kowane hoto-zai fi dacewa wajen kimanin kilo 100 ko ƙasa. Guji fayiloli ya fi girma fiye da 300 kilobytes.

Yi amfani da shirin ingantaccen hotunan hoto idan ka sami yawancin hotuna a cikin gabatarwa.

02 na 06

Rubutun Ƙirawa a cikin Hotuna na PowerPoint

Hotuna hotuna a PowerPoint © D-Base / Getty Images

A yau, kowa yana son yawancin megapixels a kan kyamarar dijital don samun hotuna mafi kyau. Abin da basu gane shi ne cewa manyan fayiloli masu mahimmanci kawai wajibi ne don hoton da aka buga , ba don allon ko yanar gizo ba.

Yi amfani da hotuna bayan an saka su don rage girman fayil ɗin su, amma ingantawa shine mafi kyau bayani idan wannan zai yiwu.

03 na 06

Hotuna Hoto don Rage Yanayin Fassara

Shuka hotuna a PowerPoint © Wendy Russell

Hotuna hotuna a PowerPoint yana da kari biyu don gabatarwa. Da farko, ka kawar da wani abu mai yawa a cikin hoton da ba dole ba ne don yin mahimmancinka, kuma na biyu, za ka rage girman girman fayil ɗinka.

04 na 06

Ƙirƙiri Ɗauki daga Hoton Gudanar da PowerPoint

Ajiye PowerPoint zane kamar hoton © Wendy Russell

Idan kun riga ya kara yawan zane-zane tare da hotuna a cikin gabatarwarku, watakila tare da hotuna da dama ta zanewa, zaku iya ƙirƙirar hoto daga kowane zane-zane, inganta shi, sa'an nan kuma saka wannan sabon hoto zuwa sabon gabatarwa. PowerPoint ya hada da kayan aiki don taimaka maka ƙirƙirar hotuna daga nunin faifai na PowerPoint .

05 na 06

Kaddamar da Babbar Jagoranci a Ƙarƙwarar Ƙararrawa

Fara farawar PowerPoint na biyu © Wendy Russell

Kuna iya la'akari da watsar da gabatarwar cikin fayiloli fiye da ɗaya. Zaka iya ƙirƙirar hyperlink daga zane na ƙarshe a cikin Show 1 zuwa farkon zane-zane a Show 2 sannan ka rufe Nuna 1. Wannan hanya ce ta kara tsananta lokacin da kake cikin tsakiyar gabatarwar, amma zai yantar da mutane da yawa albarkatun tsarin idan kana da Show 2 kawai.

Idan duk nunin nunin faifai yana cikin fayil ɗaya, RAM yana amfani da shi a duk lokacin da yake riƙe da hotuna na zane-zane na baya, kodayake kun da yawa suna zanewa gaba. Ta rufe rufe Show 1 za ku kyauta wa annan albarkatu.

06 na 06

Me yasa Music ba a cikin Magana na PowerPoint?

Kiɗa PowerPoint da gyaran sauti, © Stockbyte / Getty Images

Matsalar kiɗa mai sauƙi masu amfani da PowerPoint. Abin da mutane da dama ba su sani ba shine kawai fayilolin kiɗa ne da aka ajiye a cikin tsarin fayil na WAV za a iya sakawa cikin PowerPoint. Fayilolin MP3 ba za a iya saka su ba , amma kawai an haɗa su a cikin gabatarwa. Nau'in fayilolin WAV suna da yawa, saboda haka ƙara girman fayil na PowerPoint ya fi.